ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

potgarn

น้ำมันจะขึ้นไปถึงไหนครับเนี่ย

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ !01

เป็นชมรมชาวดอยน้ำมันด้วยครับ

แต่ผมใช้วิธีเข้าๆออกๆ ขายตอนขึ้นมาหน่อย และพอลงก็ซื้อกลับคืนมา เฉลี่ยNavเมื่อก่อน10.77กว่าๆ มาปัจจุบัน เฉลี่ย Nav 9.54 แล้วครับ เพียงแต่ไม่ได้กำไรอะไรเลย เงินจมอยู่กับกองทุน มีแค่ได้หน่วยเพิ่มขึ้นเท่านั้น

ก็ขอบคุณพี่ๆทุกท่านด้วยครับ ที่ช่วยชี้แนะ และบอกสัญญานต่างๆให้ทราบ แนวรับแนวต้านอย่างไรให้รู้

ผมคงถือต่อไป สู้ๆๆด้วยคนครับ

ขอบพระคุณมากครับ !01 !01 !01

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ คุณ Auto587 หวังว่าปีนี้ sensonal จะไม่หักหลังนะครับ !17

ออยกำลังทดสอบแนวรับก่อน 71.03 ถ้าหลุดอีกก็มี อีกจุดคือ 67.16 :ph34r: ถ้ากลับตัวแล้วค่อยซื้อดีกว่า

โอ้วน้องออยขึ้นมาแว้วววว อย่าลงอีกนะจ๊ะทีนี้ อิอิ

เมื่อคืน DBO = 23.42

คาดว่า k-oil ประมาณ 8.82xx

(คืนวันจันทร์ DBO 23.35 น้ำมัน 73.10 เมื่อคืน น้ำมันปิด 72.52 กองทุน DBO ให้ nav. แถมมาหน่อย)

;) รอขึ้นอีกวันสองวัน เส้น ma 4 ตัด9 คอนเฟริม์กลับตัวครับ วันนี้เข้าเพิ่มนิดนึง

บุกน่าดูนะครับคุณ Potgarn ผมเข้าไป 2 วันแล้ว จากนี้นั่งรออย่างเดียวละครับ !ee

ดอลล่าห์เริ่มทรงๆ ทรุดๆแล้วครับ ถ้าลงแน่ๆ เมื่อไรตาน้องออยบ้างล่ะ :angry:

ที่มา : อินโฟเควสท์

วันที่ : 26 สิงหาคม 2553

สัญญาน้ำมันดิบตลาดนิวยอร์กปิดบวกเมื่อคืนนี้ (25 ส.ค.) เนื่องจากนักลงทุนเข้าซื้อสัญญาน้ำมันดิบในช่วงท้ายของการซื้อขาย หลังจากสัญญาร่วงลงอย่างหนักในช่วงเช้า เพราะถูกกดดันจากรายงานยอดสั่งซื้อสินค้าคงทนของสหรัฐที่เพิ่มขึ้นน้อยกว่า คาด และยอดขายบ้านใหม่ที่ร่วงลงอย่างหนัก นอกจากนี้ ตลาดยังได้รับปัจจัยลบจากรายงานสต็อกน้ำมันดิบที่พุ่งขึ้นเกินคาดในรอบ สัปดาห์ที่แล้ว

สัญญาน้ำมันดิบ NYMEX (New York Mercantile Exchange) ส่งมอบเดือนต.ค.เพิ่มขึ้น 89 เซนต์ ปิดที่ 72.52 ดอลลาร์/บาร์เรล หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 70.76 - 72.87 ดอลลาร์ โดยสัญญาน้ำมันดิบร่วงลงไปแล้ว 11.5% จากระดับ 82 ดอลลาร์/บาร์เรลในเดือนนี้

เหมือนจะมีสัญญานซื้อแรกแต่ยังไม่ชัดเจน :D

ถูกแก้ไข โดย auto587

เข้าไปหมดพอร์ตตั้งแต่วันจันทร์แล้วววแหะๆ :P

!_18 รอขายอย่างเดียวครับ เฉลี่ยแถว 9.5x หนักหัวจังแบกน้ำมันเต็มกระบุง !_18

DBO วันนี้เปิดราคา NAV.

บวกได้เพิ่มมากกว่าราคาน้ำมันดิบเกือบ 1 %

สังเกตุราคา ณ.ตอนนี้ ผ่านมา 1-2 วันนี้เลยทุ่นแรงราคาน้ำมันดิบไปเกือบ 1.5 เหรียญ

DBO Good ^ ^ !ee

DBO วันนี้เปิดราคา NAV.

บวกได้เพิ่มมากกว่าราคาน้ำมันดิบเกือบ 1 %

สังเกตุราคา ณ.ตอนนี้ ผ่านมา 1-2 วันนี้เลยทุ่นแรงราคาน้ำมันดิบไปเกือบ 1.5 เหรียญ

DBO Good ^ ^ !ee

+1 ให้พี่ไก่น้อยด้วยครับ ขอบพระคุณมากครับ

ตอนแรกทำท่าจะดีครับ กองทุน DBO

ไป-มาเหลือส่วนต่างกับราคาน้ำมันดิบแค่ 0.3% !_08

คงต้องรอดูราคาปิดอีกทีนึงครับ