ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

LaZy_GiRl

ขอเดาทองกะเค้ามั่ง

โพสต์แนะนำ

ดีจ๊ะ :Hi

เลซี่กลับมาแล้วนะค่ะ หลังจากหยุดยาวไปหลายวัน แต่กลับมาแบบขี้เกียจๆอ่ะค่ะวันนี้เอาแบบสั้นๆละกันนะค่ะ :54

แนวโน้มหลักยังคงมองเป็นขาลงอยู่นะค่ะ แต่ช่วงนี้น้องทองเริ่มมีแรงซื้อเข้ามามากขึ้นนะค่ะ ทำให้ขึ้นมายืนเหนือ 1600 ได้ แนวต้านสำคัญมองไว้ที่ 1620 นะค่ะ ถ้าขึ้นมาแตะขา L อาจจะปิดทำกำไรไปบ้างนะค่ะ เพราะถ้าไม่ผ่านอาจจะมีการย่อตัวได้ค่ะ แต่ถ้าย่อแล้วไม่หลุด 1600-1595 แนะนำว่าให้เปิด L เล่นสั้นเอานะค่ะ (ระวังกันซักนิด spot ลงนิดเดียวแต่ราคาบ้านเราไปเยอะนะค่ะ เพราะค่าเงินบาทแข็งมากกกกกกกกกกค่ะ)

วันนี้เลซี่มองว่าอาจจะมีการย่อเล็กน้อยนะค่ะ แต่ถ้ายังไม่หลุด 1600-1595 ลงมา ก้อยังมีแรงซื้อเข้ามาอยู่ค่ะ ช่วงนี้การย่อลงของน้องทองเราอาจจะเห็นแรงซื้อมากขึ้นนะค่ะ ขาใหญ่อย่าง SPDR ก้อกลับมาซื้อ หลังจากที่ปล่อยของออกมาต่อเนื่องนะค่ะ (บวกเล็กๆต่อน้องทองค่ะ)

แนวรับ 1605-1600--------------1595-1590-------------1585

แนวต้าน 1615---------------------1620---------1630---------1640

เพ้อเจ้อ

I'm LaZy GiRl :La

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คิดแค็ตชาเขียวของเค้าอยู่หนายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย ...

:gvme :gvme

แบร่ๆๆๆ :P

โตเกียวบานาน่าของเค้าด้วยอยู่หนายยยยยยย

โตเกียวบานาน่า และคิตแคตชาเขียว จะให้เอาไปส่งได้ที่ไหนได้ค่ะ อิอิ :uu

ขอบคุณวิเคราะห์ทองมากๆค่ะคุณเลซี่^____^

หวัดดียามเย็นทุกๆคนค่ะ

กินขนมเผื่อด้วยนะ

:Announce

ตอนนี้ค่าเงินบาทไทยเราแข็งมากเลยนะค่ะ spot ยังไม่ขยับเลยแต่น้องทองของเรากลับวิ่งเล่นซะงั้นค่ะ สำหรับขา long คงจะอยากจะดักตีหัวเงินบาทใช่ไหมละค่ะ เพราะทำให้น้องทองไปต่อไม่ได้เลย คืนนี้คงจะเป็นขาเอสฝั่งเดียวมั้งค่ะที่ได้เฮ

กรอบ 1595-1600-----1615-1620 ไม่หลุดแนวรับเสี่ยงซื้อ(แต่ระวังนิดนึงเรื่องบาทแข็งนะค่ะ อาจจะขึ้นไม่ได้มากค่ะ)

ไม่ผ่านแนวต้านเปิดเอส (ค่าเงินบาทเป็นจัยสุดๆเลยค่ะตอนนี้)

:aa เตือนภัยกันสักเล็กน้อย ให้ระวังการขึ้นดีๆนะค่ะ เลซี่มองกรอบการขึ้นไว้แถวๆ 1620-1625 นะค่ะ ถ้าขึ้นไปแล้วไม่ผ่านอาจจะทิ้งตัวได้ค่ะ

แนวรับ 1605-1600-----------1595-1590---------------------1585-1580

แนวต้าน 1615-------1620----------1625----------------------1630

เพ้อเจ้อ

I'm LaZy GiRl :bye

ดีจ๊ะชาวโลก :Announce

ช่วงนี้ต้องช่วยกันโหวตให้น้องทองหน่อยนะค่ะถ้าอยากให้อยู่ต่อ ต้องไม่หลุด 1600 ลงมานะค่ะ ถ้าหลุดลงมาจะทำให้ภาพเริ่มไม่สวยแล้วละค่ะ แรงซื้อที่เริ่มมีอาจจะหายหมดได้นะค่ะ และค่าเงินบาทเราแข็งสุดๆในช่วงนี้ กดน้องทองให้ขึ้นไม่ได้ไปอีกค่ะ :17

กรอบใหญ่ๆนะค่ะ 1575-1620 แคบลงมาหน่อยก้อประมาณ 1600-1615 นะค่ะ ถ้าไม่หลุด 1600 เราอาจจะได้เห็นแถวๆ 1615-1620 นะค่ะ สำหรับคัยที่อยากจะเข้า L นะค่ะ เลซี่ไม่ค่อยอยากให้เข้าเท่าไหร่เลยค่ะ เพราะน้องทองขึ้นได้น้อยมาก แนะนำว่ารอเข้า S ถ้าขึ้นไปแล้วไม่ผ่านแนวต้านดีกว่านะค่ะ (เงินบาทเป็นจัยต่อขา S สุดๆเลยละค่ะ)

แนวโน้มหลักยังมองลงอยู่นะค่ะ วันนี้ถ้าย่อแล้วไม่หลุดแนวรับ อาจจะดีดกลับได้นะค่ะ สำหรับคนที่มีเอสอยู่แล้วนะค่ะ ถ้าน้องทองยังไม่ผ่าน 1615-1620 ขึ้นไปได้ก้อยังถือต่อได้นะค่ะ (ราคาไม่น่าจะวิ่งไปมากนักค่ะ ติดค่าเงินบาท) และสำหรับขา L ถ้าราคาขึ้นมาได้ก้อปิดไปบ้างนะค่ะ ถ้ายังไม่ผ่าน 1620 ขึ้นไปได้ก้อยังลงต่อได้อยู่ค่ะ(ตัดจัยเลิกกันเถอะค่ะ) ช่วงนี้ถ้ายังไม่หลุดกรอบ 1600-1620 ปัจจัยพื้นฐานไม่น่าจะส่งผลกระทบมากนักนะค่ะ เทคนิคจะมีผลมากกว่าค่ะ

แนวรับ 1605-1600-------------1595-1590--------------1585-1580---------------1575

แนวต้าน 1612-1615-------------1620---------------------1625-1630---------------1640

(ในช่วงค่าเงินบาทแข็งมากกกกกกกกกกกกกอย่างนี้นะค่ะแนะนำ SSSSSSSSSSSS กันนะค่ะ) :031

เพ้อเจ้อ

I'm LaZy GiRl :La

อิอิ เจ้าป้าเรียกซะตรงตัวเรย

ขอบคุณ คุณเลซี่ เกิร์ลด้วยคับ

หวาดดียามเย็น น้องlazygirl เสี่ยบอย และเจ้าป้าค่ะ

สวัสดีตอนดึกนะค่ะ :Announce

ตอนนี้มีครายเซ็งเหมือนเลซี่บ้างไหมค่ะ ตอนกลางวันค่าเงินบาทอ่อนเล็กน้อย แต่spot กลับไม่วิ่ง แต่ตอนนี้เนี่ยซิค่ะ spot ขยับขึ้นมาได้เล็กน้อย แต่ค่าเงินบาทกลับแข็งค่าซะงั้น :_02

เศร้าจิตเลยละค่ะ แต่อย่างนี้ก้อเป็นผลดีต่อขา S นะค่ะ ถ้าไม่ผ่าน 1620 อาจจะเข้าเอสกันได้นะค่ะ (แต่จะได้ราคาเท่าไหร่เนี่ยซิ) ส่วนคัยที่มี L นะค่ะเลซี่แนะนำว่าปิดทำกำไรดีกว่านะค่ะ

เป้าหมายขาเอสแถวๆ 1605-1600 นะค่ะ แนวต้าน 1620 นะค่ะ(ผ่านได้ไปต่อ ผ่านไม่ได้ลงต่อค่ะ)

SSSSSSSS กันดีกว่านะค่ะ

เพ้อเจ้อยามดึก

LaZy GiRl :bye