ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

LaZy_GiRl

ขอเดาทองกะเค้ามั่ง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีตอนเย็นจร้า :Announce

ยิ่งเย็นยิ่งขี้เกียจ มีคัยเป็นเหมือนเลซี่ไหมค่ะ ยิ่งเห็นการวิ่งของน้องทองแล้วยิ่งขี้เกียจค่ะ อะไรจะนิ่งขนาดนั้น :034 เลซี่ละเซ็งเลย ไม่รู้จะวิเคราะห์ยังงัยดีแล้วละค่ะ

ตอนนี้เหมือนรอน้องทองเลือกข้างแล้วละค่ะ ว่าจะขึ้นหรือจะลงดี วันนี้ต้องรอดูตอน 20.30 นะค่ะ ตัวเลขการจ้างงานของสหรัฐฯ ถ้าออกมาตามที่คาดเนี่ยก้อไม่ดีต่อน้องทองนะค่ะ แล้วกราฟทางเทคนิคน้องทองก้อยังคงเป็นขาลงอยู่ค่ะ+ขาใหญ่ก้อทยอยปล่อยของออกมาอย่างต่อเนื่อง แล้วอย่างนี้แรงซื้อของน้องทองจะมาจากไหนละค่ะ

กรอบเดิมเหมือนตอนบ่ายค่ะ (1585-1587)-----(1570-1568) ถ้าหลุดไปด้านไหนอาจจะไปต่อได้อีกประมาณ 10-15 เหรียญค่ะ

แนะนำว่าถ้าขึ้นไปแถวๆแนวต้าน 1585-1587 ถ้าไม่ผ่านให้เปิด short นะค่ะ น้องทองอาจจะย่อลงมาแถวแนวรับได้ค่ะ

แนวรับ 1575------1570-1568---------1565-1555

แนวต้าน 1585-1587-------1593------1600 (ตัวเลขเดิมมาหลายวันแล้วค่ะ)

เลซี่ก้อยังคงรักกันดีกับขาลงอยู่นะค่ะ :uu

เพ้อเจ้อยามดึก

I'm LaZy GiRl :bye

ถูกแก้ไข โดย LaZy_GiRl

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สมชื่อจิงๆ มาเวลาไหนก้อขี้เกียดตลอดเรย

แร้ววันหยุดแบบนี้ เลซี่ เกิร์ลจาเหลือหรอ 55

ขอบคุณเลซี่ เกิร์ลคับ (ขอบคุณแบบ ขี้เกียดๆ 555)

เพ้อเจ้อวันหยุด ก่อนอาบน้ำออกปายแรส :La

I am Boy.

สมชื่อจิงๆ มาเวลาไหนก้อขี้เกียดตลอดเรย

แร้ววันหยุดแบบนี้ เลซี่ เกิร์ลจาเหลือหรอ 55

ขอบคุณเลซี่ เกิร์ลคับ (ขอบคุณแบบ ขี้เกียดๆ 555)

เพ้อเจ้อวันหยุด ก่อนอาบน้ำออกปายแรส :La

I am Boy.

วันหยุดอย่างนี้ อย่างเดียวที่เลซี่ทำคือ นอน และ นอน ค่ะ แค่นี้ก้อไม่มีเวลาว่างแล้วละค่ะ

งั้นขอตัวไปนอนก่อนนะค่ะ ฝันดีค่ะ :La

วันหยุดอย่างนี้ อย่างเดียวที่เลซี่ทำคือ นอน และ นอน ค่ะ แค่นี้ก้อไม่มีเวลาว่างแล้วละค่ะ

งั้นขอตัวไปนอนก่อนนะค่ะ ฝันดีค่ะ :La

ขอบคุณคุณเลซี่มากๆนะคะ :01

ดีจร้าชาวโลก :Announce

ช่วงนี้น้องทองของเราเคลื่อนไหวแบบ sideway ออกด้านข้างนะค่ะ เมื่อวันศุกร์วิ่งเล่นกันสนุกสนานมากเลยค่ะ วิ่งขึ้นวิ่งลงมันส์เลยค่ะ แต่ก้อยังวิ่งอยู่ในกรอบ 1560-1585 อยู่นะค่ะ ยังไม่ทะลุไปด้านใดด้านหนึ่งถ้าทะลุกรอบไปได้ Lazy คิดว่าน่าจะไปต่อได้อีกประมาณ 10 เหรียญขึ้นไปนะค่ะ ส่วนแรงซื้อก้อยังพอมีบ้างเมื่อราคาลงไปแตะแนวรับ เลยทำให้น้องทองดีดกลับมาได้ค่ะ แต่ต้องระวังนะค่ะเพราะยังไม่ใช่ขาขึ้นนะค่ะ แนวโน้มก้อยังคงมองลงอยู่นะค่ะ และขาใหญ่ก้อยังคงปล่อยของออกมาอย่างต่อเนื่องนะค่ะ ช่วงนี้ไม่ค่อยมีข่าวดีต่อน้องทองมากนักนะค่ะ

วันนี้ถ้าขึ้นมาแล้วไม่ผ่าน 1585-1587 ก้ออาจจะเปิดเอสเล่นสั้นเอานะค่ะ เป้าหมายแถวแนวรับเดิมๆอ่ะค่ะ 1575-1570 ส่วนคัยที่จะเข้าซื้อต้องระวังกันนิดนึงนะค่ะ ถ้าผ่าน 1587 ขึ้นไปได้ก้อไปเจอกันแถวๆ 90+ นะค่ะ Lazy นั่งรออยู่ตรงนั้นนานแล้วค่ะ :034 อาทิตนี้ก้อหวังว่าน้องทองจะนั่งรถตามมานะค่ะ ถ้าไม่ตามมาก้อไปเจอกันแถวๆ 1560-1555 ละกันค่ะ

แนวรับ 1575---1570-1568-----------1560-1555------------------------------------1535

แนวต้าน 1585-1587-----1593---------1600----------------------------1610

(จะเห็นว่าแนวรับแนวต้านยังคงเหมือนเดิมนะค่ะ อาทิตนึงแล้วละค่ะ)

Lazy ก้อยังคงรักกันดีกะขาลงนะค่ะ อิอิ :uu

เพ้อเจ้อยามบ่าย

I'm LaZy GiRl :La

ถูกแก้ไข โดย LaZy_GiRl

ช่วงนี้น้องทองของเราเคลื่อนไหวแบบ sideway ออกด้านข้างนะค่ะ เมื่อวันศุกร์วิ่งเล่นกันสนุกสนานมากเลยค่ะ วิ่งขึ้นวิ่งลงมันส์เลยค่ะ แต่ก้อยังวิ่งอยู่ในกรอบ 1560-1585 อยู่นะค่ะ ยังไม่ทะลุไปด้านใดด้านหนึ่งถ้าทะลุกรอบไปได้ Lazy คิดว่าน่าจะไปต่อได้อีกประมาณ 10 เหรียญขึ้นไปนะค่ะ ส่วนแรงซื้อก้อยังพอมีบ้างเมื่อราคาลงไปแตะแนวรับ เลยทำให้น้องทองดีดกลับมาได้ค่ะ แต่ต้องระวังนะค่ะเพราะยังไม่ใช่ขาขึ้นนะค่ะ แนวโน้มก้อยังคงมองลงอยู่นะค่ะ และขาใหญ่ก้อยังคงปล่อยของออกมาอย่างต่อเนื่องนะค่ะ ช่วงนี้ไม่ค่อยมีข่าวดีต่อน้องทองมากนักนะค่ะ

วันนี้ถ้าขึ้นมาแล้วไม่ผ่าน 1585-1587 ก้ออาจจะเปิดเอสเล่นสั้นเอานะค่ะ เป้าหมายแถวแนวรับเดิมๆอ่ะค่ะ 1575-1570 ส่วนคัยที่จะเข้าซื้อต้องระวังกันนิดนึงนะค่ะ ถ้าผ่าน 1587 ขึ้นไปได้ก้อไปเจอกันแถวๆ 90+ นะค่ะ Lazy นั่งรออยู่ตรงนั้นนานแล้วค่ะ :034 อาทิตนี้ก้อหวังว่าน้องทองจะนั่งรถตามมานะค่ะ ถ้าไม่ตามมาก้อไปเจอกันแถวๆ 1560-1555 ละกันค่ะ

แนวรับ 1575---1570-1568-----------1560-1555------------------------------------1535

แนวต้าน 1585-1587-----1593---------1600----------------------------1610

(จะเห็นว่าแนวรับแนวต้านยังคงเหมือนเดิมนะค่ะ อาทิตนึงแล้วละค่ะ)

Lazy ก้อยังคงรักกันดีกะขาลงนะค่ะ อิอิ :uu

เพ้อเจ้อยามบ่าย

ขอบคุณมากนะคะคุณเลซี่ :01

ขอให้น้องทองวิ่งไป159xตามคุณเลซี่เร็วนะคะ :gd รออยู่เหมือนกัน รอนานมัน :_cd

เมื่อวานนี้ Lazy ได้นอนเต็มอิ่มแล้ววันนี้เลยขอมาช่วงเช้าซะหน่อย :031 ช่วงนี้เลซี่ละเบื่อน้องทองจิงๆเลยค่ะ ไม่ยอมไปไหนสักที เมื่อวานนี้ นิ้ง นิ่ง ค่ะ มันยิ่งทำให้เลซี่ขี้เกียจขึ้นไปอีกค่ะ เขียนแนวรับแนวต้านเดิมมาเป็นอาทิตแล้วละค่ะ แต่ยังงัยก้อยังคงมองว่าเป็นขาลงอยู่นะค่ะ ถ้าขึ้นไปได้จิงๆเนี่ย มองไว้แค่แถวๆ 1600 เองค่ะ และช่วงนี้เลซี่เตือนให้ระวังการลงแรงๆนะค่ะ มันเหมือนจะขึ้น จะขึ้น อย่างนี้แล้วติดแนวต้านตลอด อาจจะทำให้มีแรงเทขายได้ค่ะ

1585-1587 ก้อยังแข็งแกร่งอยู่นะค่ะ ชนมาหลายรอบแล้ว ถ้ายังไม่ผ่านก้อ :sidewaydown: ละค่ะ ขาใหญ่อย่าง SPDR ก้อยังคงปล่อยของออกมาอย่างต่อเนื่องนะค่ะ(อันนี้กดน้องทองอยู่ทำให้ขึ้นไปไม่ผ่านสักที) กรอบ 1560-1587 หลุดไปด้านไหนก้อน่าจะไปต่อได้อีกอย่างน้อยก้อ 10 เหรียญละค่ะ

วันนี้แนะนำว่าถ้าขึ้นไปแล้วไม่ผ่าน 1585-1587 ให้เปิดเอสเล่นสั้นนะค่ะ ส่วนขา long ส่วนตัวยังไม่ค่อยอยากให้เข้าเท่าไหร่ค่ะ ยิ่งช่วงนี้ค่าเงินบาทค่อนข้างแข็งก้อยิ่งทำให้ขึ้นยากค่ะ (ถ้าถามจิงๆช่วงนี้เลซี่อยากบอกว่าอยู่เฉยๆเถอะค่ะ นอนสบายๆอยู่บ้านดีกว่าค่ะ)

ต้นสัปดาห์อย่างนี้น้องทองไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ค่ะ อาจจะนิ่งๆหน่อย วิ่งไม่กี่เหรียญ (หรือน้องทองจะขี้เกียจเหมือนเลซี่ค่ะ :38 ) วันพรุ่งนี้เป็นต้นไปน้องทองอาจจะวิ่งมากกว่านี้ค่ะ ช่วงนี้ก้อทำจัยละค่ะ :17

แนวรับ 1575------1570-1568------------1560---------------------1550

แนวต้าน 1585-1587----1593-----1600------------------------------1610

(เหมือนเดิมอีกแล้วค่ะ)

ยังงัยขาลงก้อดีที่สุดสำหรับเลซี่ค่ะ :uu

เพ้อเจ้อ

วันนี้ว่าจะไม่เข้ามาอยู่แล้วนะค่ะ เห็นน้องทองนิ่งเกิน นั่งดูมาทั้งวันเลซี่ไม่เห็นจะมีอะรัยเลยค่ะ น้องทองเริ่มจะขี้เกียจแล้วนะ :aa ส่วนคืนนี้มาลุ้นกันว่าจะผ่าน 1585 ไปได้หรือเปล่า ถ้ายังผ่านไปไม่ได้ก้อลงก่อนค่ะ ผ่านได้ก้อไปได้อีกหน่อยค่ะ แล้วยิ่งช่วงนี้ค่าเงินบาทไทยแข็งมากและแนวโน้มก้อยังคงจะแข็งต่อเนื่องนะค่ะ ถ้าเป็นอย่างนี้ขาเอสมีเฮเลยค่ะ ส่วนขาลองก้อเศร้ากันต่อไป :_02

คืนนี้อาจจะวิ่งไม่มากนะค่ะ เพราะไม่มีตัวเลขอะรัยที่สำคัญประกาศเลยค่ะ วันพรุ่งนี้อาจจะวิ่งมากกว่านี้ก้อได้ค่ะ น้องทองชอบช่วงสุดสัปดาห์ค่ะ ถ้าน้องทองยังยืนเหนือ 1570-1575 ได้แนวโน้วก้ออาจจะได้เห็น 90+ นะค่ะ ถ้าหลุดเมื่อไหร่ก้อกลับมาที่ low เดิมเลยค่ะ 1560-1555

เลซี่ก้อยังแนะนำว่าให้เปิดเอสเมื่อน้องทองขึ้นไปแตะแนวต้านนะค่ะ ขาลองช่วงนี้ไม่ค่อยอยากให้เล่นสักเท่าไหร่หรือถ้าเล่นก้อเอาแบบสั้นๆนะค่ะ ถ้าย่อแล้วไม่หลุดแนวรับอาจจะเสี่ยงเข้าได้

แนวรับ 1575 -----------1570-1568-----------------1560-1555

แนวต้าน 1585-1587----1593---------------1600

ยังงัยขาลงก้อดีที่สุดสำหรับเลซี่นะค่ะ ยังคงรักกันดีค่ะ :uu

เพ้อเจ้อ

I'm LaZy GiRl :bye

เลซี่ เกิร์ล แม่นอีกแว๊ว

เห็น 159x จิงๆ :gd

เลซี่ เกิร์ล เป็นนักวิเคราะห์ของโบรกไหนละป่าวคับ เก่ง

ไม่ตอบไม่เป็นรัยนะคับ

เลซี่ เกิร์ล เป็นนักวิเคราะห์ของโบรกไหนละป่าวคับ เก่ง

ไม่ตอบไม่เป็นรัยนะคับ

เลซี่ไม่ได้เป็นนักวิเคราะห์หรอกค่ะ ยังไม่เก่งขนาดนั้น เลซี่เป็นแค่ marketing นะค่ะ แต่โบรกไหนขออุ๊บไว้นะค่ะ :32

แล้ววันนี้คุณเลซีียังมองลงอยู่เหมือนเดิมหรือเปล่าคะ

แล้ววันนี้คุณเลซีียังมองลงอยู่เหมือนเดิมหรือเปล่าคะ

ตราบใดที่ทองยังไม่ทะลุ 1597-1600 ขึ้นไปก้อมีโอกาสลงได้ค่ะ ตอนนี้มีแรงซื้อเข้ามาเมื่อผ่าน 1585 ขึ้นมาได้ก้อจิงนะค่ะ แต่ยังไม่มากพอที่จะทำให้ทะลุขึ้นไปแรงๆได้ค่ะ เมื่อชนแนวต้านก้อระวังการเทขายนะค่ะ

1585 เมื่อก่อนเป็นแนวต้านสำคัญ แต่ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็นแนวรับแล้วนะค่ะ ถ้าย่อลงมาแล้วไม่หลุดก้อมีโอกาสไปได้ต่ออยู่นะค่ะ เลซี่มองสูงสุดถ้าไปได้จิงๆก้อแถวๆ 1610 ค่ะ แต่แนวโน้มโดยรวมก้อยังคงมองลงอยู่ค่ะ