ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

DonJuan

เชียร์ออนไลน์. ทายทองแท่ง.. แล้วเล็งฟิวเจอร์...

โพสต์แนะนำ

ตื่นเช้ามาแสบตาจุงเบย

:uu............... :La

ถูกแก้ไข โดย ..ดอกเหมย..

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

จ๊อกกี้และม้าคู่ใจ หลอมเป็นหนึ่งเดียว เส้นชัยอยู่เบิ้องหน้า :D

http://youtu.be/ZdDwm3QIwfg

หลุดแนวรับในสัปดาห์ เดาว่า 1250 เป้าต่อไป

สวัสดีครับเฮียดอน ทุกท่าน

จากประสบการณ์ของผม ราคามีโลว์ใหม่ที่ 1285 แต่ RSI ไม่ได้ทำจุดตำสุดตาม จุดต่ำสุดอยู่ตรง 1323 ครั้งลงตอนสงกรานต์ เป็นการส่งสัญญาณการกลับตัว มองเห็นได้ในกราฟรายวันและรายสัปดาห์ ของราคาปิดสูงกว่า 1300 ก็พอครับ

ถ้ากลัตัวจริง อาจไปได้ถึง 1530 ครับ แล้วจากนั้นค่อยว่ากันอีก :047

บ่อยครั้งเห็นท่านทำกำไรจากราคาที่กำลังไหลแบบนี้

แล้วเหตุใด คราวครั้งนี้ท่านถึงไม่กระทำแบบคราวครั้งโน้นละครับท่าน ดูท่านเนือยๆไปนะ เอายาดองผมไปโด๊ปสักแป๊กมั้ยค๊าฟฟ 555 :uu

สวัสดีครับ ทุกท่าน

ราคาไม่ดีดไม่ผ่าน 1300 ลงต่อตามระเบียบนะครับ แนวรับต่อไปจะอยู่ในโซน 1230-124X ครับ หลุดจากนี้ไปคง 1150 ครับ(เคเอฟซีพิซซ่า อิอิ) แนวต้านหากขึ้นไปปิดเหนือ 1303 ได้ก็สวยครับ หรือจะหยุดตกแน่นอนหากขึ้นไปยืนเหนือ 1322 ได้แน่นๆนะครับ หากดีดปิดเหนือ 1300+ ได้ก็รู้จุดจบครับ หากปิดสัปดาห์ต่ำกว่า 1300 ก็ลุ้นกันต่อไปครับ

ช่วงนี้หากไม่มั่นใจ รอหรือพักก่อนก็ได้นะครับ เดาลึกๆส่วนตัว คืนนี้ดึกๆอาจมีลากไปปิด 1300+ ครับผม ทั้งหมด เดาครับ :047

บ่อยครั้งเห็นท่านทำกำไรจากราคาที่กำลังไหลแบบนี้

แล้วเหตุใด คราวครั้งนี้ท่านถึงไม่กระทำแบบคราวครั้งโน้นละครับท่าน ดูท่านเนือยๆไปนะ เอายาดองผมไปโด๊ปสักแป๊กมั้ยค๊าฟฟ 555 :uu

เมื่อวานติดธุระเกี่ยวกับเครื่องเสียงทั้งวัน ดูราคาอยู่บ้างเห็นยืนไม่ได้แต่ไม่ได้เอสตามครับ รอให้หาจุดจบเจอก่อน หากสัญญาณการกลับตัวยังไม่หายไป ว่าจะติดมือไปตามดูแนวต้านสักหน่อยครับ :17

ทราบข่าวเพื่อนชั้น 17 บาดเจ็บติดกันหนักหนาสาหัส แม้ผมจะรอดจากบ่วงกรรมในครั้งนี้ แต่ก็เข้าใจความรู้สึกขาแอลทุกท่านครับ อดทนอีกหน่อย ไม่นานนักครับ

หาที่พัก ทั้งกายและใจ รอหมอกจาง ฝุ่นหายตลบ ค่อยลุ้นกันใหม่ครับ ท่านใดติดแอลรอได้รอไม่นานนักครับ สำหรับท่านใดบาดเจ็บ ไม่จำเป็นต้องรีบเอาคืนนะครับ เพราะการขาดสติ จะทำให้ขาดสตางค์ครับผม :_087

http://www.youtube.com/watch?v=P8a4iiOnzsc

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

ทราบข่าวเพื่อนชั้น 17 บาดเจ็บติดกันหนักหนาสาหัส แม้ผมจะรอดจากบ่วงกรรมในครั้งนี้ แต่ก็เข้าใจความรู้สึกขาแอลทุกท่านครับ อดทนอีกหน่อย ไม่นานนักครับ

โอ้โอ เฮียดอนเปรียบเทียบซะน่าสะพรึงกลัวเลยนะครับ เป็นบ่วงกรรมเลยหรือ

มันก็แค่การลงทุนธรรมดา ที่มีทั้งกำไร-ขาดทุน ครั้งนี้พลาดก็ครั้งหน้าต่อไป ดั่งที่ท่านบอกว่าทองมีให้เล่นทุกวัน

แต่ขอให้นำข้อผิดพลาดในครั้งนี้ไปเป็นข้อสังเกตุ ต่อไปในครั้งหน้า ครับท่าน

โอ้โอ เฮียดอนเปรียบเทียบซะน่าสะพรึงกลัวเลยนะครับ เป็นบ่วงกรรมเลยหรือ

มันก็แค่การลงทุนธรรมดา ที่มีทั้งกำไร-ขาดทุน ครั้งนี้พลาดก็ครั้งหน้าต่อไป ดั่งที่ท่านบอกว่าทองมีให้เล่นทุกวัน

แต่ขอให้นำข้อผิดพลาดในครั้งนี้ไปเป็นข้อสังเกตุ ต่อไปในครั้งหน้า ครับท่าน

ลุงทองครับ แนวคิดผม ลืมครั้งดีกว่า ไม่ต้องจำ ถ้าเอาครั้งนี้มาจดจำ ก็จะไม่กล้าเล่นทองอีกเลย ตัดมันไม่เลย ไม่ได้เกิดขึ้นเลยเสียจะดีกว่า จะได้มองการเล่นครั้งหน้าได้

แม่นๆ ถ้ามันติดตา เสียเทรน เสียความจริง มันเป็นเหตุการณ์เฉพาะใน16ปีที่ทองขึ้นไม่เกิน

ตอน1890 มันลง3วัน อันนั้นมัน ไฮ ลง3วัน เข้าใจ รับได้ มีเหตุ มีผล

แล้วถ้าเกิด มันโลค ลงอีก 3 วัน มันไม่มีนะ ประวัติศาสตร์ของผมชอบอ่านก็ไม่มี ไร้เหตุ ไร้ผล ไม่ต้องไปจำมัน

ที่บอกว่า บ่วงกรรม เพราะหลายท่านไม่ได้เล่นตามเทคนิค แต่เล่นตามความรู้สึกว่า น่าซื้อถูกแล้ว น่าขายแพงแล้วครับ แถมมีการรีบร้อนจะเอาคืนในการที่เสียไป บางท่านเบิ้ลจำนวนเข้าไปเพื่อรีบเอาเงินคืนมา ไม่ต่างอะไรกับการติด บ่วงกรรม เหมือนเป็นการพนัน ที่ไม่ใช่การลงทุนครับ

ที่บอกว่า บ่วงกรรม เพราะหลายท่านไม่ได้เล่นตามเทคนิค แต่เล่นตามความรู้สึกว่า น่าซื้อถูกแล้ว น่าขายแพงแล้วครับ แถมมีการรีบร้อนจะเอาคืนในการที่เสียไป บางท่านเบิ้ลจำนวนเข้าไปเพื่อรีบเอาเงินคืนมา ไม่ต่างอะไรกับการติด บ่วงกรรม เหมือนเป็นการพนัน ที่ไม่ใช่การลงทุนครับ

น่ารักฝุด ..ฝุด

น่ารักฝุด ..ฝุด

บางครั้ง กำไรจาก การลงทุน ทำให้ดีใจ ก็ทำให้พิมพ์ตกพิมพ์เกินไปได้นะครับ หากห้วงลึกในใจสุภาพสตรีงามที่มีพร้อมความสามารถ ไม่ได้ลึกอย่างห้วงมหาสมุทร ณ มินดาเนา ผมเชื่อว่าคงจะพิมพ์คำว่า น่า เกินมาคำหนึ่งนะครับ :32

โผล่หางออกไปนอกเส้นทางเล็กน้อย ตอนนี้มีแท่งเขียวดันกลับมาแล้วนะครับ ลุ้นต้อไป 1300+ ขึ้น -1300 ลง ครับ