ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

DonJuan

เชียร์ออนไลน์. ทายทองแท่ง.. แล้วเล็งฟิวเจอร์...

โพสต์แนะนำ

ในระยะสั้น ได้เบรค1291 ได้เดาว่าคงเข้าตามเทรนใหญ่คือ ขาลง ต่อไป..ถ้าไม่มีเหตุการณ์ไร :047

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ ทุกท่าน

ช่วงนี้ติดภาระกิจบางอย่าง ผ่านพ้นไปด้วยดีแล้วนะครับ ทองคำก็เหมือนจะผ่านพ้นไปด้วยดีเช่นกัน ข่าวการลดคิวอี ตลาดคงรับข้อมูลไปแล้ว ราคาก็ไม่ได้ลงมากมายอะไร แนวรับที่แข็งแกร่งคือแถวๆ 1258***** ครับ เพราะเป็นทั้ง MA150 ในกราฟรายวันและ MA5 ในกราฟรายเดือนครับ แถมแถวๆ 1287 ยังเป็น MA20 ในกราฟรายสัปดาห์ด้วยนะครับ /// มาดูกราฟดอลล่าร์ก็เริ่มปักหัวลง มีแววอ่อนค่าลงต่อนะครับ ส่งผลดีกับทอง

หากราคาจะขึ้นระยะสั้นควรยืน 1290 ได้ตั้งแต่บ่ายถึงเย็น เพื่อไปเทส 1300 และ 1305*** ต่อไป ทองหากราคาวันไหนปิดได้สูงกว่า 1325***** มีแววจะขึ้นต่อแรงๆนะครับ

วันนี้มีค่ำแถลงของนางเยลเลนค่ำๆและพรุ่งนี้มีตัวเลขเปอร์เซ็นต์ว่างงาน หากวันนี้ พรุ่งนี้ทองไม่หลุด 1285 มีแววขึ้นได้ครับผม ส่วนตัวหากไม่หลุด 1285 ซื้อเพื่อลุ้นขึ้นครับหรือปลอดภัยรอหลังประกาศข่าวก็ได้ครับ ทั้งหมดผมเดานะครับ :047

ช่วงนี้ไม่ว่างมีงานหนักหนาสาหัสแถวๆถนนรัชดาฯครับทั่น งานหนักนี้มีสาวๆนุ่งน้อยห่มน้อย เป็นองค์ประกอบหลักเสียงด้วยนี่ซิครับ ลำบากใจจริงๆ :uu

ช่วงนี้ไม่ว่างมีงานหนักหนาสาหัสแถวๆถนนรัชดาฯครับทั่น งานหนักนี้มีสาวๆนุ่งน้อยห่มน้อย เป็นองค์ประกอบหลักเสียงด้วยนี่ซิครับ ลำบากใจจริงๆ :uu

:uuเห็นว่าท่านทำงานหนัก ไอ้ตัวกระผมก็ว่างงานพอดี ท่านจะให้ไปช่วยไม๊ล่ะครับผ :01

สวัสดียามเช้า สุข สู๊ก ศุกร์ อีกแล้วค่ะ

มีความสุขในการลงทุนทุกท่านค่ะ :gvme :gvme :gvme

:uuเห็นว่าท่านทำงานหนัก ไอ้ตัวกระผมก็ว่างงานพอดี ท่านจะให้ไปช่วยไม๊ล่ะครับผ:01

ขอขอบคุณทั่นเป็นอย่างสูง แต่เรื่องที่ต้อง " หนักอก " (เพราะปริมาณที่ล้นทะลัก) :87 :87 :87 เกรงว่าจะทำให้ทั่นต้องเหนื่อย มิตรรักเอ๋ย ผมขอน้อมรับทำงานหนักนี้ด้วยความ เต็มใจ :uu

สวัสดีครับ ทุกท่าน

ทองวนเวียนอยู่หลายวันแล้ว ไม่ไปไหนสักที วันนี้มีตัวเลขเปอร์เซ็นต์ว่างงาน คงมีความชัดเจนในการเลือกทาง เพื่อเล่นสัปดาห์หน้าและภายในเดือนนี้นะครับ หากทองเลือกหลุด 1262 อาจไปถึง 123X หรือถึง 1200 เลยก็ได้ ซึ่งคราวนี้อาจมีโลว์ใหม่ที่ต่ำกว่า 1180 /// แต่ถ้าเลือกขึ้นต้องไปเจอด่าน 130X แล้วไปถึง 132X เพื่อไป 1345/1380 ต่อไป นี่คือเทรนด์ยาวๆให้ดูว่า หากทองเลือกไปทางไหน จะไปเจอแนวไหนบ้างนะครับ

ส่วนเดาต่อไปนี้ เป็นความคิดเห็น ส่วนตัว ล้วนๆ ทุกท่านโปรดพิจารณานะครับ ผมเดาวันนี้ว่า ทองคงวิ่งในกรอบ 1284-1277 ทั้งวัน เพื่อให้ดูว่า ไปไม่ไหว ยืนไม่่ได้ เพื่อล่อเอาทองแท่งจริงๆจากฝั่งเอเชีย จากนั้นค่ำประกาศตัวเลขคงพุ่งไป 131X แล้วย่อกลับมาปิดแถวๆ 130X ครับ เหตุผลเพราะ ทองกราฟรายวันมี MA150(เส้นแนวนอนสีแดง) ทั้งหลุดและรับได้มาหลายวันแล้ว(วงรีแนวนอนสีเหลือง) ทองหากจะหลุดมักไม่ป้วนเปี้ยนนานมาก คงหลุดไปแล้ว แต่นี้วนเวียนคลอเส้นนี้อยู่ คงจะดีดขึ้นไปยืนได้(วงรีสีเขียวแนวตั้ง) แต่จริงแล้วจะเป็นอย่างไร ต้องติดตามอย่างใกล้ชิดครับ :047

ขอขอบคุณทั่นเป็นอย่างสูง แต่เรื่องที่ต้อง " หนักอก " (เพราะปริมาณที่ล้นทะลัก) :87 :87 :87 เกรงว่าจะทำให้ทั่นต้องเหนื่อย มิตรรักเอ๋ย ผมขอน้อมรับทำงานหนักนี้ด้วยความ เต็มใจ :uu

-ขี้โม้อ่ะเปล่า

แน่จริงเอาภาพมาดูหน่อยจิ ซั๊กหนึ่งก็ยังดี หุ หุ :54

:uu น้องทองชักเข้ามุมที่ต้องเลือกอีกแล้ว..เดาเข้าข้างตัวเองอีกแล้วว่าเลือก.. ลงอ่ะ :)