ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

DonJuan

เชียร์ออนไลน์. ทายทองแท่ง.. แล้วเล็งฟิวเจอร์...

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะ แต่หนูเดาว่าดอลล่าห์น่าจะอ่อนค่ะ ถ้าแข็งมากจะกระทบกับนั่งธุรกิจส่งออกต่างประเทศค่ะ รบกวนพี่ DonJuan และพี่ ๆ ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ดอลล่าอ่อน หมายถึงค่าอ่อนลง ลดลง เวลาเรามีเงินดอลล่าไปแลกเงินใครๆจะได้เงินนั้นน้อยลง ไปแลกเงินบาทก็จะได้น้อยลง หากเป้นผู้ส่งออก ที่จะได้รับเป็นเงินดอลล่าเมื่อขายของ ก็จะแลกเงินบาทได้น้อยลงครับ .

แต่ถ้าดอลล่า แข็งค่าขึ้น เวลาไปแลกเงินอื่นๆก็จะได้เงินเขามากขึ้นครับ ผู้ส่งสินค้าออกขายของได้เงินเป็นดอลล่า ก็จะแลกเงินบาทได้มากขึ้นครับ

คนส่งออกก็ต้องการให้ดอลล่าแข็งครับ เพราะเขาขายของได้เงินเป็นดอลล่า แลกกลับเป็นเงินบาท แล้วเขาเอามาซื้อก๋วยเตี๋ยว จ่ายเงินคนงานได้มากขึ้นครับ

ตอนนี้ทางเทคนิค ดอลล่ากำลังจะเป็นขาลงนะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ถ้าพรุ่งนี้ถูกกว่านี้ จะไปซื้อแหวนครึ่งสลึงมาใส่

ถ้ายืน 1558 อยู่ เจ้น่าจะไม่ได้ใส่แหวนนะครับ :_ee

ยังงี้ดอลล่าต้องแข็งนาน ๆ ก็เป็นประโยชน์กับคนไทยเลยค่ะ

คงเทส 1568 ตามที่บอกไปช่วงเย็นนะครับ จะรอดปลอดภัยไม่ลงไปอีก ต้องยืนเหนือ 1572-1575 นะครับ :047

ปล. น่าจะขึ้นจริงไม่ย่อนะครับ เพราะแพลตตินั่มขึ้นนำไปแล้วครับ

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

ดีจังเลยค่ะ ลุ้นขึ้นค่ะ ยังมีติดที่ 24100, 24000, 23800, 22300 ค่ะ

พี่ DonJuan ทานข้าวยังค่ะ ตอนนี้หนูหิวข้าวแล้วค่ะ เด๋วขอตัวทานข้าวก่อนค่ะ แล้วจะกลับมาใหม่ค่ะ

ดีจังเลยค่ะ ลุ้นขึ้นค่ะ ยังมีติดที่ 24100, 24000, 23800, 22300 ค่ะ

พี่ DonJuan ทานข้าวยังค่ะ ตอนนี้หนูหิวข้าวแล้วค่ะ เด๋วขอตัวทานข้าวก่อนค่ะ แล้วจะกลับมาใหม่ค่ะ

ทานแล้วครับผม ทานข้าวดึกๆ ระวังเป็นกรดไหลย้อนนะครับ และอาหารอาจไม่ย่อยได้ครับ ราคาที่ติดสูงๆ คงต้องรอสปอตสักหน่อย โชคร้ายตรงค่างเงินบาทมาซ้ำด้วย คงต้องทำใจนะครับ

ถ้าพรุ่งนี้ถูกกว่านี้ จะไปซื้อแหวนครึ่งสลึงมาใส่

ไปด้วยคนครับเจ๊

*

ถูกแก้ไข โดย Tfex.Gril..

งงก้ะชื่อที่น้องนางตั้งให้พรี่จริงๆ พิมพ์ผิดหรือตั้งใจ งง จุงเบย :uu

ผิด-ถูกก็ช่วยแนะนำด้วยจิ

งั้นอย่าเป็นเลย นอสตราดามุส..เป็นโดราเอม่อนแบบเก่า น่ะดีแล้ว :19

ถูกแก้ไข โดย Tfex.Gril..

ไปด้วยคนครับเจ๊

:19 :19 :19 :19 รู้ว่าเจ้จะซื้อ มันดีด หนีเชียวนะ

ช่วงนี้ตอบช้า เน็ท ที่บ้านแพ้ฝน ฝนตกทีไรล่มทุกที

ยังงี้ดอลล่าต้องแข็งนาน ๆ ก็เป็นประโยชน์กับคนไทยเลยค่ะ

เอ่อ ถ้าดอลล่าแข็งมากๆนานๆ ผู้นำเข้า ที่เอาสินค้าเข้ามาขาย วัตถุดิบ เครื่องจักร คงต้องเอาบาทไปหลายอยู่กว่าจะแลกได้ดอลล่าตามต้องการ ผู้นำเข้าก็จะเดือดร้อนอ่ะครับ

:19 :19 :19 :19 รู้ว่าเจ้จะซื้อ มันดีด หนีเชียวนะ

ช่วงนี้ตอบช้า เน็ท ที่บ้านแพ้ฝน ฝนตกทีไรล่มทุกที

ที่ตอบช้านี่ เนท ล่ม หรืออะไร ล่ม ก่อนช่วงเวลาอันควร ครับเจ้ :uu :uu :uu

ผิด-ถูกก็ช่วยแนะนำด้วยจิ

งั้นอย่าเป็นเลย นอสตราดามุส..เป็นโดราเอม่อนแบบเก่า น่ะดีแล้ว :19

ไม่นึกว่าคนสวยจะเล่นมุก หุหุ โดเรม่อนต้องคู่กับ ชิซูก่ะ นะจ๊ะ อิอิ

ที่ตอบช้านี่ เนท ล่ม หรืออะไร ล่ม ก่อนช่วงเวลาอันควร ครับเจ้ :uu :uu :uu

ท่าจะเป็นเสี่ยแล้วมั้งที่ล่มปากอ่าว