ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

น้องทอง.. !031

1. เมื่อวานย่อลงมาให้คัทลอสตามคาด ใครที่ขายไว้ที่ผมแนะนำผมบอกแล้วว่าแบ่งคืนไปบ้างก็คงไม่เป็นไร...ย่อมาให้คัท 1541+-

2. ใจรักขายอยู่เพราะช่วงนี้ก็ทำครบ 5 ขาเทรนฟ้า เล่นขายสั้นๆ แถว 1557+- !ee ตอนนี้ย่อมาให้ออกทำกำไรหากติด เหลืองล่าง แต่หากทะลุก็ขายซ้ำเข้าไปเลย !_06

3. จุดปลอดภัยรอขาย 1570+- !_08

4. คนชอบซื้อเสี่ยงเล่นสั้น ซื้อแถว ฟ้าล่าง1541+- คัทลอสหลุดเหลืองล่าง.. !hh

ขอบคุณอ.จิ๋ว มาวิเคราะห์หลังเคารพธงชาติเลยนะค่ะ อยากจะรบกวนขอดูรูปกราฟทองที่ย่อขนาดจนเห็นเส้นเทรนสีฟ้า กับเส้นเทรนเขียวบนสุดที่เห็นอยู่ในรูปของอาจารย์ ว่ามาจากตรงไหนได้หรือเปล่าค่ะ คือหนูหาจุดเริ่มไม่เจอหน่ะค่ะ นึกว่าสงสารลูกศิษย์ตาขาวๆ ดำๆ ที่ตั้งใจเรียนหน่อยนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:rolleyes:ปล. ขอบคุณอาจารย์ที่เอาบุญมาฝากนะค่ะ ถึงว่าเช้านี้รู้สึกตัวพองๆ อนุโทนาสาธุ ค้า

ขอบคุณมากค่ะอาจารย์จิ๋ว

อยากรู้มุมมองทองแท่งบ้างอ่ะค่ะ

แหะๆๆ ^^

ขอบคุณ อ.จิ๊ว มากๆนะคะ

ใบหน้า อาจารย์ อิ่มบุญ จริงๆ..อิอิ !thk

รบกวนถามเพื่อนๆหรือ อ.จิ๊ว นิดค๊า

กราฟ MT4 ตัว Millennium ที่ใช้อยู่เป็น Demo ถ้ามานหมดเวลาใช้แล้ว ต้องทำไงต่อนะคะ

วันนั้น อาจารย์บอกแล้ว แต่จำมิได้ค๊า..แหะ แหะ !_09

น้องทอง... !54

1. ใครที่ขาย 1557+- ถือต่อไปรอยาวๆ ก้อนนี้โอกาสกิน 100 เหรียญได้เลย !57

2. จะเห็นได้ว่าเมื่อวานให้ขายตามเมื่อหลุดเหลืองล่าง แถว 1541+- จะเห็นได้ว่ามันไม่ได้รับอยู่เลยร่วงยาวเลย แล้วขึ้นมาเทสเทรนเหลืองแล้วเข้าไม่ได้ใครขายตามไปสบายเลย หรือคนที่ขายไว้ แล้วขายซ้ำยิ่งสบายใหญ่ ที่บอก ณ ต่ำแหน่งนี้เล่นขายจะปลอดภัยกว่า บวกกับตอนนี้น่าจะหลุดเทรนฟ้าจริงๆแล้ว ต่อไปน่าจะลงไปปรับฐานที่เขียวล่าง เดียวทำกราฟใหญ่ให้ดูครับ

3. เป้าหมายต่อไปหลุด ชมพูล่างหากหลุดตรงนี้ได้ ให้ขายซ้ำก้อนที่ 3 เอาให้มันตายกันไปข้าง !_04 ที่ผมเคยสอนนักเรียนทุกรุ่น ผิดทางต้องคัทลอส ถูกทางซ้ำมันเข้าไป.....เป้าหมายเดิมเขียวล่าง 1450+- เดียวทำกราฟใหญ่ให้ดูครับ....

ปล. ใครจะสมัครเรียนรุ่น 33 ก็สมัครได้หลังจาก 9.30 น.น่ะครับ เรียนวันพฤหัสบดีที่ 30 มิถุนายน เวลา 10.00-16.00 น. พยายามอย่าสายน่ะครับ เพราะเช้าทฤษฏี บ่ายปฏิบัติ ถ้ามาสายจะลำบากครับ...สมัครได้ที่น้องเมย์เช่นเคย 081-528-0655 !047

post-725-080316100 1308877517.jpg

ขอบคุณเฮียจิ๊วครับ อนุโมทนาบุญด้วยคนครับ :lol: