ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณ อ.จิ้วครับ set50 จรวดจริงๆ ครับวันนี้

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มีใครพอแนะนำได้มั้ยครับ ถ้าจะเล่น set50 แบบนี้ เล่นแบบสองขา ขึ้นลงได้ (คล้ายใน Forex น่ะครับ) จะเล่นได้ที่ไหนมั่งน่ะครับ

เพราะเห็นแต่ต้องไปสั่งซื้อกองทุนจากธนาคาร และมันเล่นได้แค่ขาขึ้นน่ะครับ

มีใครพอแนะนำได้มั้ยครับ ถ้าจะเล่น set50 แบบนี้ เล่นแบบสองขา ขึ้นลงได้ (คล้ายใน Forex น่ะครับ) จะเล่นได้ที่ไหนมั่งน่ะครับ

เพราะเห็นแต่ต้องไปสั่งซื้อกองทุนจากธนาคาร และมันเล่นได้แค่ขาขึ้นน่ะครับ

ผมเล่นกับ ธนาคาร UOB ครับ ติดต่อที่ ธนาคาร UOB ทุกสาขา แล้วเจ้าหน้าที่จะติดต่อกับทาง UOBFT ให้เอาสัญญาต่าง ๆ มาเซ็น หลังจากนั้น เข้าอบรม (ฟรีพร้อมอาหารกลางวัน)เปิด Port จ่ายตังค์ แล้วเล่นได้เลย ขึ้นหรือลง จุดล่ะ 1000.-บาท ค่าโบรค ไป-กลับ 1000.- เล่นแล้วได้กำไรต้องมีขึ้น หรือลง 1.1 จุดเป็นต้นไปครับ

ลองไปดูเองก็ได้ที่ http://www.uob.co.th/uobft/home_th.php

ขออภัยถ้ามีคนอื่นตอบให้แล้ว

แหม ใส่ set50 ไปแค่ครึ่งเดียวเอง น่าเสียดาย

ผมเล่นกับ ธนาคาร UOB ครับ ติดต่อที่ ธนาคาร UOB ทุกสาขา แล้วเจ้าหน้าที่จะติดต่อกับทาง UOBFT ให้เอาสัญญาต่าง ๆ มาเซ็น หลังจากนั้น เข้าอบรม (ฟรีพร้อมอาหารกลางวัน)เปิด Port จ่ายตังค์ แล้วเล่นได้เลย ขึ้นหรือลง จุดล่ะ 1000.-บาท ค่าโบรค ไป-กลับ 1000.- เล่นแล้วได้กำไรต้องมีขึ้น หรือลง 1.1 จุดเป็นต้นไปครับ

ลองไปดูเองก็ได้ที่ http://www.uob.co.th/uobft/home_th.php

ขออภัยถ้ามีคนอื่นตอบให้แล้ว

ขอบคุณมากครับผม

น้องทอง... !54

1,2. ตอนนี้เท่าที่ดูน้องทองน่าจะเล่นเทรนลง แดงเป็นหลักก่อน...เพราะเมื่อวานไม่มาติดแถว 1495+- อย่างที่คิด...ใครขายก็ยังไม่เป็นไรเพราะยังเป็นขาลงอยู่ ใครอออกตรงล่างเทรนแดงนี้ตัวที่ขายซ้ำก็คงได้ค่าขนมไป แต่ใครยังไม่ได้ปิดทำกำไรตัว 1505+- ก็ถือต่อไป ส่วนใครขายไว้ 1541+- ตัวนี้กอดไว้แน่ๆ !53

3. ใครยังไม่ได้ทำอะไร หรือปิดทำกำไรตัวเล่นสั้นไปแล้ว ก็รอขายแถวเส้นกลางเทรนแดงปะ 1505+- หรือรอหลุดน้ำเงินล่างที่สร้างเทรนย่อยอยู่ขายตามไปเลย !_04

4. เป้าหมายแรกแดงล่างแถว 1475+- แต่หากทะลุลงไปก็ขายตามไปอีก เพราะเป้าหมายหลักของเรา 1440-1450 !57

ปล. ใครอยากเรียนรุ่นที่ 34 เดียวผมจะเปิดให้สมัครวันศุกร์น่ะครับ บอกให้เตรียมตัวก่อน สอนวันพฤหัสบดีที่ 14 กรกฏาคม... !30

post-725-080549700 1309833895.jpg

set50

!53 !53 !53 อาทิตย์ที่แล้วใครไล่เก็บตามที่ผมบอก ว่าหลังเลือกตั้งจรวดมาแน่ๆ ให้เก็บลูกเดียว ตอนนี้คงนอนตีพุงสบายไป ไงอย่าลืมนำเงินที่ได้ไปทำบุญด้วยน่ะครับ.... !53 !53 !53

post-725-056449900 1309834409.jpg

สวัสดีค่ะ อาจารย์จิ๋ว ขายไว้ตอน 1504 ค่ะ ปิดตอน 1494 เพราะแท่งเทียนทะลุแดงบนตามที่อาจารย์สอนไว้ หนูเห็นชาร์จของอาจารย์มีการปรับเส้นแดงใหม่ (ของหนูยังไม่ได้ปรับตามค่ะ) ซึ่งหนูเข้าใจว่าเป็นเรื่องของประสบการณ์ แต่อยากจะขอคำชี้แนะหน่อยค่ะว่าอาจารย์ดูตรงไหน หรือมีข้อสังเกตอย่างไรในการปรับเปลี่ยนเส้นเทรนค่ะ เพราะตอนนี้หนูรอดูว่าราคาจะกลับเข้าเส้นแดงบนได้หรือเปล่า เพื่อที่จะขายใหม่ หรือเล่นซื้อสั้นๆ ในเทรดน้ำเงิน

ขอบคุณมากค่ะ

สวัสดีค่ะ อาจารย์จิ๋ว ขายไว้ตอน 1504 ค่ะ ปิดตอน 1494 เพราะแท่งเทียนทะลุแดงบนตามที่อาจารย์สอนไว้ หนูเห็นชาร์จของอาจารย์มีการปรับเส้นแดงใหม่ (ของหนูยังไม่ได้ปรับตามค่ะ) ซึ่งหนูเข้าใจว่าเป็นเรื่องของประสบการณ์ แต่อยากจะขอคำชี้แนะหน่อยค่ะว่าอาจารย์ดูตรงไหน หรือมีข้อสังเกตอย่างไรในการปรับเปลี่ยนเส้นเทรนค่ะ เพราะตอนนี้หนูรอดูว่าราคาจะกลับเข้าเส้นแดงบนได้หรือเปล่า เพื่อที่จะขายใหม่ หรือเล่นซื้อสั้นๆ ในเทรดน้ำเงิน

ขอบคุณมากค่ะ

ก็ที่ผมสอนอ่ะครับ เทรนแดงเป็นเทรนที่เพิ่งหลุดออกมาผมเลยตีรอไว้ แต่ถ้ามันไม่มาติดก็แสดงว่าไม่ได้เล่นเทรนนั้น แล้วผมก็มีเทรนที่ตีรอไว้ครับ ก็เลยปรับมันใหม่ แต่เทรนหลักยังคงมองลงอยู่แต่จะลงแบบไหนเราต้องหาให้เจอครับ ที่บอกอ่ะครับ หัวใจคืออ่านใจของมันให้ออกถ้าหาเจอเราจะบอกอนาคตได้ครับ

ถูกแก้ไข โดย clubjew