ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

ก็ที่ผมสอนอ่ะครับ เทรนแดงเป็นเทรนที่เพิ่งหลุดออกมาผมเลยตีรอไว้ แต่ถ้ามันไม่มาติดก็แสดงว่าไม่ได้เล่นเทรนนั้น แล้วผมก็มีเทรนที่ตีรอไว้ครับ ก็เลยปรับมันใหม่ แต่เทรนหลักยังคงมองลงอยู่แต่จะลงแบบไหนเราต้องหาให้เจอครับ ที่บอกอ่ะครับ หัวใจคืออ่านใจของมันให้ออกถ้าหาเจอเราจะบอกอนาคตได้ครับ

ขอบคุณค่ะอาจารย์จิ๋ว พอจะเก็ทนิดๆแล้วค่ะ แต่ใจน้องทองเนี่ย ยากแท้หยั่งถึงจริงๆ :wub: (อ่านใจอาจารย์จิ๋วจะง่ายกว่าไหมน้อ) อิอิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้องทอง...

1. เมื่อวานบอกว่าเล่นเทรนลงหลักแดง มันเลยรีบาว์ดขึ้นมาหาแดงบนอย่างรวดเร็ว ทะลุกลางเทรนอย่างง่ายดาย ใครที่ขายแถว 1505+- ก็ถือต่อไป ไม่คิดว่าจะรีบาวด์เร็วขนาดนี้... !_09

2. ใครยังไม่ได้ทำไร หรือขายไว้ รอขายซ้ำ 1530+-

3. เป้าหมายเดิม 1450+-

post-725-099138800 1309927755.jpg

สวัสดีครับ อ.จิ๊ว :D

ยังติดตาม อ.จิ๊ว อย่างกระชั้นชิด อยู่ตลอดครับ

ไม่ได้เข้ามาทักทาย อ.จิ๊วเสียนาน...(พิมพ์ลำบาก ข้อมือขวาเดี้ยง)

น้องทอง... !031

1. เมื่อวานวิ่งแหกเส้นกลางเทรนอย่างไว้ แถมย่อลงมาไม่หลุดน้ำเงินล่างแถว 1509+- ใครที่ขายไว้ถ้าปิดคัทตรงนี้ทันก็เสียน้อยหน่อย... !034 แล้วรอขายที่สูงเส้นแดงบนส่วนใครปิดไม่ทันก็ถือต่อไป... !_09

2. ขึ้นมาให้ขายซ้ำแถว แดงบน 1530+- ตามคาดเด่ะ !ee ใครขายตรงนี้ได้ก็ถือยาวๆ ถือว่ามันมาให้ขายอีกก้อนแล้วกันตรง 1541+- ถ้ายังไม่ออกก็ถือคู่ไปเลยยาวๆ !57

3. ใครยังไม่ได้ทำอะไร รอเล่นปลอดภัยรอขายเมื่อหลุดน้ำเงินล่าง... !_04 ขายตามไปเลย ส่วนใครขาย ไว้ 1541+- กับ 1530+- ก็เสี่ยงขายซ้ำไปอีก ไว้เล่นสั้นออกแถวเส้นกลางเทรน...

4. เป้าหมายแรก 1495+- แถวเส้นกลางเทรนถ้ามาแล้วติดก็ปิดทำกำไรตัวเล่นสั้นไปก่อน แต่หากทะลุขายซ้ำลงไปอีก.... !Kk

5. เป้าหมายหลักแดงล่าง 1467+- !gvme

ปล. เมื่อวานมีพี่คนหนึ่งโทรมาถามว่า มีขายไว้ 1535 จะปิดทำกำไรดีไหม ผมเลยบอกว่าถ้ามันย่อไม่เข้าเส้นกลางเทรน ก็ให้ปิดทำกำไรไปก่อน เพราะแนวโน้มันไปหาแดงบน...ไม่รู้ปิดทันเปล่าถ้าปิดทันก็สบายไป เอาตังค์ไปกินหนม ถ้าปิดไม่ทันก็ถือต่อไปครับ... !La

post-725-082932600 1310000663.jpg

สวัสดีครับ อ.จิ๊ว :D

ยังติดตาม อ.จิ๊ว อย่างกระชั้นชิด อยู่ตลอดครับ

ไม่ได้เข้ามาทักทาย อ.จิ๊วเสียนาน...(พิมพ์ลำบาก ข้อมือขวาเดี้ยง)

ไปทำไรมาครับ...หรือว่าจับเมาส์นานไปมือขาวเลยเดี้ยงเลย !53 ไงขอให้หายไว้ๆน่ะครับ !01

set50 หลังจากที่ขึ้นมาอย่างแรง ก็เป็นเรื่องปกติที่จะโดนเททำกำไรออกมา.... ถ้าย่อจบขา 2 เมื่อไร ก็จะขึ้น 3 ต่อไปครับเป้าหมายหลักของเรา 800 ใครซื้อ 704+- ตรงนี้กอดให้ตายไปเลย !53 !53 !53

post-725-070451900 1310001172.jpg