ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

!gd

ผมได้จากคุณจิ้วมาแยะมากครับ ไม่ตำหนิอยู่แล้ว และอีกอย่าง การซื้อขายอยู่ที่ตัวเราเอง การจะเปิด order หรือไม่เปิด ไม่มีใครมาบังคับเราได้ เราต้องคิดเองวิเคราะห์เอง การแนะนำจากคนอื่นก็จะเป็นแค่การฟังความคิดเห็นเพิ่มเติมเท่านั้น เวลาได้ ไม่เห็นมาแบ่ง แต่พอเสียแล้วจะมาโวยอันนี้คงไม่ถูกครับ :lol:

และมีเรื่องอยากเสริมครับ คือการเปิด order เวลาดูเทรน ผมได้แนวทางอีกอันเพิ่มมาเสริมเพื่อป้งกันไม่ให้เสียหายครับ นั่นคือถ้ามันชนเส้นเทรนแล้วจริง อย่าพึ่งเปิด order ต้องรอให้มันเด้งออกจากเส้นเทรนก่อน เพื่อ confirm ว่ามันยังอยู่ใน trend จริงๆ และสร้าง trend ใหม่เป็นที่แน่นอนแล้ว เพราะถ้าเราเปิดไปแล้ว แต่ดันหลุดจาก trend หลังจากนั้นเราจะซวยครับ อันนี้มันจะแน่นอนกว่าด้วย และโอกาสผิดทางจะน้อยลงครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้องทองยามเย็น...

1. รอขาย 1678-1684 ผมว่าน่าจะเป็นจุดปลอดภัยจริงๆ ของรอบนี้

2. ใครตีเทรนเหลืองแล้วมันมาติดครั้งที่สองที่ผมเคยสอนไว้มันจะทำขาร่วม...ตรงนี้ใครเสี่ยงขาย 1672+- ก็ถือต่อไปส่วนผมไม่อยู่บ้าน พอดีกดดูมือถือเห็นราคาย่อลงมา 1666 เทรนย่อยราย 30 นาที เหมือนจะหลุดเทรนเลยเสี่ยงขาย พอกดเสร็จมันเด้งเลย !53

3. หากย่อลงมาเทรนเหลืองล่าง 1656+- ไม่หลุดเทรนก็ปิดทำกำไรที่ขายเล่นสั้นออกมาก่อน หากหลุดขายซ้ำลงไปอีก...

4. เป้าหมาย 1630+-

post-725-072803600 1312372700.jpg

ถูกแก้ไข โดย clubjew

กลับบ้านเถอะครับอาจารย์ หลุดเหลืองล่างแล้ว

ลูกศิษย์-ลูกหา ให้อภัยแล้วคร้าบ...

ทำกราฟเสร็จร่วงคาตาเลยเดียวเขียนรายละเอียดให้ครับ เอาที่ทำให้ดูก่อน ตรง 1664+- ยังไม่ได้เซฟมันร่วงเลย !53

น้องทอง... !ee

1. เมื่อวานที่ผมบอกเห็นท่าจะหลุดตรง 1666 เลยกดขาย..ตั้งสตอปลอส 1576+- รีบาวด์ขึ้นมากลับเข้าเทรนชมพูไม่ได้ แถว 1570+- ที่สอนนักเรียนทุกรุ่นหากกลับเข้าเทรนไม่ได้ ร่วงต่อแน่ๆ แล้วกันก็ร่วง....ใครขายแถว 1670+- ได้ขอคาระหนึ่งจอก... !gd

2. ลงมาให้ปิดทำกำไรเล่นสั้นตามคาดเด่ะ...ตรง 1656+- ใครปิดทำกำไรตามที่ผมบอกก็ได้ค่าขนมไปปลอบใจ... !57

3. ตอนนี้หลุดเทรนเหลืองแล้วรีบาว์ดขึ้นมาเทสเทรนเหลืองอีกครั้ง เสี่ยงขาย 1665+-(กำลังทำกราฟอยู่มันร่วงเลยเหมือนกลัวว่าจะมีคนขายตามที่ผมบอกแต่ใครเรียนกับผมจะรู้ดีว่าเสี่ยงขายได้เลย) !uu

4. เป้าหมาย 1630+- เป้าหมายหลัก เป้าหมายเล่นสั้นแถวแดงล่าง 1651+- ใครไม่โลภก็รอออกตรงนี้แล้วกันครับ !54

ปล. set50 ยังมองปรับฐาน อาจรีบาว์ดขึ้นมาแต่ก็น่าจะลงต่อ ส่วนน้อง oil ใครซื้อ 93 ก็รอต่อไปครับ ตอนนี้ลงมาติดเหลืองล่างแถว 91.xx ก็รอมันหลุดชมพูบนพุ่งต่อแน่นอน...

post-725-018687200 1312419914.jpg

ถูกแก้ไข โดย clubjew

ขอโทษค่ะ จะกดบวกแต่ช่องเล็กเลยไปโดนปุ่มลบของคำแนะนำเมื่อวาน กดคืนให้แล้วกันนะคะ

ยังติด S ของตัวเก่าอยู่ ควรจะรอมั๊ยคะ จารย์จิ้ว หรือว่าปิดตัวเก่าไป แล้วเล่นรอบใหม่ดี

อ.จิ๊วคะ .. นู๋รบกวนถาม S50 ค่ะ

วันนี้ ยังคงเป้าเดิม ที่ 777 รึป่าวคะ! นู๋จะรอ L ค่ะ

เป็นกำลังใจให้คนเอสนะครับ ระวังตัวด้วยนะครับ

+1 ให้ครับ ครูจิ้ว

ผม ซึ้อน้ำมันไว้ที่ 92.325ถือต่อได้ใช่ไหมครับ

ตอนนี้ น้ำมันลงมาครับ จะลงไปลึกไหมครับ

ศิษย์รุ่น 30 ครับ

อ.จิ๊วคะ! นู๋ตั้ง L รอที่ 777 พอเห็น S50 มันลงกระหน่ำซะขนาดน้านนน.. รีบ cancelled ออกเกือบไม่ทัน เลยอ่ะค่ะ

ดีนะ.. ยังไม่รับมา ไม่งั้น คืนนี้นอนไม่หลับแน่...

อ.จิ๊ว ว่ามันจะปรับฐานลงอีกเยอะมั้ยคะ!! :unsure: :unsure:

ระวังหน่อยก็ดีน่ะครับ ทองก็ขึ้น บาทก็อ่อน :ph34r: ไม่ได้ดีกว่าเสียน่ะครับ:wacko: