ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

อาจารย์อย่าเพิ่งน้อยใจว่ามีคนว่าค่ะ ติดตามอาจารย์ตลอด ช่วยตัดสินใจได้ดีมากว่าจะขายที่ราคาเท่าไหร่ดี ไม่งั้นก็ถือมันอยู่นั่นแหละ ขอบคุณมากๆค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้องทอง... !uu

น้องทองเมื่อวานมันมากๆๆๆ ดูตามกราฟเลยครับเพราะว่านี้คือเทรนหลักๆ ให้ดูเล่นถ้าเล่นตามได้ตามนี้ก็พอแล้ว...น้องทองเมื่อวานถือว่าเล่นง่ายสุด เพราะเล่นทางไหนก็กำไรขึ้นลงมารับทุกจุดแต่ต้องอาศัยเล่นไวออกไว กำไรแน่นอน แต่ผมก็เล่นขายเป็นหลักเพราะยังคิดว่าเป็นปลายเทรนไงก็ปลอดภัยกว่า...ตอนนี้ข่าวทั่วโลก ประชาชนเก็บทองเข้ากันทุกคน บ้านเรานำเข้าทอง 700% เตรียมกอดกันได้เลยคนซื้อ เพราะมีแต่คนซื้อ พวกรายใหญ่จะทำไรคิดเอาเอง...ผมอาจมองต่างจากคนอื่น เพราะผมเล่นตามเทรนของผมสู้โว้ยยยย..... !53

คำแนะนำตอนนี้....เสี่ยงขายตามไปเลย 1755-1760 หลุดเทรนย่อยขึ้นสีเขียวแล้ว และไม่กลับเข้าเทรนเหลือง...น่าจะร่วงต่อเป้าหมาย 1725+-

!57

ปล. เมื่อวานราคาทองประเทศไทย ปรับราคาทั้งหมด 19 ครั้งทำสถิติเลย ผมก็ทำสถิติ ทั้งทองทั้งน้ำมันวิ่งกันมันมากทำกำไรจำนวนรอบได้มากที่สุดตั้งแต่เล่นมา 22 รอบ...น้องทองขอค่าขนมผมคืนบ้างน่ะ... !57

post-725-010601200 1312936234.jpg

set50 เมื่อวานใครซื้อตามที่แนะนำแล้วออกทำกำไรที่บอกแถวม่วงก่อน แล้วมาซื้อกลับตอนเย็น คงได้ค่าขนมกันไปเต็มๆ !uu

post-725-040426700 1312936773.jpg

น้องน้ำมัน เล่นขาซื้อปลอดภัยกว่า ไงก็คงได้กำไรกันไปเมื่อวานที่ให้ซื้อตามกันได้ค่าขนมคืนมาบ้าง....แบ่งๆกันไป มีได้ก็มีเสีย...

post-725-077240300 1312937211.jpg

มันขึ้นมาอีกแล้วครับ สงสัยต้องเปลียนจากขายมาซื้อตรงเป้าหมายแทนดูจะปลอดภัยกว่า

มาเชียร์อาจารย์จิ๊วครับ สู้ สู้ ครับ

ต้องขออภัยด้วยครับ เมื่อวานไปต่างจังหวัด เพิ่งกลับมาถึงเมื่อคืนเที่ยงคืนกว่า...เช้ามาเลยมานั่งดูนานหน่อย...เมื่อวานก็ขับรถแต่เช้านั่งในรถไม่ได้ตามข่าวเลยเพิ่งรู้ว่าทำไมน้องทองเช้ามาพุ่งกระชูดแต่เช้าเมื่อวันจันทร์ เพราะข่าวเมกาโดนลดอันดับความเชื่อถือ ทำเอาผมเลยต้องคัททิ้งทั้งหมดก่อนทางโทรศัทพ์ทั้งทองทั้งน้ำมันโดนไปหลายแสนเหมือนกัน......เพราะข่าวนี้ถือว่าแรงมากๆ ต้องออกนอกตลาดก่อนอีกอย่างกลัวไปต่างจังหวัดติดต่อไม่ได้เลยยอมตายแต่เช้าวันจันทร์เลยหลังฟังข่าววิทยุ ตอน 7.15 น. ไม่งั้นคงโดนหนักกว่านี้เหมือนกัน...

ปล. ตอนนี้ตลานโดนปั่นอย่างหนัก..ควรออกนอกตลาดครับ ที่บอกครับคัทลอสสำคัญสุดในการลงทุนผมว่าถ้ายังพอมีทุนเหลือออกนอกตลาดก่อนครับ ดีกว่ามันลากจนหมดตัว เพราะว่าตอนนี้เราผิดกฏข้อที่ 1 ไม่ยอมคัทลอส...และกฏข้อที่ 3 ที่ยังเล่นสวนเทรนอยู่ เพราะหวังว่ามันจะลงไปเทสเส้นล่าง แต่พอดีว่ามันเล่นบทโหดเล่นเทรนซ้อนเทรน ไม่สามารถกลับเข้าเทรนเดย์ ได้ควรหนีสถานเดียวครับ เดียวทำกราฟให้ดูครับ

ขอบคุณมากค่ะอาจารย์ เป็นกำลังใจให้อาจารย์จิ้วด้วยนะคะ

มันวิ่งอีกแล้วครับอาจารย์ รออาจารย์วางแผนให้ต่อครับ

ขอมาจัดไป แนะนำช่วงนี้เล่นสั้นน่ะครับ กำไรออกก่อน ผมก็เล่นสั้น อย่างเดียวเลย เล่นรอบไป

post-725-038575800 1312995889.jpg

มันขึ้นมาอีกแล้วครับ สงสัยต้องเปลียนจากขายมาซื้อตรงเป้าหมายแทนดูจะปลอดภัยกว่า

ผมก็ว่าอย่างนั้นแหละ หรือใครจะเล่น ซื้อเป้าหมาย ออกตรงสตอปลอส คงรวยเหมือนกัน ในรอบ 1-2 สัปดาห์ที่ผ่านมา !53

ปล. แต่ถ้าเล่นตามแผนที่ผมให้แล้วไม่โลภ ก็ได้มากกว่าเสียแน่นอนครับ...และที่สำคัญ กฏเหล็กการลงทุนห้ามลืมเด็ดขาด 1 สตอปลอส 2 ไม่เล่นเกินตัว 3 ไม่เล่นสวนเทรน (ถ้าสวนเทรนอยู่ ต้องเล่นสั้น รีบออก ช่วงนี้ที่ให้เล่นสวนเทรนเพราะมันสูงเกินทำใจซื้อตามเทรนได้)