ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

เอ่อคือ S ที่ถืออยู่ตั้งแต่ก่อนราคาขึ้น ยังไม่ได้ cut เลยค่ะ คงต้องรอต่อไปอีกซักระยะใช่มั๊ยคะพี่

ถือตั้งแต่ตอน 1638$ โดยประมาณค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ คัทไปแล้ว 2 แสน เพราะโดนฟอร์ส

เหลือที่เหลืออีก 39 ไม้เล็ก

ไม่รู้จะทำยังไงดี <_<

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับอาจารย์ ผมศิษย์รุ่น 33 ขอเรียนถามอาจารย์ว่า ผมตีเส้นแบบนี้ แล้วมันน่าจะขึ้นมากกว่าลงถูกต้องไหมครับ

(ข้อมูลในตลาด มันขัดแย้งกันเกินไป กับกับกราฟ ผมเลยไม่กล้าฟันธงว่ามันจะขึ้น)

--------

(แก้ไข)ผมลืมปรับเป็น bar chart แบบนี้ลงใช่ไหมครับ

post-327-076526500 1312543334.gif

post-327-045981100 1312544181.gif

ถูกแก้ไข โดย Kenny_a

สวัสดีค่ะ ไม่ทราบว่าเมื่อไหร่อาจารย์จะเปิดสอนรุ่นต่อไปคะ? อยากเรียนมากตอนนี้ติดตามดูกราฟแบบงงๆ เดาผิดเดาถูกบ้าง ได้โปรดรับหนูเป็นศิษย์ด้วยคนนะคะ

เหมือนกันเลยค่ะ คัทไปแล้ว 2 แสน เพราะโดนฟอร์ส

เหลือที่เหลืออีก 39 ไม้เล็ก

ไม่รู้จะทำยังไงดี <_<

คำแนะนำ... 1.กรณีที่เล่นยาว ตัวที่ติดไว้แล้วไม่ได้คัทลอส..ควรแบ่งพอร์ตเล่นสั้นเพื่อทำกำไร เช่น ถ้าติด 1630 หากขึ้นมาแถวแนวต้าน 1680+- เราก็เสี่ยงขาย ลงมาก็ปิดทำกำไร แต่หากผิดทางอีกก็คัททิ้งห้ามถือยาวเด็ดขาด... หรือถ้าลงมาติดแนวรับสำคัญเราก็เสี่ยงซื้อ สักหน่อย...เช่นถ้าลงมาอีกรอบแถว 1640 เราก็เสี่ยงเปิดพอร์ตใหม่ซื้อ เล่นสั้น ไม่จำเป็นต้องเยอะแต่เพื่อเพิ่มเงินในพอร์ตเราให้เพิ่มขึ้น แต่หากลงต่อเราก็คัททิ้งตัวใหม่..เพราะลงต่อเราก็สบาย...

2. กรณีติดอยู่ ก็รอขายซ้ำเมื่อหลุดเทรนชมพูล่างแล้วค่อยซ้ำน่าจะปลอดภัยสุด ไม่ควรเล่นซ้ำเรื่อยๆ เมื่อผิดทาง เพราะจะยิ่งเจ็บ และหลังจากนี้พยายามท่องกฏเหล็กในการลงทุน 3 ข้อที่ให้ไว้ทุกกระทู้ จะปลอดภัยที่สุด...เพราะการลงทุนยอมมีความเสี่ยงเพราะฉะนั้น เราต้องหาจุดหยุดขาดทุนไว้ด้วย...

น้องทองเทรนใหญ่..

1. น้องทองยังไม่ยอมกลับเข้าเทรนเขียว...ลงมาเทสแถว 1640 แล้วก็เด้งขึ้นไปอีก ลงยากจริงๆ...ช่วงนี้เล่นสั้นเสริมกันไปก่อนน่ะครับ กำไรปิดทำกำไรกันไปบ้าง...ส่วนตัวยาวก็กอดต่อไปที่ให้ขาย 1630 กับ 1680+- อาจมีเทรนซ้อนเทรนที่ไปต่อได้แถว 1700+- แต่คิดว่าหากหลุดชมพูล่างเมื่อไร น่าจะได้เฮกันสักที เพราะถ้าหลุดชมพูล่างก็เท่ากับเข้าเทรนเขียวเดิมด้วย...

2. เล่นสั้นหากขึ้นไปอีกก็ขายแถว 1688-1700 ลงมาติดแถว ชมพูล่างหรือแถว เขียวก็ปิดทำกำไรไปก่อน...

ปล. เดียวคืนนี้ต้องไปต่างจังหวัด กลับก็คืนวันจันทร์เลยมาโพสรอให้ก่อน เดียวทำกราฟย่อยให้ครับ

post-725-041621200 1312713338.jpg

ถูกแก้ไข โดย clubjew

set50

1. เมื่อวันศุกร์ คิดว่าร่วงแน่ๆ ใครที่ขายไว้เมื่อหลุดเทรนเขียวที่ผมแนะนำแถว 790 คงได้กำไรชุดใหญ่ไปอีกหนึ่งชุดไป...ลงมาถึงเส้นเหลืองกลางเทรนเลยที่เดียวแถว 748+- หรือเปิดตลาดมาใครปิดทำกำไรเลย ก็สบายไปส่วนใครซื้อได้แถว 748 ถือว่าสุดยอดเลยครับ

2. ตอนนี้เป็นการปรับฐาน ใครซื้อแถว 750+- หากไม่ผ่าน 772 ก็ปิดทำกำไรก่อนหากผ่านซื้อซ้ำได้เลย อาจไปต่อได้ถึงเหลืองบนอีกครั้ง

3. หากย่อลงมา 750 เสี่ยงซื้อ เพื่อติดกลางเทรนอีกครั้ง คัททิ้ง 743+- แล้วรอซื้อแถวเหลืองล่างโน้นเลย

post-725-080198000 1312715168.jpg

สวัสดีครับอาจารย์ ผมศิษย์รุ่น 33 ขอเรียนถามอาจารย์ว่า ผมตีเส้นแบบนี้ แล้วมันน่าจะขึ้นมากกว่าลงถูกต้องไหมครับ

(ข้อมูลในตลาด มันขัดแย้งกันเกินไป กับกับกราฟ ผมเลยไม่กล้าฟันธงว่ามันจะขึ้น)

--------

(แก้ไข)ผมลืมปรับเป็น bar chart แบบนี้ลงใช่ไหมครับ

จากกราฟที่พี่ตีมา เป็นแต่ภาพกว้างๆ อย่างเดียวเลยทำให้ไม่สามารถวิเคระห์ได้ (แบบว่าพี่ดูแต่ภาพใหญ่แล้วก็ตีตามตลอดไม่ได้เกิดจากการเอาเทรนเก่ามาวิเคราะห์ ทำให้ดูแล้พี่จะงงตัวเอง) จากกราฟที่ผมดูคราวๆ เทรนย่อยตอนนี้เป็นเทรนเขียวที่ผมตีขึ้นมาใหม่ คิดว่าวันจันทร์น่าจะรีบาวด์ ได้อย่างง่ายดาย... ถ้าซื้อทันแถว 73 สบายแน่ๆ แต่หากหลุด 70 ก็คัทลอสทิ้ง.... เป้าหมายน่าจะมาได้แถวเส้นกลางเทรน 80 เหรียญ...หากทะลุได้ก็อาจไปได้แถว 82 เหรียญครับ

post-725-036921900 1312716195.jpg

คำแนะนำ... 1.กรณีที่เล่นยาว ตัวที่ติดไว้แล้วไม่ได้คัทลอส..ควรแบ่งพอร์ตเล่นสั้นเพื่อทำกำไร เช่น ถ้าติด 1630 หากขึ้นมาแถวแนวต้าน 1680+- เราก็เสี่ยงขาย ลงมาก็ปิดทำกำไร แต่หากผิดทางอีกก็คัททิ้งห้ามถือยาวเด็ดขาด... หรือถ้าลงมาติดแนวรับสำคัญเราก็เสี่ยงซื้อ สักหน่อย...เช่นถ้าลงมาอีกรอบแถว 1640 เราก็เสี่ยงเปิดพอร์ตใหม่ซื้อ เล่นสั้น ไม่จำเป็นต้องเยอะแต่เพื่อเพิ่มเงินในพอร์ตเราให้เพิ่มขึ้น แต่หากลงต่อเราก็คัททิ้งตัวใหม่..เพราะลงต่อเราก็สบาย...

2. กรณีติดอยู่ ก็รอขายซ้ำเมื่อหลุดเทรนชมพูล่างแล้วค่อยซ้ำน่าจะปลอดภัยสุด ไม่ควรเล่นซ้ำเรื่อยๆ เมื่อผิดทาง เพราะจะยิ่งเจ็บ และหลังจากนี้พยายามท่องกฏเหล็กในการลงทุน 3 ข้อที่ให้ไว้ทุกกระทู้ จะปลอดภัยที่สุด...เพราะการลงทุนยอมมีความเสี่ยงเพราะฉะนั้น เราต้องหาจุดหยุดขาดทุนไว้ด้วย...

ขอบคุณนะค่ะ แต่เช้าพรุ่งนี้คงเจ็บอีกแน่เลย

ตั้งแต่อ่านมา เสาร์-อาทิตย์ มีแต่คนฟันธงว่าขึ้นแน่ ขึ้นแรงด้วย

เหอ ๆ กำ :unsure:

อ.จิ๋วครับ ช่วยดูใน PM ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

น้องทอง....

1. จุดที่ให้ขายตัวแรกเพราะหลุดเทรนย่อย... 1666+- ใครขายตามสบายตัวไป..

2. จุดที่ให้รอขาย 1678-1684 ให้ขายให้เต็มเหนี่ยว... !_04 ที่บอกเป็นแนวต้านตัวสุดท้าย...ยอมตายตรงนี้แต่ไม่ยอมดอยตรงนี้...ซัดกันให้ตายไปข้างใครขายตามที่ผมแนะนำคงมันพะยะค่ะ..ร่วงกระจาย.. .

3. เป้าหมายเดิม 1630+- !_18 แต่ตอนนี้สร้าง 3 เหลี่ยมสีน้ำเงิน หากหลุดน้ำเงินบนปิดก่อนสักหน่อย แล้วถ้าผ่านน้ำเงินล่างก็รอออก 1630+- ตามเป้าหมาย.. !gvme

ปล. 1. ต้องขอโทษทุกคนที่ไม่ได้ตอบคำถามเมื่อวานพอดีทำกราฟเสร็จก็ออกไปข้างนอกกว่าจะกลับก็ 3 ทุ่ม ง่วงนอนมากเลยนอนเลย !10 ตั้งขายซ้ำไว้ 1682 ตื่นเช้ามากดูโทรศัพท์ เห็นกราฟสบัดหางมาแถว 1682 ลุ้นอยู่ว่าจะติดไหม... !_Rd แต่พอมาเปิดพอร์ตตัวเองปรากฏว่าไม่ได้...แม่เจ้าตั้ง 1682 มันมา 1681.96 ขาดไป 0.04 อยากจะเอาหัวโขกกำแพงตาย :0eeeff42: ...ถ้าอยู่หน้าจอไม่พลาดแน่ๆ....ไม่งั้นได้คืนที่คัทลอสหมดเลย ลงมาตั้ง 40 เหรียญคิดแล้วเจ็บใจไม่หายเลย...แต่ไงคนที่ตามผมหวังว่าคงขายได้กันมันไปเลยน่ะครับ...

!01 !01

1. จุดที่ให้ขายตัวแรกเพราะหลุดเทรนย่อย... 1666+- ใครขายตามสบายตัวไป.. !uu

2. จุดที่ให้รอขาย 1678-1684 ให้ขายให้เต็มเหนี่ยว...[/color] !_04 ที่บอกเป็นแนวต้านตัวสุดท้าย...ยอมตายตรงนี้แต่ไม่ยอมดอยตรงนี้...ซัดกันให้ตายไปข้างใครขายตามที่ผมแนะนำคงมันพะยะค่ะ..ร่วงกระจาย.. !30 .

ถ้าอยู่หน้าจอไม่พลาดแน่ๆ....ไม่งั้นได้คืนที่คัทลอสหมดเลย ลงมาตั้ง 40 เหรียญคิดแล้วเจ็บใจไม่หายเลย...แต่ไงคนที่ตามผมหวังว่าคงขายได้กันมันไปเลยน่ะครับ... !_08

!ee