ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

ไม่ไ้ด้ซื้อซ้ำแถว 1188+- ที่ผมแนะนำหรอครับ เพราะว่าเป็นแนวรับรายเดย์ที่น่าเสี่ยง เฉลี่ย ไม่งั้นน่าจะหลุดได้กำไรเลยถ้าออกแถวนี้ทั้ง 2 ตัว แต่ถ้ามีตัวเดียวผมแนะนำดังนี้

ออกก่อนแถว 1218+- ถ้ามันเด้งมาอีกทีแล้วไม่่ผ่าน แล้วขายซ้ำ สักนิดแล้วสตอปลอสตามที่ผมบอก แต่ถ้ามันเล่น 5 ทะลุอย่ามาด่าผมน่ะครับเพราะว่าผมก็บอกแล้วว่าตรงนี้ดูยากสุด สามารถเกิดได้หมด แค่ตอนนี้ผมมองลงมากกว่าเท่านั้นเองครับ

ขอบคุณมากมายครับ อาจารย์จิ๋ว

ผมเข้า 1189 ตามที่อาจารย์แนะนำครับ แล้วขายที่ 1214 เมื่อคืน แล้วก็ตั้งใจจะแบ่งส่วนหนึ่งไปทำบุญครับ

!01

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้องทองมาล่อแม่งเมาแล้ว....... !ghost

เมื่อวานเป้าหมายใหญ่อยู่ที่ 1218+- ไม่คิดว่าจะมาง่ายดายอะไรขนาดนี้ ใครที่ซื้อ 1197+- คงได้ค่าขนมกันไปอีกแล้ว !ee ตรงนี้แหละ ใครขายซ้ำมีสิทธิ์รวยได้ เพราะว่าถ้าเป็นแผนล่อแม่งเมาตรงนี้จะได้ราคาที่ดีที่สุด แต่ก็อย่าลืมสตอปลอสเพราะว่า ที่ผมบอก ขา 5 เกิดได้หมด 5 กุด 5 เท่า 5 เต็ม เมื่อวานลืมบอกไปว่ามี 5 ทะลุด้วยคืออาจทะลุขึ้นไปแต่ก็ไม่น่าเข้าเทรน เีขียวได้อยู่ดี !uu

1. เมื่อวานมาติดเส้นที่บอกเด่ะ 1218+- ตรงแนวต้านเส้นสีแดงตามคาด ใครขายซ้ำให้สตอปลอส 1225+- น่ะครับ วันนี้ดูดีๆว่าผ่านไหม ถ้าผ่านก็แค่สตอปลอส เสียไม่ถึง 10 เหรียญ 3 วันมานี้ผมบอกเลขตััวเดียวตลอดคงได้ค่าขนมกันบานเลย !57

2. ถ้าวันนี้แผนล่อแม่งเมาขอมันสำเร็จมันน่าจะทุบลงมา 1194+- แล้วหลอกอีกนิดหน่อย 1-2 วัน ก่อนลงนรกขุมสุดท้ายถ้าลงผ่าน 1194+- ไปได้ขอบอก !dd

ปล. พักหลังนี้แม่นเกินไปไหมนี้ เดียวพวกกองทุนขาใหญ่จะจับผมไปทำอาหารแบบปลาหมึกพอลไหมหน่อ !53 !53 !53

อาจารย์จิ๋วครับ ผมเพิ่งหัดเล่น ยังไม่เข้าใจบางคำรบกวนขอคำชี้แนะครับ

ในข้อที่ 1. ใครขายซ้ำให้สตอปลอส 1225+ หมายถึงท่านที่เล่น S L รึเปล่าครับ ผมเล่น gold online ถ้าขึ้นไปถึง 1225+ ให้ขายหมดเลยรึเปล่าครับ ผมมี 1189 อีก 50% ครับ

ขอบคุณมากครับ อาจารย์จิ๋ว

รบกวนอาจารย์ครับ set50 จะดูใน mt4 ใช้ตัวใหนดูครับ !01 !01 !01

อาจารย์จิ๋วครับ ผมเพิ่งหัดเล่น ยังไม่เข้าใจบางคำรบกวนขอคำชี้แนะครับ

ในข้อที่ 1. ใครขายซ้ำให้สตอปลอส 1225+ หมายถึงท่านที่เล่น S L รึเปล่าครับ ผมเล่น gold online ถ้าขึ้นไปถึง 1225+ ให้ขายหมดเลยรึเปล่าครับ ผมมี 1189 อีก 50% ครับ

ขอบคุณมากครับ อาจารย์จิ๋ว

คุณ sasori เข้าใจผิดแล้วนะครับ จารย์จิ๊วน่ะ ให้ขายทั้งตั้งแต่ 1218+- ทั้งหมดแล้วให้เปิดหน้าขาย short position แล้ว stoploss ที่ 1225 ซึ่ง stoploss คือการตัดการขาดทุนถ้าเราขายที่ 1218 แล้วทองขึ้น 1225 ให้ตัดขาดทุนทิ้งซะเพราะต้องเล่นตาม trend ครับ

รบกวนอาจารย์ครับ set50 จะดูใน mt4 ใช้ตัวใหนดูครับ !01 !01 !01

มันอยู่ใน symbol แล้วอยู่ใน indices ครับ

คุณ sasori เข้าใจผิดแล้วนะครับ จารย์จิ๊วน่ะ ให้ขายทั้งตั้งแต่ 1218+- ทั้งหมดแล้วให้เปิดหน้าขาย short position แล้ว stoploss ที่ 1225 ซึ่ง stoploss คือการตัดการขาดทุนถ้าเราขายที่ 1218 แล้วทองขึ้น 1225 ให้ตัดขาดทุนทิ้งซะเพราะต้องเล่นตาม trend ครับ

เเม่นแว้ว...... สังคมจะน่าอยู่้ถ้าพวกเราช่วยกันครับ

ขอบคุณ อ.จิ๊วค่ะ แม่นสุด ๆ !gd !gd !57

พรุ่งนี้จะได้เจอตัวเป็น ๆ แล้ว ดีใจจัง !uu !uu

รบกวน อาจารย์ จิ๋ว ดูน้ำมันให้อีกทีนะคร้าบ ขอบคุณมากครับ

มันอยู่ใน symbol แล้วอยู่ใน indices ครับ

ขอบคุณครับ !01 !01 !01

ขอบคุณมากมายครับ อาจารย์จิ๋ว

ผมเข้า 1189 ตามที่อาจารย์แนะนำครับ แล้วขายที่ 1214 เมื่อคืน แล้วก็ตั้งใจจะแบ่งส่วนหนึ่งไปทำบุญครับ

!01

ก่อนไปทำงานต่อ ขอมาเล่านิทานเรื่องหนึ่งครับ พอดี ฟ.แฟนเล่าให้ฟังนานแล้วเดียวลืม ชื่อเรื่อง เมียน้อยทั้ง 4 !38

ผมอยากให้ทุกคนอ่านให้จบน่ะครับ หรือเอาเรื่องนี้ไปเล่าแบ่งปั่นเพื่อนๆ ก็ได้ครับเรื่องนี้ แฟนผมบอกว่าดีจริงๆ พอฟังจบขนลุกเลยผม !10

เรื่องมีอยู่ว่า ชายคนหนึ่งนั้นมีเมียทั้งหมด 4 คน เมียคนที่ 1 เป็นเมียที่ชายคนนี้รักมากที่สุด ยอมซื้อของให้ทุกอย่าง หาอะไรให้ทุกอย่างไม่ว่าจะเป็นเรื่องกินเรื่องเที่ยว บริการแบบว่าสุดชีวิตเพื่อเธอคนเดียวรักมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ พอเมียคนที่ 2 ชายคนนี้ก็จะให้ความสำคัญรองลงมาคอยไปหาบ้างเป็นระยะๆ แต่ก็ไม่รักมากเท่าคนแรก เมียคนที่ 3 เป็นคนที่ชายคนนี้ไปหาเมื่อยามที่ตัวเองรู้สึกไม่สบายใจหรือมีเรื่องทุกร้อนก็จะไปหาเมียคนนี้ เพราะเมียคนที่ 3 เป็นคนที่เอาใจใส่ให้กำลังใจดีมากๆ แต่ชายคนนี้ก็ไม่ค่อยไปหาเท่าที่ควร ส่วนมีคนที่ 4 นั้น ชายคนนี้แทบไม่เคยไปหาเลย นานๆ จะไปหาสักทีแทบเรียกว่าไม่ให้ความสนใจเลยก็ได้

แล้วมีอยู่วันหนึ่งชายคนนี้ไปหาหมอ หมอบอกว่าคุณเป็นมะเร็งคงมีชีวิตอยู่ได้อีกนานชายคนนี้รู้สึกเสียใจมากเลยไปหาเมียคนแรก ถามเมียคนแรกว่า ถ้าเกิดวันหนึ่งเขาตายไปเมียคนแรกจะทำอย่างไร เมียคนแรกก็บอกว่า ตายไปก็ตายไปสิจะให้ทำยังไงฉันคงไม่ตายตามเธอไปหลอก ชายคนนี้รู้สึกเสียใจมากๆ ที่เมียคนที่เขารักที่สุดกลับตอบแบบไม่มีใยดีเลย เลยไปหาเมียคนที่ 2 แล้วถามเหมือนเมียคนที่ 1 ว่า ถ้าเขาตายไปเธอจะทำอย่างไร เมียคนที่ 2 ตอบว่า ดีสิฉันจะได้ไปหาคนใหม่ ฉันไม่มีทางตามเธอไปแน่นอน ชายเสียใจอย่างหนักยิ่งกว่าเมียคนแรกอีก ไม่ตามไปแถมจะไปหาคนใหม่อีก ชายคนนั้นแทบอยากจะตายตรงนั้นเลย แต่ก็ตัดสินใจไปหาเมียคนที่ 3 ที่รักน้อยลงมา ถามประโยคเดิม เมียคนที่ 3 ตอบว่า ฉันจะจัดงานศพให้เธอ แต่ฉันคงไม่ตายตามเธอไป ชายรู้สึกดีขึ้นมาหน่อยที่อย่างน้อยก็มีคนจัดงานศพให้ ไม่คิดเลยว่าเมียคนที่ 3 จะดีขนาดนี้ทั้งที่เขาเวลามีความสุขจะไปหาแต่เมียคนที่ 1 กับ 2 ไม่คิดว่าเมียคนที่ 3 จะดีขนาดนี้ แต่ชายคนนี้ก็คิดขึ้นมาได้ เอ่ะ เรายังมีเีมียอีกคนนี้หน่าลองไปหาดูสิ แล้วก็ไปหาเมียคนที่ 4 ถามเหมือนเดิม ถ้าเราตายไปเธอจะทำอย่างไร เมียคนที่ 4 ตอบว่า ฉันจะยอมตายตามเธอไป ไม่ว่าเธอจะอยู่ไหนฉันก็จะตามเธอไปเพราะฉันรักเธอคนเดียว ชายคนนั้นร้องไห้โห ออกมาทันที่ ไม่คิดว่า เมียคนที่ 4 คนที่เขาไม่เคยคิดถึง แถบจะลืมไปแล้ว แต่กลับรักเขามากที่สุด !_09

พอฟังจบแ้ล้วคิดว่า เมียทั้ง 4 เปรียบได้กับอะไรในชีวิตเรา ลองหยุดคิดสักนิดแล้วค่อยอ่านต่อครับ............... !047

1. เมียคนที่ 1 เปรียบเสมือน ร่างกายของเรา ที่เราพร้อมจะยอมทำทุกอย่างเพื่อตัวเอง ไม่ว่าจะ กิน เที่ยว ซื้อของแพงๆให้ตัวเอง หาความสุขโดยที่ลืมสิ่งดีๆ ในชีวิตหลายๆ อย่างไป ซึ่งตายไปมันก็ไม่ไปกับเรา ทั้งทีเรารักมันมากที่สุด !033

2. เมียคนที่ 2 เปรียบเสมือนกับ ทรัทย์สินเงินทองของเรา อันนี้ยิ่งกว่าร่างกายของเราอีก เมื่อเราตายไปไม่เีพียงมันไม่ไปกับเรา แต่มันพร้อมที่จะไปอยู่กับคนอื่นอีกต่างหาก และอาจทำให้คนฆ่ากันตายเพราะสมบัติของเราอีกด้วย !59

3. เมียคนที่ 3 เปรียบเสมือน พ่อแม่พี่น้องของเรา ไม่ว่าเราจะมีปัญหาอะไร พ่อแม่ของเราพร้อมที่จะช่วยเหลือเสมอ โดยที่ไม่คิดทั้งต้นทั้งดอก แต่เรากับให้ความสำคัญน้อยลงไปเรื่อยๆ ยิ่งมีครอบครัวเราก็มัก รักแต่ลูกของเรา ยอมเช็ดขี้เช็ดปัสสวะ โดยไม่เบื่อ แต่ยาม พ่อแม่แก่เถ้า มีแต่เกียงกันที่จะให้คนอื่นๆ เลี้ยง ทั้งที่ลืมคิดว่าตอนเล็กๆ คนที่ดูแลเราอย่างดีก็คือพ่อแม่ของเรา !065

4. เมียคนที่ 4 เปรียบเสมือน บุญและบาปของเรา บุญและบาปของเรา เป็นสิ่งที่คนมักลืมยามที่มีความสุข แถมยังค่อยสร้างบาปเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ แต่เป็นสิ่งเดียวที่มันตามเราไปเมื่อเราตาย ไม่ว่ากี่ชาติมันก็จะติดตามเราไปตลอด !ahh

ปล. ผมเลยมักพูดเสมอ ว่า อย่าแข่งกันเลยความร่ำรวยตายไปก็เอาไปไม่ได้มีแต่บุญกับบาปที่ตามเราตลอดไป สุดท้ายนี้อย่าลืมซื้ออะไรอร่อยๆ ให้พ่อแม่กินน่ะครับ แล้วก็พาพ่อแม่ไปเที่ยวด้วย เมื่อวันเสาร์ผมไปไหว้พระ หลวงพ่อโสธรมา เอาบุญมาฝาก แล้ววันอาทิตย์ ก็กลับไปรับพ่อแม่ไปไหว้พระแถวบ้าน แล้วก็พาท่านมาเที่ยวหาอะไรกินอร่อยๆ !30 !bye

ถูกแก้ไข โดย clubjew

น้ำมันตามคำขอ ไปแล้วครับ paper ที่ต้องส่ง Inter conference ยังทำไม่เสร็จเลย พรุ่งนี้กำหนดส่งวันสุดท้ายแล้ว !ahh !ahh !ahh

post-725-008944500 1279071687.jpg

สาธุ สาธุ... อนุโมทนาบุญจากการแบ่งปันและให้ข้อคิดของครูจิ๋วค่า... !30

ว่าแต่เช้านี้่ว่าจะ L แต่จารย์จิ๋วมองว่าล่อแมงเม่าแล้วลง แถมมองลงมากกว่าขึ้นอย่างงี้ขอหยุดรอสถานะการณ์ก่อนดีก่า.. !_01

กลัวอากาศบนนี้จะลดต่ำกระทันหัน.. !_08

โอ้ว เยี่ยยมมากๆเลยครับ เรื่องนี้

!gd !gd !gd

อ่านจบ ผมอึ้งไปเลย

ขอบพระคุณมากครับ สำหรับเรื่องคติเตือนใจดีๆแบบนี้

ได้โปรดโพสเรื่องดีๆแบบนี้บ่อยๆนะครับ

!01 !01 !01