ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

สวัสดีย่ามบ่ายแก่ๆ

อาจารย์จิ่ว ผมอ่านบทวิเคราะห์ มาซักระยะแล้ว แม่นเลยครับ

มีเรื่องรบกวน อาจารย์ หรือ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ท่านใด จะแนะนำก็ยินดียิ่ง

มีเรื่อง gold spot จะถาม อ.จิ่ว เพราะเคยอ่าน ที่อ. โพสไว้ตั้งแต่

goldhip.com ว่ามีอะไรสงสัย เรื่อง gold spot ถามมาได้เลยยินดีช่วยเหลือ

เบื้องต้นที่ผมศึกษาได้ความว่า

gold spot ดีกว่า gold futures หลายๆด้าน

แต่ข้อไม่ดีคือ กฏหมายเมืองไทยไม่รองรับ อ้าว......... อย่างงี้ จะเล่นได้เปล่าล่ะครับ

อ่านๆ ตาม web , blog ก็ไม่ค่อยมีใคร พูดถึง gold spot เลย

ตอนนี้ผมกำลังจะเล่น ของ millenium penata futures ไม่ทราบรู้จักกันหรือเปล่า

แต่เท่าที่หาข้อมูล ในส่วน บริษัทนี้ไม่ค่อยมีข้อมูล แต่ มีข้อมูล แต่จนท. ในบริษัทนี้ เมื่อก่อน เคยอยู่ บริษัท กลอรี่ บูลเลี่ยน (ไทยแลนด์)

ถูกดำเนินคดี ประกอบธุรกิจเป็นตัวแทนซื้อขายสัญญาซื้อขายล่วงหน้า โดยไม่ได้รับใบอนุญาตและไม่ได้จดทะเบียน

ตามพระราชบัญญัติสัญญาซื้อขายล่วงหน้า พ.ศ. 2546 (พระราชบัญญัติสัญญาซื้อขายล่วงหน้าฯ) อันเป็นการปฏิบัติฝ่าฝืน

มาตรา 16 แห่งพระราชบัญญัติสัญญาซื้อขายล่วงหน้าฯ ศาลตัดสินจำคุก 3 เดือน รอลงอาญา 2 ปี

และเคยอ่านคุ้นๆ ไม่แน่ใจว่าในห้องเฮียกัมหรือเปล่า มีสมาชิก โพสไว้ เกียวกับ บ. กลอรี่ บูลเลี่ยน

ไว้ว่า มีเพื่อนโดนหลอก ไปหลายล้านเลย บริษัที่ตั้งอยู่ที่ Thai CC

สรุปว่าจะถามอ. จิ่ว ว่า

รู้จัก millenium penata futures , บริษัท กลอรี่ บูลเลี่ยน (ไทยแลนด์) หรือเปล่า

ที่อาจารย์ เคยเล่น gold spot เล่นกับ บริษัทอะไร ปัจจุบันเล่นอยู่เปล่า

แล้วจะเล่น gold spot เล่นกับ broker ที่ไหนดี หรือไม่ควรเล่น (ในด้านกฏหมาย)

ปล. ผม สนใจเรื่องเรื่องวิเคราะห์ ทอง อยากทราบรายละเอียดอ่ะครับ

ขอบคุณ

ติดต่อ pawin.tuu@gmail.com

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีย่ามบ่ายแก่ๆ

อาจารย์จิ่ว ผมอ่านบทวิเคราะห์ มาซักระยะแล้ว แม่นเลยครับ

มีเรื่องรบกวน อาจารย์ หรือ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ท่านใด จะแนะนำก็ยินดียิ่ง

มีเรื่อง gold spot จะถาม อ.จิ่ว เพราะเคยอ่าน ที่อ. โพสไว้ตั้งแต่

goldhip.com ว่ามีอะไรสงสัย เรื่อง gold spot ถามมาได้เลยยินดีช่วยเหลือ

เบื้องต้นที่ผมศึกษาได้ความว่า

gold spot ดีกว่า gold futures หลายๆด้าน

แต่ข้อไม่ดีคือ กฏหมายเมืองไทยไม่รองรับ อ้าว......... อย่างงี้ จะเล่นได้เปล่าล่ะครับ

อ่านๆ ตาม web , blog ก็ไม่ค่อยมีใคร พูดถึง gold spot เลย

ตอนนี้ผมกำลังจะเล่น ของ millenium penata futures ไม่ทราบรู้จักกันหรือเปล่า

แต่เท่าที่หาข้อมูล ในส่วน บริษัทนี้ไม่ค่อยมีข้อมูล แต่ มีข้อมูล แต่จนท. ในบริษัทนี้ เมื่อก่อน เคยอยู่ บริษัท กลอรี่ บูลเลี่ยน (ไทยแลนด์)

ถูกดำเนินคดี ประกอบธุรกิจเป็นตัวแทนซื้อขายสัญญาซื้อขายล่วงหน้า โดยไม่ได้รับใบอนุญาตและไม่ได้จดทะเบียน

ตามพระราชบัญญัติสัญญาซื้อขายล่วงหน้า พ.ศ. 2546 (พระราชบัญญัติสัญญาซื้อขายล่วงหน้าฯ) อันเป็นการปฏิบัติฝ่าฝืน

มาตรา 16 แห่งพระราชบัญญัติสัญญาซื้อขายล่วงหน้าฯ ศาลตัดสินจำคุก 3 เดือน รอลงอาญา 2 ปี

และเคยอ่านคุ้นๆ ไม่แน่ใจว่าในห้องเฮียกัมหรือเปล่า มีสมาชิก โพสไว้ เกียวกับ บ. กลอรี่ บูลเลี่ยน

ไว้ว่า มีเพื่อนโดนหลอก ไปหลายล้านเลย บริษัที่ตั้งอยู่ที่ Thai CC

สรุปว่าจะถามอ. จิ่ว ว่า

รู้จัก millenium penata futures , บริษัท กลอรี่ บูลเลี่ยน (ไทยแลนด์) หรือเปล่า

ที่อาจารย์ เคยเล่น gold spot เล่นกับ บริษัทอะไร ปัจจุบันเล่นอยู่เปล่า

แล้วจะเล่น gold spot เล่นกับ broker ที่ไหนดี หรือไม่ควรเล่น (ในด้านกฏหมาย)

ปล. ผม สนใจเรื่องเรื่องวิเคราะห์ ทอง อยากทราบรายละเอียดอ่ะครับ

ขอบคุณ

ติดต่อ pawin.tuu@gmail.com

เล่นอยู่ 2 ที่ มีความแตกต่างกันดังนี้

1. millenium penata futures

ค่าธรรมเนียมการซื้อขาย คิด 50$ ต่อ 1 lot

ค่าธรรมเนียมการโอนเงินจะเสีย 800 บาทต่อครั้ง ไม่ว่าจะโอนเท่าไรก็ตาม โอนเข้าบัญชีคนไทยที่เป็นตัวแทน

เงินประกัน 1,000 $ ต่อ 1 lot

2. FXPRO สมัครผ่าน website www.fxpro.com

ค่าธรรมเนียมการซื้อขาย ไม่มี

ค่าธรรมเนียมการโอนเงิน กรณีผ่านบัตรเครดิตจะเสีย 1.6% ของเงินที่โอน โอนเข้าบัญชีบริษัท Fxpro (ชำระวิธีอื่นก็มีแต่ไม่เคยโอน)

เงินประกัน 2% ของราคาซื้อขาย

สวัสดียามดึกดืน

ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่แนะนำสำหรับคุณลีลาวดี

ที่ผมได้ศึกษามาก็ประมาณนี้อ่ะครับ

แล้วคุณลีลาวดี เล่นทั้งสองที่มานานหรือยังครับ

และสรุปว่า น่าเชื่อถือและสามารถเล่นได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณมากๆครับ

โห้ย พึ่งยกหูโทรศัพท์ ซื้อก่อนปิดที่ 1672usoz (24,405 baht)

ไม่รู้จะวิ่ง ลงไปที่ 1665 หรือเปล่า

good night krub.

สวัสดียามดึกดืน

ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่แนะนำสำหรับคุณลีลาวดี

ที่ผมได้ศึกษามาก็ประมาณนี้อ่ะครับ

แล้วคุณลีลาวดี เล่นทั้งสองที่มานานหรือยังครับ

และสรุปว่า น่าเชื่อถือและสามารถเล่นได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณมากๆครับ

โห้ย พึ่งยกหูโทรศัพท์ ซื้อก่อนปิดที่ 1672usoz (24,405 baht)

ไม่รู้จะวิ่ง ลงไปที่ 1665 หรือเปล่า

good night krub.

จริงๆ แล้วบริษัทที่ถูกกฏหมายนั้นมีมากมาย แต่ต้องไปเปิดเองที่ต่างประเทศครับ.... อันนี้ไม่รู้เพราะ กลต. เรากลัวเงินรั่วไหล หรือเพราะมีใครบ้างคนไม่ยอมให้ตลาดนี้เข้ามาเพราะกลัวคนไทยด้วยกันที่เอาเปรียบเรื่องค่าธรรมเนียมกินไม่อิ่ม เลยยัดตังค์ไม่ให้นำเข้ามาอันนี้ผมก็ไม่แน่ใจครับ เพราะจริงๆ ตลาด spot ถือว่ายุติธรรมกับนักลงทุนมากกว่า ทุกตลาดที่คนไทยเปิดให้เล่น แต่หากเล่นไม่เป็นและแบ่งเวลาในการเล่นไม่ได้ ตลาด spot ก็ไม่ต่างอะไรกับการพนัน และ อันตรายที่สุดเหมือนกันครับ....ไงก็ศึกษาดีก่อนลงทุนแล้วกันครับ ที่ผมเคยบอกทุกคน ว่ากว่าเราจะเรียนจบ ต้องใช้เวลาเป็น 10 ปี ว่าจะมาสู้กับคนที่จบสาขาเดียวกับเราเพียงสาขาเดียว แต่ตลาดนี้ทุกอาชีพ ทุกสาขาเข้ามาเล่นได้หมด แล้วเราศึกษานานพอที่จะมีวิชาไปสู้กับเขาแล้วหรือยัง.....

น้องทอง....

1. จุดให้เสี่ยงซื้อ 1692+- จุดติดเทรนเหลืองล่างเทรน 4 ชม.

2. มาไม่ถึงเป้าหมาย 1730+-

3. เมื่อวานลืมทำเทรนย่อยให้ดู ที่มีเส้นชมพูกดไว้ แต่เมื่อวานมองน่าจะผ่านขึ้นไปได้สุดท้ายมันดันติดแต่ไม่เท่าไร มันดันหลุดเทรนเขียวปะย่อยด้วย ตรงนี้ใครปิดทำกำไรหนีได้ ก็คงได้ค่าขนมนิดหน่อยไป อย่างน้อยสัก 10 เหรียญ...

4. ส่วนใครปิดทำกำไรไม่ทัน จะเห็นได้ว่ามันหลุดเทรนเหลือง 4 ชม แล้วกลับเข้าเทรนไม่ได้ ตรงนี้นักเรียนผมจะรู้ทันทีว่าเป็นจุดดีที่สุดในการคัทลอส ที่ซื้อมาแถว 1692+- แล้วขายตามลงไปไปเลย ตรงจุดกลับเข้าเทรนไม่ได้แถว 1690+- หรือใครไมได้ทำอะไรก็ ตั้งสตอปลอสที่ผมให้ไว้ 1684+- ก็เสี่ยงไปตามระเบียบ 10 เหรียญ แต่ก่อนหน้านี้กินมาเพียบ หากขายตามที่คัททิ้งไป ก็สบายตัวไป

5. ลงมาติดเส้นกลางเทรนปะแดง แล้วหลุดเทรนย่อยม่วง แถว 1665+- ตรงนี้ควรปิดทำกำไรที่ขายไว้ 1690+- แล้วซื้อตามกลับเข้าไปเลยแถว 1665+- คัททิ้ง 1655+-

6. เป้าหมาย 1680+- แต่หากหลุดน้ำเงินล่างก็ปิดทำกำไรก่อนเลยแล้วรอไปซื้อ ที่แดงปะล่างอีกที หรือรอซื้อเมื่อผ่าน แดงบนซื้อตามไปเลย

การ ตั้งสตอปลอส กำหนดอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

ติดตามอ่านจานจิ๋ว เป็นระยะ สวดยวดครับ ขอบคุณครับ สำหรับการแนะนำที่ชัดเจน มีแผนการเทรดให้เสร็จ