ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

เดียวผมจะเปิดสอนอีกที กลางเดือนเมษา ครับ ถ้าว่างๆก็มาเรียนได้ครับ ช่วงนี้ขอพักก่อน หยุดเที่ยวช่วงสงกราน :Wt

สนใจจริงๆคับพี่ กลางเดือนเมษาฯ เปิดสอนอย่างไรบ้างคับ ขอรายละเอียดหน่อยคับผม ขอบคุณมากคับอาจารย์จิ๋ว

ผมเป็นหมอนะคับ ถ้าอาจารย์มีปัญหาสุขภาพถามได้นะคับ ยินดีคับผม ขอบคุณอีกครั้งนะคับบบบบ :01 :01

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สนใจจริงๆคับพี่ กลางเดือนเมษาฯ เปิดสอนอย่างไรบ้างคับ ขอรายละเอียดหน่อยคับผม ขอบคุณมากคับอาจารย์จิ๋ว

ผมเป็นหมอนะคับ ถ้าอาจารย์มีปัญหาสุขภาพถามได้นะคับ ยินดีคับผม ขอบคุณอีกครั้งนะคับบบบบ :01 :01

คาดว่าจะเปิดหลังสงกรานต์น่ะครับ รายละเอียดการสอนก็สอนเรื่องตีเทรนเรื่องเดียวนี้แหละครับ ส่วนเรื่อสุขภาพขออขอคุณ Dr.kwang ครับ ผมตอนที่ไม่สบายปวดหัวตัวร้อนธรรมดาครับ แค่แบบว่าปวดหัวจนลุกไม่ขึ้น ได้นอนทั้งวันทั้งคืน 2 วันก็หายดีครับ ตอนนี้หายเป็นปกติสมบูรณ์ดีแล้วครับผม

น้องทอง....

1. จุดให้เสี่ยงซื้อ 1640+- และให้ซื้อซ้ำหากใครปิดทำกำไรแถวเส้นปะน้ำเงินไปบ้าง 1680+- แล้วให้เก็บกลับแถว 1662+-

2. เริ่มหลุดเทรนย่อยแล้วกับเข้าเทรนไม่ได้ ใครปิดทำกำไรสักครึ่งหนึ่งตรงจุดกลับเข้าเทรนไม่ได้แถว 1675+- ก่อน ก็ได้กำไรพอควรเลย จากจุดที่ซื้อเริ่มต้น หรือใครปิดก่อนหมดเลยก็สบายไป

3. สุดท้ายมันหลุดทั้งน้ำเงินปะ และเขียวล่างที่ผมบอกต้องปิดทำกำไรทั้งหมดเท่านั้น แล้วมันก็ร่วงอย่างแรงเลย ใครเล่นพวก gold spot แล้วตั้งสตอปลอสไว้คงได้กำไรกันไป ส่วนใครเล่น online หรือ GF ตื่นมาคงปวดหัวแน่ๆ หากติดซื้อไว้ เพราะหลังๆ มันชอบวิ่งตอนปิดตลาดให้ปวดหัว แต่หากซื้อตามที่แนะนำ ตอนนี้ก็ยังไม่ขาดทุน แต่ก็ชักเสียวๆ

4 ใครปิดทำกำไรไปแล้วตอนนี้รอซื้อกลับแถว 1634+- ก้อนแรก

5. รอซื้อก้อนสองแถว 1610+- หากหลุด 1600 คัททิ้งทั้งหมด...

ถูกแก้ไข โดย clubjew

set50

ปล. น้องออยใครซ์้อ 102 เหรียญ รอต่อไปดันไม่ผ่าน เหลืองบนตอนนี้ย่อลงมาหน่อย

ถูกแก้ไข โดย clubjew

ขอบคุณครับ งั้นคืนนี้รอดูทิศทางตอน 1634 ก่อนล่ะกัน

แวะเอาเทรน 4 ชม. มาให้ดู สำหรับคนยังไม่มีของ อาจเริ่มเก็บแถวนี้ได้ เพราะถ้าเล่นเทรนนี้ ก็ใกล้เคียงกับเทรนที่ลงก่อนหน้าที่ แต่เก็บเร็วขึ้นกว่า 10 เหรียญ ถ้าดอยก็ดอยสูงกว่านิดหน่อย นักเรียนรุ่นล่าสุดจะได้เห็นกราฟนี้ก่อนแล้วเพราะผมบอกว่ามันอาจเล่นเทรนนี้เหมือนกันแล้วตอนนี้มันก็มาติดเส้นกลางเทรน เลยคิดว่าเริ่มเก็บแถวนี้พอได้ครับผมแต่อย่าเพิ่งเก็บเต็มแม๊ค....เพราะเทรน week ยังรอรับอยู่แถว 1600+-