ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

น้องทองปรับเทรน

เมื่อวานที่ขาย 1184+- พอกับถึงบ้าน 1 ทุ่มมาดูพอดีนัดรุ่นพี่ไว้ เห็นเกิดเทรนใหม่ติดตรง 1174 แล้วต้องรีบไปเลยออกทำกำไรเพราะไม่มีเวลาดู แล้วก็ออกจากบ้านคิดว่าคงปล่อยหมูอีกไหมนี้ พอไปถึงบ้านรุ่นพี่ สงสัยทำบุญไว้เยอะ ได้ออกราคาดีซะงั้น แต่ดันเสือกลืมตั้งขาย 1189 ไว้ อดเลยเพราะกับถึงบ้านลงมา 1180 หุหุ ชั่งมันมีให้เล่นทุกวัน !uu

1. เมื่อวานให้ขาย 1184+-

2. ลงไปติดเทรนย่อยใหม่ที่มันเล่นอยู่สีเขียว 1174+- เมื่อวานตีรอไว้แล้วกลับถึงบ้านมันมาติดเลยรีบออกทำกำไร เลยคิดว่าต้องไป 1189+- แน่นอน ตอนอยู่กับรุ่นพี่ยังมีคนโทรมาถามผมเลย บอกว่ามันขึ้นมาแล้ว ผมก็ับอกว่ามันมีเทรนใหม่น่าจะขึ้นไปได้แถว 1188 ตามคาด

3.ขึ้นมาติดจริงๆ 1190

4. รอขาย 1188+- ถ้าขึ้นมาติด สตอปลอส 1199+-

5. หรือรอหลุดเขียวล่างค่อยขาย

เป้าหมาย 1165+- !57

ขอบคุณทุกคนที่เป็นห่วงครับ ไม่ต้องห่วงผมครับผมมันเด็กบ้านนอก ตากฝนตอนเด็กๆประจำ เดียวก็หายเปื่อยเรื่องเล็ก ปอดเรื่องใหญ่.... !53

ปล. 1. ใครที่ติดขาย 1184 ของเมื่อวานยังไม่ได้ออกก็ สตอปลอส 1194 เหมือนเดิม หรือว่าถ้ามันหลุดเขียวล่าง ก็ขายซ้ำมันเลย

2. เมื่อวานไปบ้านรุ่นพี่ขากลับฝนดันตก ดันตากฝนอีก เลยเปื่อยซ้ำ เมื่อเช้าตื่น 8.30 น. ไม่ได้ไปนครปฐมมา 2 วันแว้วววววว......เดียวขอตัวไป จัดดอกไม้ผลไม้ ไหว้พระในบ้านก่อนน่ะครับ วันนี้วันพระ

post-725-094770300 1280801820.jpg

ถูกแก้ไข โดย clubjew

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

...ขอบคุณครับ อ.จิ๊ว .... !01 ....เมื่อวาน เล่นขายไว้ตรง 1179 . ...แต่ดันตั้ง SL ไว้ต่ำไปหน่อย (1190) !_02 เลยโดนมันซัดซะ... !033 !_09 .... !023 ...

...ขอบคุณครับ อ.จิ๊ว .... !01 ....เมื่อวาน เล่นขายไว้ตรง 1179 . ...แต่ดันตั้ง SL ไว้ต่ำไปหน่อย (1190) !_02 เลยโดนมันซัดซะ... !033 !_09 .... !023 ...

ต้องขอโทษด้วยครับ ที่กลับถึงบ้านแล้วไม่ได้ทำกราฟใ้ห้ใหม่ พอดีเห็นว่าติดที่ลากไว้ แต่ว่ารีบออกจากบ้านเลยไปเลย รอดตัวอยู่คนเดียว ต้องขออภัยด้วยครับผม

การตั้งสตอปลอส เราต้องตั้งจากจุดเส้นเทรนน่ะครับอย่างเมื่อวาน ติดตรอง 1184 ความจริงควรตั้ง 1194 ทุกทีผมจะให้ประมาณ 10 เหรียญแต่เมื่อวานมองว่ามันลงก่อนเลยให้แค่ 1190 แล้วมันก็ลงมาจริงๆ เมื่อวานสังเกตไหมครับว่าผมยังไม่ให้เป้าหมายเพราะยังคิดไม่ออกว่ามันจะเล่นเทรนไหน แต่พอดีมันมาติด 1174 เลยต้องออกครับ แต่วันนี้ที่ให้ 1165+- เพราะมองว่าเทรนเขียวที่เกิดขึ้น น่าจะทำครบ 5 ขาแล้ว อาจมีลงแรงๆ อีกรอบไปที่เส้นเหลืองได้ครับ

ปล. ไหว้พระเสร็จแล้วขอตััวไปนอนเปื่อยต่อ.....

ถูกแก้ไข โดย clubjew

ขอบคุณค่ะ ขอให้จารย์จิ๋วหายป่วยเร็ว ๆ น้าาค้าาาา

!thk !thk !thk

!30 !30

ขอบคุณครับ

รอเรียนกับอาจารย์อยู่ครับ

ขอบคุณค่ะ อจ.จิ๊ว ขอให้หายป่วยเร็วๆนะคะ ช่วงนี้รักษาสุขภาพด้วยค่ะ ฝนตกบ่อย :wub: :wub:

พักผ่อนมากๆ นะครับอาจารย์จิ๊ว....ขอบคุณบทวิเคราะห์ดีๆแค่วันละครั้งก็พอแล้วครับ

ชัดเจน แจ่มใสทั้งข้อมูล และหลักการในการลงทุน....

นับถือ....นับถือ !01 !gd

ต้องขอโทษด้วยครับ ที่กลับถึงบ้านแล้วไม่ได้ทำกราฟใ้ห้ใหม่ พอดีเห็นว่าติดที่ลากไว้ แต่ว่ารีบออกจากบ้านเลยไปเลย รอดตัวอยู่คนเดียว ต้องขออภัยด้วยครับผม

การตั้งสตอปลอส เราต้องตั้งจากจุดเส้นเทรนน่ะครับอย่างเมื่อวาน ติดตรอง 1184 ความจริงควรตั้ง 1194 ทุกทีผมจะให้ประมาณ 10 เหรียญแต่เมื่อวานมองว่ามันลงก่อนเลยให้แค่ 1190 แล้วมันก็ลงมาจริงๆ เมื่อวานสังเกตไหมครับว่าผมยังไม่ให้เป้าหมายเพราะยังคิดไม่ออกว่ามันจะเล่นเทรนไหน แต่พอดีมันมาติด 1174 เลยต้องออกครับ แต่วันนี้ที่ให้ 1165+- เพราะมองว่าเทรนเขียวที่เกิดขึ้น น่าจะทำครบ 5 ขาแล้ว อาจมีลงแรงๆ อีกรอบไปที่เส้นเหลืองได้ครับ

ปล. ไหว้พระเสร็จแล้วขอตััวไปนอนเปื่อยต่อ.....

...อ่ะ. !_00 !_00 ..ผมไม่เคยนึกเอาโทษ เลยแม้แต่น้อยนะครับ..เนื่องจากรู้แต่แรกแล้วว่าเล่นทองแบบนี้ มันไม่มีอะไรแน่นอนเลย ต้องระวังให้มาก ..โปรดอย่าเข้าใจผมผิดนะครับ..ขออภัยจริงๆครับ. !_087 !_087 ........ที่บ่นไปคือนึกโทษตัวเองตะหากที่ดันโลภไม่ยอมออกก่อนตอนมันย่อลงมา.. !_18d ..ข้าน้อยยังอ่อนต่อโลกนัก.. !064 ..

...ยังไงผมก็เคารพนับถือ อ.จิ๊ว ที่สุดครับ...