ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

ผมซื้อเมื่อทะลุ 1620 ไป 1622

จากนั้น นรกมาเยือนครับ

:17 แต่ผมไม่ได้บอกให้ซื้อเลยน่ะครับเพราะว่ามันยังอยู่ในเทรนลงอยู่ไม่เล่นสวนเทรน ไงวันนี้หากหลุด 1600 อีกรอบอาจต้องคัททิ้งก่อนแล้วออกมาดูนอกตลาดกดีกว่าครับครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้ำ้มันหลุดเทรนแล้วขายออกก่อนนะครับ.....ผมขายแล้วได้กำไรพอสมควร ตรง"3200" (ความเห็นส่วนตัว)

:gd ยินดีด้วยครับ.....เมื่อคืนผมไปมิตติ้งกับเพื่อนๆ ตั้ง TP ไว้ 90 เหรียญดันมาไม่ถึง เช้ามาอยู่ที่เดิม ไม่เป็นไรผมเล่นยาว เดียวก็มาใหม่

น้องทอง....เทรน 4 ชม ขยับเทรนนิดหน่อย

1. จุดให้ขาย 1620+- ให้คัททิ้ง 1635 สุดท้ายมันขึ้นมาทำขาร่วมเทรน 4 ชม. ที่ 1624 แล้วร่วงเลย

2. มาไม่ถึงเป้าหมาย 1588 เพราะติดเทรนย่อยเขียวล่างก่อน วันนี้หากหลุดได้เมื่อไร เจอกันแน่ และอาจได้ถึง 1580 ที่ปะชมพูเลย....

3. ติดเทรนย่อยเขียวล่าง 1598+- ใครเห็นแล้วปิดทำกำไรเอาค่าขนมไปสักครึ่งหนึ่งก่อน ก็สบายไป 20 เหรียญสบายๆ

4 หากทะลุแดงบนแถว 1610+- ปิดเอาค่าขนมก่อน ถึงแม้จะน้อยนิดแค่ 10 เหรียญ แต่ดีกว่าไม่ได้อะไรเลย

ปล. 1. เมื่อวานสอนนักเรียนรุ่น 61 รุ่น Navigator Girl เพราะเป็นอีกรุ่นที่เป็นผู้หญิงล้วน และเป็นครั้งแรกที่มาจาก เชียงใหม่ ขอนแก่น และ หาดใหญ่ เรียกว่ามาจากเหนือจุดใต้ หากกันไม่ต่ำกว่า 1500 กิโลเมตรมาเจอกัน....เลยขอตั้งชื่อ Navigator Girl แล้วกันครับ ได้เงินทำบุญมาทั้งหมด 7,650 บาท หักค่าสถานที่ 1000 บาทเหลือเงินทำบุญ 6,650 บาท เดียวผมขอร่วมไปทำบุญวันเข้าพรรษาที่เดียวเลยครับ

2. วันนี้จะเปิดรับสมัครรุ่น 62 สอนวันพฤหัสบดีที่ 12 กรกฏาคม 2555 เวลา 10.00-16.00 น. เริ่มรับสมัครเวลา 10.00 น. วันนี้ ที่น้องเมย์ 081-528-0655 เช่นเคย นักเรียนที่มาเรียนแนะนำให้มาตรงเวลาน่ะครับ ไม่งั้นไม่รู้เรื่องได้เลย และเอาเสื้อกันหนาวมาด้วยครับ หน้าฝนแล้ว แอร์เย็นมาก..... :Announce

น้อง oil เมื่อวานเพิ่งสอนรุ่น 60 หยกๆ ว่าข่าวเชื่อไม่ได้ เมื่อวานเลยโชว์ให้เห็นกันเต็มตาไปเลย 4 ทุ่มบ้านเราประกาศคลังน้ำมัน เมกา สัปดาห์ที่แล้ว น้ำมันขาด 0.1 ล้านบาเรล สัปดาห์นี้ ขาดหนักถึง 4.3 ล้านบาเรล แทนที่น้ำมันจะพุ่งเป็นจรวด หลอกนักลงทันซะร่วงระนาวเลย.... หรือมันหลอกให้ปล่อยของแล้วติดจรวดเปล่าก็ไม่รู้ แต่เล่นยาว ผมก็ยังมองขึ้นอยู่ดี เต็มที่ปรับฐานรอบนี้ไม่น่าจะต่ำกว่า 82-83 เหรียญได้ ดูตามกราฟเลยครับ

ปล. น้องออย คิดไรไม่ออกเล่นยาว เก็บตามนี้เลยครับ ตรงนี้ก่อนเลย 87 เหรียญ สัก 30% เก็บ 84.5 อีก 30% และ 82 อีก 40% แล้วนอนยาวๆ ไป เป้าหมาย 94, 104, 124 เหรียญตามลำดับ

ถูกแก้ไข โดย clubjew

เมื่อวานทิ้งดีจริง ๆ ไม่ถึงเป้าตามที่คาด

ขอบคุณ อ.จิ๋ว ที่ชี้ช่องทางรอดให้ทุก ๆ ครั้ง

ไม่บาดเจ็บ + ได้ค่าขนม ขอบคุณจริง ๆ นะครับ ^^

:gd ยินดีด้วยครับ.....เมื่อคืนผมไปมิตติ้งกับเพื่อนๆ ตั้ง TP ไว้ 90 เหรียญดันมาไม่ถึง เช้ามาอยู่ที่เดิม ไม่เป็นไรผมเล่นยาว เดียวก็มาใหม่

ได้วิชาที่อาจารย์จิ้วสอนให้เลยพอเอาตัวรอดครับ (รุ่น 49) ....พอดีผมมีหนังสือสวดมนต์แปลเล่มใหญ่สวยมาก จะแจกเฉพาะผู้ที่เข้าอบรมโครงการมุทิตาสักการะถวายหลวงพ่อจรัญ (ครบ 84 พรรษา)วัดอัมพวัน ระหว่างวันที่ 6 - 12 ส.ค. 55 นี้ ....ไม่มีจำหน่ายหรือวางแจกทั่วไปในวัด....

อยากตอบแทนบุญคุณที่สอนวิชาให้เลยคิดว่าจะส่งหนังสือไปให้จำนวนหนึ่ง ถ้ายังไงช่วยแจ้ง email มาที่ rinforester@gmail.com นะครับ

ได้วิชาที่อาจารย์จิ้วสอนให้เลยพอเอาตัวรอดครับ (รุ่น 49) ....พอดีผมมีหนังสือสวดมนต์แปลเล่มใหญ่สวยมาก จะแจกเฉพาะผู้ที่เข้าอบรมโครงการมุทิตาสักการะถวายหลวงพ่อจรัญ (ครบ 84 พรรษา)วัดอัมพวัน ระหว่างวันที่ 6 - 12 ส.ค. 55 นี้ ....ไม่มีจำหน่ายหรือวางแจกทั่วไปในวัด....

อยากตอบแทนบุญคุณที่สอนวิชาให้เลยคิดว่าจะส่งหนังสือไปให้จำนวนหนึ่ง ถ้ายังไงช่วยแจ้ง email มาที่ rinforester@gmail.com นะครับ

ขอบคุณมากๆครับ เมื่อวันอังคารวันพระ ที่ผ่านมาผมก็เพิ่งไปกราบท่านมาครับ และไปถวายหนังสือสวดมนต์มา 999 เล่น สงสัยอนิสงฆ์เลยจะได้หนักสือดีๆ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ