ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

ได้วิชาที่อาจารย์จิ้วสอนให้เลยพอเอาตัวรอดครับ (รุ่น 49) ....พอดีผมมีหนังสือสวดมนต์แปลเล่มใหญ่สวยมาก จะแจกเฉพาะผู้ที่เข้าอบรมโครงการมุทิตาสักการะถวายหลวงพ่อจรัญ (ครบ 84 พรรษา)วัดอัมพวัน ระหว่างวันที่ 6 - 12 ส.ค. 55 นี้ ....ไม่มีจำหน่ายหรือวางแจกทั่วไปในวัด....

อยากตอบแทนบุญคุณที่สอนวิชาให้เลยคิดว่าจะส่งหนังสือไปให้จำนวนหนึ่ง ถ้ายังไงช่วยแจ้ง email มาที่ rinforester@gmail.com นะครับ

ผมจะจัดส่งหนังสือไปให้ช่วยแจ้งที่อยู่ที่จะจัดส่งให้ด้วยครับ....อาจารย์จิ้ว ตามemail ข้างบนนี้

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อาจารย์คะ ลงมารับแบบนี้โดดเข้าเลยนะคะ

ขอบคุณอาจารย์มากคะ

หวัดดีค่ะ อ.จิ๊ว ขอบคุณสำหรับบทวิเคราะห์ดีๆทุกวันนะคะ

วันนี้มีคำถาม รบกวนถามอ.ค่ะว่า เนื่องจาก ส่วนตัวเล่นเปน กองทุน k-oil เข้าซื้อ วันนี้ ต้องไปเสี่ยงดวงว่ากลางคืนจะขึ้นหรือลง เลยอยากทราบว่า

1. ถ้าจะเก็บเพิ่มวันนี้ ซื้อเปนกองทุน เหมาะน่าเข้าเพิ่มรึยังคะ

2. นอกจากกองทุนนี่ มีการเล่นแบบไหน ที่เข้าง่ายออกง่ายบ้างคะ อย่างน้อย ซื้อ ณ เวลานี้ก็เปนเวลานี้ ไม่ต้องไปเสี่ยงดวงเอาหนะค่ะ อ.กะคนส่วนใหญ่เค้าเล่นแบบไหนอยู่บ้างคะ (ทั้ง ทอง, set, ละก้นำ้มันเลยค่ะ) ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^^

ผมจะจัดส่งหนังสือไปให้ช่วยแจ้งที่อยู่ที่จะจัดส่งให้ด้วยครับ....อาจารย์จิ้ว ตามemail ข้างบนนี้

ผมส่งเมล์ ไปแล้วครับ สงสัยอาจจะอยู่ใน junk เมล์ หรือเปล่าครับ ลองเช็คดูอีกที ถ้าไม่มีผมจะส่งให้อีกครั้งครับ

หวัดดีค่ะ อ.จิ๊ว ขอบคุณสำหรับบทวิเคราะห์ดีๆทุกวันนะคะ

วันนี้มีคำถาม รบกวนถามอ.ค่ะว่า เนื่องจาก ส่วนตัวเล่นเปน กองทุน k-oil เข้าซื้อ วันนี้ ต้องไปเสี่ยงดวงว่ากลางคืนจะขึ้นหรือลง เลยอยากทราบว่า

1. ถ้าจะเก็บเพิ่มวันนี้ ซื้อเปนกองทุน เหมาะน่าเข้าเพิ่มรึยังคะ

2. นอกจากกองทุนนี่ มีการเล่นแบบไหน ที่เข้าง่ายออกง่ายบ้างคะ อย่างน้อย ซื้อ ณ เวลานี้ก็เปนเวลานี้ ไม่ต้องไปเสี่ยงดวงเอาหนะค่ะ อ.กะคนส่วนใหญ่เค้าเล่นแบบไหนอยู่บ้างคะ (ทั้ง ทอง, set, ละก้นำ้มันเลยค่ะ) ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^^

1. วันนี้เก็บเพิ่มได้ครับ ที่บอกลงมารับพอดีเลยแถว 84 เหรียญ ถือว่าเก็บได้

2. เท่าที่ดูตอนนี้ ก็มี k-oil KF-oil แล้วก็มี ฟิวเจอร์ oil ที่เราเห็นข่าว ต่างประเทศเขาเทรดกันโยนกระดาษ ในทีวี แล้วก็มีตลาด spot เขานิยมเล่นอันนี้ผมก็ตอบไม่ถูกเหมือนกันครับ แต่ถ้าเล่นแบบ ซื้อตรงไหนได้ตรงนั้นก็คงเป็นแบบ spot อ่ะครับ แต่ spot เล่น set ไม่ได้ครับ

ผมส่งเมล์ ไปแล้วครับ สงสัยอาจจะอยู่ใน junk เมล์ หรือเปล่าครับ ลองเช็คดูอีกที ถ้าไม่มีผมจะส่งให้อีกครั้งครับ

ยังไม่ได้รับครับ....ช่วยส่งให้ใหม่ด้วยครับ....rinforester@gmail.com

1. วันนี้เก็บเพิ่มได้ครับ ที่บอกลงมารับพอดีเลยแถว 84 เหรียญ ถือว่าเก็บได้

2. เท่าที่ดูตอนนี้ ก็มี k-oil KF-oil แล้วก็มี ฟิวเจอร์ oil ที่เราเห็นข่าว ต่างประเทศเขาเทรดกันโยนกระดาษ ในทีวี แล้วก็มีตลาด spot เขานิยมเล่นอันนี้ผมก็ตอบไม่ถูกเหมือนกันครับ แต่ถ้าเล่นแบบ ซื้อตรงไหนได้ตรงนั้นก็คงเป็นแบบ spot อ่ะครับ แต่ spot เล่น set ไม่ได้ครับ

แปลว่านำ้มันนี่ อ.ก็เล่นตัวกองทุน k-oil เหมือนกันใช่มั้ยคะ

แล้ว set นี่อ.เล่นแบบไหนคะ ยังไม่เคยเล่น set50 ไม่ทราบว่ามีแบบไหนให้เล่นบ้างอะคะ เลยอยากทราบว่าอ.เล่นแบบไหน จาได้ไปลองศึกษาดูค่ะ

ขอบคุณค่ะ^^

น้อง ออย ทำตัวน่ารักมากเลยครับวันนี้ พรุ่งนี้ขอให้น่ารักอย่างนี้อีกน๊า ขอบคุณมากเลยครับอ.

อาจารย์นำ้มันอาจารย์ใช้ทามเฟรมเท่าไหร่ในการเข้าออค้ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะจากศิษเกิลแกงค์

อาจารย์ค้ะศิษย์มีอีกเรื่องค่ะที่อยากรู้อย่างset50อาจารย์ใช้ทามเฟรม1ชั่วโมงในการเข้าออกอย่างนี้อาจารย์จะต้องนั่งเฝ้ากราฟป่าวค้ะหรือแค่ 1-2ชั่งโมงก็มาเปิดดูนิดหนึ่งค้ะ เพราะในทามเฟรม1ชั่วโมงจะมีกราฟออกมา1แท่งใน1วันทำการมีกราฟออกมาไม่กี่แท่งเองอ่ะค่ะและอีกอย่างsetในบางครั้งมันวิ่งเร็วมากและบางครั้งก็ช้า และต้องดูทามเฟรมอื่นประกอบอีกหรือเปล่าอย่างอาทิเช่น บางครั้งทามเฟรม5,10,15,30มันหลุดจากเส้นอาจารย์แล้วแต่ในรายชั่วโมงยังไม่หลุด ถึงตอนนั้นเราก็ต้องเอารายชั่วโมงเป็นหลักใช่ไหมค่ะ รบกวนอาจารย์ด้วยค่ะ ศิษย์ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ. อาจารย์งงป่าวค้ะ

ยังไม่ได้รับครับ....ช่วยส่งให้ใหม่ด้วยครับ....rinforester@gmail.com

ส่งไปอีกครั้งแล้วครับ