ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

อาจารย์คะ น้องออยหนุเก็บมาตั้งแต่ 83 เหรียญ

แต่ยังไม่เต็มพอร์ต จะมีโอกาสย่อมาให้เก็บอีกมั้ยคะ

หรือซื้อเข้าตอนนี้เลยที่ 88-89 เหรียญ

ขอบคุณคะ

สุดยอดเลยครับ ถือได้ยาวดี..... :gd ผมเก็บมาตั้งแต่ 79-81 เหรียญเป็นเทรนเดย์ ก็ยังไม่ออกเหมือนกันครับสำหรับก้อนนี้เพราะก้อนนี้รอออกแถว 106 เหรียญ แหละ 124 เหรียญโน้นเลยเพราะเป็นปลายเทรนเดย์เช่นกัน ทีเหลือก็เปิดเล่นสั้นไปวันๆ ครับ หากยังไม่เต็มป๊อด ก็รอย่อแถว 86 เหรียญเก็บเพิ่มครับ ที่บอกครับผมก็ไม่รู้อะไรทั้งนั้นเหมือนกัน แต่รู้แค่ว่ามาตามเส้นเทรนก็เก็บตามไปเรื่อย แต่หากหลุดก็ปิด

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อ จิ๋ว ปลื้มน้องออยมากๆ

ตัวเองเลยสนใจอยากศึกษาและเทรดน้องออยตามบ้าง อาจารย์เทรดน้องออยโบรกไหนค้า

พอดีผมเทรดของต่างประเทศอ่ะครับ ไงมีคำถาม ถามในอีเมล์ดีกว่าครับ เดียวผมโดนแบนออกสื่อไม่ได้ครับ pro_jew@hotmail.com

สุดยอดเลยครับ ถือได้ยาวดี..... :gd ผมเก็บมาตั้งแต่ 79-81 เหรียญเป็นเทรนเดย์ ก็ยังไม่ออกเหมือนกันครับสำหรับก้อนนี้เพราะก้อนนี้รอออกแถว 106 เหรียญ แหละ 124 เหรียญโน้นเลยเพราะเป็นปลายเทรนเดย์เช่นกัน ทีเหลือก็เปิดเล่นสั้นไปวันๆ ครับ หากยังไม่เต็มป๊อด ก็รอย่อแถว 86 เหรียญเก็บเพิ่มครับ ที่บอกครับผมก็ไม่รู้อะไรทั้งนั้นเหมือนกัน แต่รู้แค่ว่ามาตามเส้นเทรนก็เก็บตามไปเรื่อย แต่หากหลุดก็ปิด

MACD ยืนเหนือเส้นสัญญาณ แบ่งเก็บทีละ 10 % ก็ได้ครับ เก็บทีละนิดจิตแจ่มใส ย่อมาเยอะๆ ค่อยเก็บเพิ่ม ซื้อทิ้งไว้ยังไม่ขาดทุน รอขายพร้อมท่านอาจารย์ก็ได้ครับ

ขอบคุณทั้งสองท่านมากคะ ตั้งใจว่ารอย่อแล้วเก็บไปเรื่อยๆ ไม่ถึง 120 ไม่ปล่อยคะ

อิอิ

งง คำถามนิดหน่อยครับ.... เทรน 4 ชม ของผมมันยังไม่ได้หลุดไปไหนครับเพราะเทรน 4 ชม.ของผมคือ สีชมพูที่ 1616 โน้นเลยครับ แนวรับขยับลงอยู่ที่ 1535 ครับ... ที่หลุดเทรนลงของคุณปุยเมฆน่าจะเป็นเทรน 1 ชม ของผมครับ คือเทรนสีแดงลง

ถ้ามันพ้นไปแล้วนี้ตรงไหนครับ แต่โดยทั่วไป ก็ให้ยึดเทรนเดิมก่อนหากมันยังเล่นอยู่ แต่หากมันไม่ได้เล่นแล้วก็ตีใหม่ครับ

ค่ะ รายชม.ค่ะ พอดีพิมพ์เลขผิด ขอบคุณนะคะ

ขอบคุณค่ะ ส่งอาจารย์ลงแข่งยิงปืนสั้นดีกว่านะ แม้นแม่น เอาเหรียญทองไปครองค่ะ อยากแสดงความชื่นชมแบบ อินเทรนด์ เข้าใกล้ โอลิมปิคแล้วอ่ะ

เห็นด้วยกับเจ้าป้าคับ อ.จิ๊วแม่น

เมื่อวานทั้งวัน 1570 ใครคิดว่าจามา นอกจากมาแร้วก้อยังเอาอยู่

อ่านทุกเช้ามาเป็นปีๆ นี่เพิ่งเข้ามาโพสห้อง อ.จิ๊ว เป็นครั้งแรกเรยคับ

ขอบคุณ อ.จิ๊วคับ

ขอบคุณ ขอรับ อ.จิ๋ว :gd

ขอบคุณครับ ตาม อ. มาพักใหญ่ละ แม่นสุดติ่งจริงๆ ทุกวันนี้พยายามวิเคราะห์ตามแต่ยังไม่ได้เรื่องเลยครับ :uu

พอดีผมเทรดของต่างประเทศอ่ะครับ ไงมีคำถาม ถามในอีเมล์ดีกว่าครับ เดียวผมโดนแบนออกสื่อไม่ได้ครับ pro_jew@hotmail.com

ขอบคุณมากๆๆค่ะ อ จิ๋ว มีน้ำใจช่วยชาวเราตล๊อดๆ^_______^

:01 :01 ขอบคุณมากค่ะ อ.จิ๊ว

อยากให้เอากราฟ USD/TH มาลงบ้างอ่ะ

เพราะบางช่วงเราขายไปแล้ว spot ลงเกือบ10จุดก็ยังซื้อกลับไม่ได้เนื่องจากค่าเงินบาทแข็งขึ้น

ถ้าเราเล่นทั้งGFกะ USD/TH จะอันตรายเกินไปหรือว่าจะดีกว่าอ่ะ

คือถ้า ขาย GF ไว้ ก็ซื้อ USD ด้วย หรือถ้าซื้อ GF ไว้ก็ขาย USD

ขอความเห็นซักหน่อยน้ะค้ะ

ขอบคุณค่ะ