ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

ส่วนใหญ่ผมจะซื้อล็อตเตอร์รี่ เฉพาะตอนเจอคนพิการและส่วนใหญ่ไม่ได้ดูเลขอ่ะครับบอกให้เขาหยิบให้เลย...ตั้งแต่ซื้อมา 10 ปี เพิ่งเคยถูกครั้งเดียว เลขท้าย 2 ตัว ให้ใบ้หวยคง ถูกกินเรียบ....งวดล่าสุดนี้ฮา มากๆ เมื่อวันก่อนกำลังจะเดินเข้า เซ่เว่นตอน 3 ทุ่ม เจอคนพิการขาขาดสองข้างก็เลยเดินเขาไปหาบอกผมขอซื้อใบหนึ่ง(ปกติจะซื้อแค่ใบเดียวเท่านั้น) คนพิการบอกเหลือน้อยแล้ว(ประมาณ 10 ใบ) เอาสองใบเลยได้ไหมเขาจะได้กลับบ้าน ผมบอกก็ได้....เขาบอกต่อ ไหนๆ แล้วเหมาหมดเลยแล้วกัน แหม่....นี้เองสุภาษิตไทย ได้คืบจะเอาซอก 555 ผมเอามาแค่ 2 ใบพอแหละไม่ได้หวังถูกหวย....ของเดือนที่แล้วก้ยังไม่ได้ตรวจเลย....สงสัยต้องเอามาตรวจซะแล้ว.... :57

ขอให้ถูกล๊อตเตอรี่นะคะ อ จิ๋ว

ให้ถูกรางวัลใหญ่เลย เพราะมีน้ำใจกับคนพิการ

แถมอาจานยังใจดีกับพวกเราอีก มีเวลาเข้ามาบ่อยๆนะค้า แนะแนวกัน เช้า สาย บ่าย ค่ำ แถมภาคดึกด้วยยิ่งดีค่า

ขอบคุณมากๆๆนะค้า^______^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ดีคะ จารย์ แอบอ่านมานานแล้ว เพิ่งสมัครเข้ามาโพสคะ ขอถามอาจารย์นะคะ

เมื่อวันศุก จารย์บอกว่า ครบ5ขาแล้ว แบบนี้หมายความว่าไงคะ น้องทอง จะไปต่อ หรือร่วงคะ วันนี้เห็นน้องทองเหมือนจะไปต่อ

ไปตรวจมาเรียบร้อยแล้วครับ ทั้งงวดที่แล้ว และงวดนี้....ถูกรับประทานเรียบ :uu

ดีคะ จารย์ แอบอ่านมานานแล้ว เพิ่งสมัครเข้ามาโพสคะ ขอถามอาจารย์นะคะ

เมื่อวันศุก จารย์บอกว่า ครบ5ขาแล้ว แบบนี้หมายความว่าไงคะ น้องทอง จะไปต่อ หรือร่วงคะ วันนี้เห็นน้องทองเหมือนจะไปต่อ

โดยทั่วไปเมื่อมันเล่นครบ 5 ขา มักเปลี่ยนเทรน จากเดิมเล่นเทรนลง ก็จะเปลี่ยนเป็นเทรนขึ้นครับ แต่มันไม่จำเป็นต้องเล่น 5 ขาเสมอไปครับ เป็นแค่การสันนิฐานแล้วพอดีมันฟลุ๊กครับ...เพราะจะเห็นได้ว่าหลังๆผมไม่ค่อยนับขาให้ดูเพราะ มันก็หลอกทำ 3 ขา 7 ขา 9 ขา หรือ 11 ขาเป็นขา กิ๊งกื้อมันก็ทำมาแล้วครับ แล้วมันก็ทะลุขึ้นมาได้แล้วตามคาดครับ และก็ลงมาเทสเทรนเดิมไม่กลับเข้าไปอีกตอนนี้ก็เลยมองขึ้นเพื่อไปหา ชมพูบนเทรน 4 ชม แถว 1616+- แต่อาจติดเทรนย่อย 1 ชม. ที่ฟ้าบนแถว 1606+- ก่อนอ่ะครับ เลยแนะนำคนที่ซื้อไว้ก็ทำกำไร 1606+- ก่อนครึ่งหนึ่ง หากไปต่อก็ยังมีให้ออก 1616+- อีกครึ่งครับ

ถูกแก้ไข โดย clubjew

ไปตรวจมาเรียบร้อยแล้วครับ ทั้งงวดที่แล้ว และงวดนี้....ถูกรับประทานเรียบ :uu

เป็นเรื่องปกติค่า อย่างน้อยอาจานก็ได้บุญแล้ว

โดยทั่วไปเมื่อมันเล่นครบ 5 ขา มักเปลี่ยนเทรน จากเดิมเล่นเทรนลง ก็จะเปลี่ยนเป็นเทรนขึ้นครับ แต่มันไม่จำเป็นต้องเล่น 5 ขาเสมอไปครับ เป็นแค่การสันนิฐานแล้วพอดีมันฟลุ๊กครับ...เพราะจะเห็นได้ว่าหลังๆผมไม่ค่อยนับขาให้ดูเพราะ มันก็หลอกทำ 3 ขา 7 ขา 9 ขา หรือ 11 ขาเป็นขา กิ๊งกื้อมันก็ทำมาแล้วครับ แล้วมันก็ทะลุขึ้นมาได้แล้วตามคาดครับ และก็ลงมาเทสเทรนเดิมไม่กลับเข้าไปอีกตอนนี้ก็เลยมองขึ้นเพื่อไปหา ชมพูบนเทรน 4 ชม แถว 1616+- แต่อาจติดเทรนย่อย 1 ชม. ที่ฟ้าบนแถว 1606+- ก่อนอ่ะครับ เลยแนะนำคนที่ซื้อไว้ก็ทำกำไร 1606+- ก่อนครึ่งหนึ่ง หากไปต่อก็ยังมีให้ออก 1616+- อีกครึ่งครับ

ขอบคุณจารย์คะ //จารย์คะ เทรนย่อย เทรนหลัก คือตรงไหนคะจารย์//เราจะรู้ได้ยังว่ามันคือย่อย หรือ หลัก ดูรายอะไรคะ

ขอบคุณจารย์คะ //จารย์คะ เทรนย่อย เทรนหลัก คือตรงไหนคะจารย์//เราจะรู้ได้ยังว่ามันคือย่อย หรือ หลัก ดูรายอะไรคะ

ก็ที่บอกอ่ะครับว่า ย่อย 1 ชม. คือดูที่เทรน 1 ชม ถ้าติดก็หนีก่อน แต่เป้าหมายหลักอยู่ที่เทรน 4 ชม. ชมพูบนครับ

ปล. กรณีนี้ ดูแค่ 2 เทรน คือ 4 ชม. กับ 1 ชม. หากดูย่อยอีกก็จะมีเทรน 30 นาที ดังตัวอย่าง เทรน 30 นาทีสีแดงข้างล่าง วันนี้คงขอสอนแค่นี้ ง่วนนอนแล้วพรุ่งนี้ต้องเดินทาง

วันนี้น้ำมันขึ้นดี แต่วอลลุ่มน้อยจัง ....มันแปลกๆยังไงไม่รู้ท่านอาจารย์จิ้ว....ราคาoil. Tfex. มันน่าจะไปมากกว่านี้เขารออะไรกันนะ.....

ตอบอ. ได้ทำบุญค่ะ หลับสบายนะคะ

น้องทอง....

1. จุดให้ซื้อ 1578-1584 ใครซื้อ รอเป้าหมาย 1616+- ได้เลยหากเล่นยาว....คัททิ้งเมื่อกลับเข้าเทรนเหลือง หรือรอซื้อซ้ำแถว 1540+- ไปเลย...

2. เล่นสั้นหากหลุด 1588+- ปิดเอาค่าขนมก่อน...

3. รอเก็บใหม่แถว 1570+- คัททิ้ง 1560+-

4 เป้าหมายหลัก 1616+- น่าจะมาได้ไม่ยาก...รอผ่าน 1596 ได้น่าจะมีแรงไล่ซื้อตามมา

set50 เมื่อวานนึกว่าจะไปต่อสุดท้ายไปได้อีกแค่นิดเดียว แต่ก็เกือบกินสตอปลอสเหมือนกัน :32 วันนี้ลุ้นรับค่าขนมกันไป

ขอบคุณครับ อ. ส่วนoil -ขึ้นมาขนาดนี้ถือต่อหรือปล่อยของดีครับ :gd :01