ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

snapback.pnglula, เมื่อ 23 สิงหาคม 2012 - 18:16, พูดว่า:

สวัสดีค่ะอาจารย์จิ๋ว หนูเพิ่งมาหัดเล่นทองค่ะ แล้วหนูได้เปิด S ไว้ที่ราคา 24155 ค่ะ

แล้ว Cutloss ไม่ทัน กลุ้มใจมากเลยค่ะ หนูเพิ่งจะมาอ่านบทวิเคราะห์ของอาจารย์

ตอนนี้ราคาเริ่มลงแต่ยังขาดทุนมากอยู่เลย หนูจะCutออกเลยหรือรอก่อนดีคะ

ถ้าหนูใช้คำพูดไม่ถูกต้อง ต้องขอโทษอาจารย์ด้วยนะคะ คือหนูไม่มีที่พึ่งแล้วค่ะรบกวนอาจารย์ด้วย

เสี่ยงขายซ้ำแถว 1670-1680 หากมีเงินเหลือถ้าไม่มีอย่าซ้ำรอร่วงเอง..... ถ้าถือยาวได้คัททิ้ง แถว 1690-1700 ทั้งหมดครับ..... ตอนนี้ปลายเทรนแล้วไม่น่าคัทครับ...อย่างน้อยน่าปรับฐาน 1650+- เป็นอย่างน้อย....

ปล. การลงทุนคือการรักษาต้นทุน หัดมี stop loss ให้เป็นนิสัยครับ เพราะถ้าเรามีสตอปลอสเราสามารถสู้กับมันได้ตลอด แต่หากไม่มีโดนลากยาวอาจโดนคัทลอสที่เดียวหมดตัวได้ครับ (ผมเคยโดนมาแล้วความเจ็บปวดนั้นทำให้จำจนวันตาย....) :033

ขอบคุณอาจารย์จิ๋วมากเลยนะคะ ต่อไปนี้สํญญากับตัวเองเลยค่ะหนูจะต้องฝึก stop loss ให้เป็นนิสัย พอมันขึ้นลงทีตื่นเต้นทำอะไรไม่ถูก

- :32

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

งั้นมีโอกาสเป็นวันหยุดชดเชยอะไรซักวันบ้างไหมครับ

เสี่ยงขายซ้ำแถว 1670-1680 หากมีเงินเหลือถ้าไม่มีอย่าซ้ำรอร่วงเอง..... ถ้าถือยาวได้คัททิ้ง แถว 1690-1700 ทั้งหมดครับ..... ตอนนี้ปลายเทรนแล้วไม่น่าคัทครับ...อย่างน้อยน่าปรับฐาน 1650+- เป็นอย่างน้อย....

ปล. การลงทุนคือการรักษาต้นทุน หัดมี stop loss ให้เป็นนิสัยครับ เพราะถ้าเรามีสตอปลอสเราสามารถสู้กับมันได้ตลอด แต่หากไม่มีโดนลากยาวอาจโดนคัทลอสที่เดียวหมดตัวได้ครับ (ผมเคยโดนมาแล้วความเจ็บปวดนั้นทำให้จำจนวันตาย....) :033

ขอบคุณอาจารย์จิ๋วมากเลยนะคะ ต่อไปนี้สํญญากับตัวเองเลยค่ะหนูจะต้องฝึก stop loss ให้เป็นนิสัย พอมันขึ้นลงทีตื่นเต้นทำอะไรไม่ถูก

- :32

น้อง oil เริ่มทำตัวน่ารักลงมาหาพี่ซะดีๆ.....

1. ติดเทรนเดย์แดงลง และเทรน 4 ชม. เขียวบนตามคาดเด่ะที่ 97-98 เหรียญใครขายตามที่แนะนำสบายไป....

2. หลุดเทรนฟ้าปะล่าง 3 เหลี่ยมชายธงแล้ว น่าจะลงมาปรับฐานได้สักที....

3. น่าจะลงมาได้อย่างน้อย 94 เหรียญปิดทำกำไรที่ขายไว้ เสี่ยงเล่นสั้นซื้อตามได้ 20%

4. รอซื้อจุดปลอดภัยแรก 91 เหรียญ มาตรงนี้ทะยอยเก็บได้

5. ใครชอบเล่นจุดปลอดภัย รอซื้อ 87-88 เหรียญ ตรงนี้น่าจะปลอดภัยสุดๆ ในรอบนี้....ได้โปรดลงมาหาพี่ที่รัก น้อง oil.....จร้า..... :gvme

จารย์จิ๊วคับ ติดตามผลงานมาโดยตลอด

ถ้าจะรบกวนจารย์ช่วยตีกราฟค่าเงินบาท แถมให้อีกตัวได้มั้ยคับ

ขอบคุณมากคับ

ขอบคุณนะครับ อาจารย์

ชนแนวจริง ๆ ตามที่บอกเป๊ะ ๆ

แม่นดังตาเห็น เล่นตามกราฟ เจ็บตัวน้อย ^^

ขอบคุณ อ.จิ๋วมากครับ อยากไปเรียนเหมือนกัน แต่จองยากมาก

ขอบคุณ อ.จิ๋ว มากครับ ขอให้ถูกทางกันนะครับ

เพื่อนๆหลายคนมองขึ้นกันอย่างปีที่แล้ว ผมขอตาม อ.จิ๋ว ก่อน ตกรถดีกว่าติดดอย

cut-loss 1690 - 1700 รับทราบครับ