ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณ ขอรับ อ.จิ๋ว :gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณ อ.จิ๋วครับ อยากเก็บน้องออยเพิ่ม แต่85มีแล้ว ขอ82จงมา

ของคุณอ.จิ๋วค่ะ แนวทางเฉียบขาดมาก

ขอบคุณมากครับอาจารย์จิ๊ว รอลุ้น SET50 ให้ล่วงแบบที่อาจารย์บอกเลยครับ เป้าหมายแรก 872 :01 :01 :01 :01 :01

อาจารย์จิ๋ว ครับ อาทิตย์เปิดสอนไหมครับ

ขอบคุณครับ

อาจารย์จิ๋ว ครับ อาทิตย์เปิดสอนไหมครับ

ขอบคุณครับ

เดียวจะเปิดให้สมัคร ศุกร์นี้น่ะครับประมาณ 9.30 น. ครับผม สอนพฤหัสบดีที่ 15 พฤศจิกายน 2555 ครับ

น้องทอง....

1. จุดให้ซื้อ 1675+- ลงไปทำขาร่วมต่ำสุด 1672 ใครซื้อตามที่แนะนำเช้านี้คงตื่นมายิ้มสบายไป....

2.ทะลุเส้นกลางเทรนอย่างง่ายดาย 1695+- ที่บอกหากทะลุไม่ต้องปิดทำกำไรหรือใครเล่นสั้นซื้อตามไปอีกสบายไป....

3. มาติดแดงบนอย่างรวดเร็วตามเทคนิดเด่ะ แต่มาไวมากจากที่คิดว่าจะมาติดแดงบนแถว 1705+- มันวิ่งไวเลยมาติดแถว 1715+- นักเรียนทุกรุ่นจะรู้ว่าที่ผบอก +- คือการคาดคะเน แต่ควรดูที่เส้นเทรนถึงจะถูกต้องเพราะผมก็ไม่รู้ว่ามันจะขึ้นมาเร็วหรือช้า แต่ถึงเส้นเมื่อไรก็ ปิดทำกำไรแค่นั้น อย่างตรง 1715+- ควรปิดทำกำไรอย่างน้อยครึ่งหนึ่ง เพราะติดเทรน 4 ชม. แล้วหากผ่านขึ้นไปได้ค่อยซื้อกลับที่ปิดทำกำไรไป แถว 1720+-

4. หากหลุดเทรนฟ้า 1705+- ก็ปิดทำกำไรทั้้งหมดที่ซื้อมา แล้วเสี่ยงขายตามไปเลย คัททิ้งเมื่อผ่านแดงบนครับผม

set50 ขยับเทรนหาแนวสัมผัสใหม่....

1. จุดให้ขาย 885+- แต่เมื่อวานดันขึ้นมาอีกรอบเลยขยับเทรนใหม่ แล้วมาติดที่คิด วันนี้เลยอาจรีบาวด์ขึ้นมาใหม่

2. เป้าหมาย 872+- มาได้ต่ำสุด 876 ใครปิดเอาค่าขนมทันสักหน่อยสบายไป ใครปิดไม่ทันวันนี้อาจต้องถือต่อไป

3, คนไม่มีของเสี่ยงขาย 887+- หากขึ้นมาใหม่....

4. จุดขายซ้ำ 893+-

ปล. ช่วงนี้มีเลือกตั้ง เมกา อาจทำให้ภาวะตลาดหุ้น สวิงไปมาได้ หากใครใจไม่แข็งช่วงนี้ออกมานั่งดูนอกตลาดก่อนก็ได้ เพราะหากเลือกตั้งเสร็จ นักวิเคราะห์ ทั้งหลายออกมาเป่าหูนักลงทุน ตลาดสวิงมั่วแน่ๆ แบบว่าพวกนักวิเคราะห์สามารถพูดได้ทั้งดีทั้งร้าย....แต่หากเล่นถูกทางช่วงนี้มีเฮแน่ๆ ผิดทางควรคัททิ้ง ไม่งั้นอาจมีจุกได้เหมือนกัน

น้อง oil สุดที่รัก....

1. จุดให้ซื้อ 85 เหรียญและลงมาทำ dubble bottom ให้คนตกรถขึ้นอีกรอบ....

2. ทะลุเส้นกลางเทรนได้อย่างง่ายดาย ใครซื้อตามเพิ่มเข้าไปอีกสบายไปแถว 87.2 เหรียญ วันนี้หากยืนเหนือเหลืองบนได้ ลุ้นไปต่อ ใครไม่มีของรอย่อเก็บแถว เหลืองบน 87.5 เหรียญได้ครับ

3. เป้าหมายแรก 90 เหรียญ ปิดทำกำไรตัวซื้อซ้ำก่อน หากทะลุได้ไม่ต้องปิด ซื้อเพิ่มเข้าไปอีก เป้าหมายต่อไป 95 เหรียญ

ปล. ช่วงนี้ปลายปี กับกำลังจะได้ ประธานาธิบดีเมกาคนใหม่ หวังว่าน้องออยจะวิ่ง กระชู๊ดไปเลยน่ะ :57