ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

เล่นยากขึ้นทุกวัน ขอบคุณ อ.จิ๋วครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณ ขอรับ อ.จิ๋ว :gd

ขอบคุณมากครับ จะลองลากเส้นตามไปก่อนนะครับ

น้อง set50

สงสัยโอบามา จะเป็นคนเดียวที่เป็นประธานาธิบดีแล้วหุ้นร่วงกระจายเหมือนคราวที่แล้วเลย บวกกับที่ผมบอกว่าหุ้นดาวโจนมันหลุดเทรน 4 ชม. แล้วด้วย นักเรียนที่เรียนก่อนหน้านี้จะรู้ดี เลยเทหุ้นกันกระจาย สวนการมีประธานาธิบดีคนใหม่เลย น่าจะส่งผลต่อหุ้นไทยตามไปด้วยในเช้านี้

ที่บอกก่อนหน้านี้ว่า แถว 880-890 ไงขายก็ปลอดภัยกว่า ถึงแม้เมกาจะมีการเลือกตั้ง แต่เทคนิคไปไม่ไหว เทกระจาย....แน่ๆ วันนี้

ขอบคุณมากครับอาจารย์จิ๊ว ตอนแรกก็คิดว่ามันจาวิ่งขึ้นทะลุไปแล้วอะครับ งงเหมือนกันเลือกเสร็จ เมกาแดง -300 จุดเลยครับ

:01 :01 :01 :01 :01

ขอบคุณมากครับอาจารย์จิ๊ว ตอนแรกก็คิดว่ามันจาวิ่งขึ้นทะลุไปแล้วอะครับ งงเหมือนกันเลือกเสร็จ เมกาแดง -300 จุดเลยครับ

:01 :01 :01 :01 :01

สาเหตุน่าจะมาจากก่อนเลือกตั้ง ดาวโจนพุ่งไม่หยุด รอรับประธานาธิบดีใหม่ แต่พอได้แล้ว ก็ไม่มีแรงดันบวกกับหลุดเทรน เลยร่วงระนาว...ที่เคยบอกนักเรียนทุกรุ่น เมกาไม่ได้ดีขึ้นเลย แต่หุ้น 2 ปีวิ่งมาได้ไง จาก 6 พันกว่า ขึ้นมา 13,000 กว่าจุด รอฟองสบู่แตกอย่างเดียว.... รู้สึกว่าจะแตกแล้วน่ะ...

น้องทองเทรน 4 ชม.

1. จุดให้ซื้อ 1675+- ตรงนี้ใครซื้อตามที่แนะนำสบายไป จะเห็นได้ว่าแถวนี้ผมไม่ให้ขายเลย ถึงแม้จะมีโอกาสลงแต่เพราะติดแนวรับเทรน 4 ชม. ซึ่งผมมองว่าแข็งมาก

2. จุดให้ซื้อเพิ่มที่ปิดทำกำไรไปก่อนครึ่งหนึ่ง 1715+- เพราะสามารถทะลุเทรนลงแดงมาได้ หากกลับเข้าไม่ได้ จะเป็นแนวรับที่ดี ใครซื้อตามสบายไป....

3. ลงมารับคนตกรถอีกที แถว 1712+- ยืนยันไม่กลับเข้าเทรนลงแดง มาตรงนี้ใครไม่มีของซื้อตามที่แนะนำสบายไป ส่วนใครที่ติดขายมา ตรงนี้ควรคัททิ้งก่อน แล้วมันก็ขึ้นเป็นจรวดตามคาด....

4. เป้าหมายตอนนี้ ผมมองไว้ที่ 1752+- ก่อนหากทะลุเขียวปะเส้นล่างได้.....มาตรงนี้คิดว่ายังไม่น่าผ่านเพราะมีเส้นกลางเทรนเขียวปะบน และติดเทรนฟ้าบนเทรน 1 ชม.ด้วย สองเส้นตัดกัน ถือเป็นแนวต้านที่แข็ง ปิดทำกำไรทั้งหมดก่อนแล้วเสี่ยงขายตามไปเลย 1752+- คัทลอส 1765+- เป้าหมายฟ้าล่างก่อน หากหลุดได้ก็ปล่อยยาวเลย....

5. แต่หากวันนี้หลุดฟ้าล่างก่อนแถว 1727+- ก็ปิดกำไรที่ซื้อมา ทั้งตัว 1675+- และ 1715+- ก่อนแล้วออกนอกตลาดรถดู สถานะการณ์ หากเล่นสั้น ขายตามเมื่อหลุดฟ้าล่าง 1727+- ก็คัทลอส 1737+- แล้วกันครับ สำหรับคนชอบเล่นสั้น

ปล. วันนี้จะเปิดรับสมัครนักเรียนรุ่น 72 สอนวันพฤหัสบดีที่ 16 พฤศจิกายน 2555 เวลา 10.00-16.00 น. เป็นต้นไป ย้ำควรมาให้ตรงเวลา....นักเรียนรุ่นเก่าๆ จะรู้ดีว่าความรู้สำคัญอยู่ตอนเช้าเยอะมากๆ เริ่มสมัครวันนี้เวลา 9.30 น. เป็นต้นไป ที่ 081-528-0655 น้องเมย์เช่นเคยครับ :Announce

น้อง set50

วันนี้หากย่อลงมาไม่สามารถหลุด 865+- แถว low เก่าได้ ใครที่ยังไม่ได้ปิดทำกำไรเลย ควรปิดทำกำไรก่อนสักครึ่งหนึ่ง แต่หากหลุด low เก่าได้ก็รอ 860+- เป้าหมาย หลักเรา หากใครซื้อตรงนี้ 860+- คัททิ้ง 853+- แล้วกันครับ

น้อง oil

ลุ้นไปต่อ ผมไม่อยาเก็บของถูกแล้ว....555+ ผ่าน 89 เหรียญได้เมื่อไรคิดว่าน่าจะเป็นขาขึ้นเต็มตัวสักที แต่หากหลุด 84 เหรียญไม่ดีแน่ๆ อาจได้เก็บ 81.5 เหรียญที่บอกเมื่อวาน ส่วนตัวอยากให้ขึ้นแล้ว ดอยนานมันเสี่ยว อิอิ

ขอบคุณ อ. มากๆเลยค่ะ

ตอนนี้รุ่น 72 หนูของจองซักรุ่น 75 อัพ นะคะ