ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณอ.จิ้วค่ะ มาเตือนกันแต่เช้าเลย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอขอบคุณครับ

น้องทอง

เมื่อวานหลุดแนวรับสำคัญแสดงว่าอ่านเกมผิดใครซื้อ 1330+- ควรคัททิ้ง 1315+- แล้วรอเล่นเกมใหม่ วันนี้คิดว่าไม่น่าจะมีแนวรับที่ดีกว่านี้แล้วหากหลุดอีกที ก็คงที่เคยบอก 1227 ไงก็ไม่ควรระวังต้องมีสตอปลอสเหมือนเดิมครับ ใครที่เล่นตามผมหากผิดก็ขออภัยผมไม่ได้คิดที่จะหลอกใครมีแต่ให้

1. แนวรับใหม่ที่บอกนักเรียนรุ่น 81 ว่าหลุด 1315 แล้วอย่าซน รอ 1380+- เลย แล้วมันก็มาตามคาดจริงๆ แต่อย่าหลุดน่ะเดียวอายรอบสอง เสี่ยงซื้อตรงนี้คัททิ้ง 1270+-

2. เป้าหมายแรก 1340+- ลงแรงเวลาขึ้น 60 เหรียญไม่น่าจะใช่เรื่องยาก

3. เป้าหมายสอง 1420+-

ปล. 1. เมื่อว่า สอนนักเรียนรุ่น 81 ได้เงินทำบุญ 3900 บาท หักค่าสถานที่ 1000 บาท เหลือเงินทำบุญ 2900 บาท เดียวผมไปทำบุญที่ไหนจะมาแจ้งให้ทราบน่ะครับ ขออนุโมทนาบุญทุกคนครับ

2. ผมรีบ set50 กับ น้อง oil เหมือนเดิม น่าจะร่วงต่อ หุ้นระวังเหมือนกัน หลุด 905 ควรหนีออกนอกตลาดก่อน เพราะเมกา หลุดเทรน 4 ชม. เหมือนที่บอกนักเรียนรุ่น 81 แล้ว หุ้นเมกา ลงได้อีกเยอะ กลัวหุ้นไทยจะร่วงตาม

ได้รับความรู้ ประสบการณ์การเทรดทองและได้ร่วมทำบุญกับ อ จิ๋ว :gd

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่า สาธุ^____^

พึ่งมีโอกาสไปเรียนกับอาจารย์จิวเมื่อวานหลังจากพลาดมาหลายครั้ง อาจารย์เป็นกันเอง น่ารักสุดๆ ดูแลขนาดพาเดินไปหาที่ทานข้าว หายากแล้วสมัยนี้ที่จะมีคนยอมบอกความรู้ เทคนิคให้แบบไม่หวังผลตอบแทนแบบนี้ ขอบคุณอาจารย์มากๆอีกครั้งครับ

เสียดายยังไม่ได้ไปเรียกเลยครับ อยากไปมากแต่เต็มไวมากเช่นกัน เปิดเมื่อไหร่จะพยายามโทรใหม่ครับ รบกวนท่านอาจารย์หน่อยครับ ทองแทงเอาไงดีครับ ยังเหลือต์ดมืออีก 80 บาท ครับ จาก 235 บาท อาจารย์ชี้แนะด้วยครับ

น้องทอง....

1. จุดให้ซื้อ 1280+- ที่แดงล่าง แต่มาติดที่เส้นเทรน 1272+- ใครซื้อทันพอได้ค่าขนมไป ส่วนใครปิดไม่ทันควรคัท 1262+- (ที่ผมเคยสอนนักเรียนไป การบอกบวกลบเป็นการคาดการแต่ที่จริงเราต้องดูที่เส้นเทรนว่าอยู่ตรงไหนซื้อตรงนั้น)

2. ไม่ผ่าน 1300+- ถึง 3 รอบ เลยร่วงต่อใครปิดเอาค่าขนมไปบ้างสบายไปใครปิดไม่ทันควรคัททิ้งตามที่บอก

3. นักเรียนรุ่น 81 จะรู้ดีผมบอกแล้วว่าน่าจะลงมาเทสได้หากหลุด แดงล่าง 1272+- ก็คือ 1227+- high เก่าปี 2009 จากตามกราฟตรงนี้บอกได้คำเดียว่า หลับหูหลับตาซื้อเข้าไป 1227+- คัททิ้ง 1212+- ไป....เพราะตามกราฟ ทำเทรนซ้อนเทรน และลงมาทำขาร่วมที่ชมพูล่าง แถมติด High เก่าปี 2009 ที่เปลี่ยนจากแนวต้านเป็นแนวรับแทน ถือว่าเป็นจุดเสี่ยงซื้อที่ดีที่สุดในรอบปีเลย แต่ก็ที่บอกครับ กฏเหล็ก 3 ข้อ สตอปลอสก็ต้องเสมอครับ

4. เป้าหมายแรกมองสั้นๆ ที่ 1262+- ตามด้วย 1285+- เป้าหมายหลักมองที่ 1360+- เลย ก้อน 1227+- กัดฟันกอดยาวไป

ปล. พักนี้ผมไม่ค่อยว่างเดินทางตลอดเลย ต้องขออภัยหากนานๆเข้ามาที

น้อง set50

เช่นเดียวกัน นักเรียนรุ่น 81 คงกำไรกันเต็มไม้เต็มมือ เพราะที่บอก 910 หลับหูหลับตาเก็บเข้าไปเพราะเป็นจุดปลอดภัย ของ set50 เลยที่เดียว ใครซื้อตามไปสบายไปวันนี้ เตรียมปิดเอาค่าขนมไปช้อปปิ้งได้เลย

น้อง oil ใครซื้อเล่นสั้นไป คงได้ค่าขนมกันไป

ขอบคุณครับอาจารย์ ^^

คิดถึงครับ

น้องทอง....ปรับเทรนใหม่

มันจะร่วงไรกันนักหนา หรือที่ผมเคยบอก สงสัยจะอวสานน้องทอง....ช่วงนี้ให้เล่นตามก็คัท ตามด้วยน่ะครับ เท่าที่ดูมา โดนมา 3-4 ครั้งแล้วครั้งล่ะ 10 เหรียญ แต่หากถูกทางเมื่อไร เอาคืนไม่ต่ำกว่า 50 แน่ๆน้องทองตัวดี

1. จุดให้ซื้อ 1227+- คัท 1212+- โดนอีกเช่นเคย แต่จะเห็นได้ว่าการมีสตอปลอส อย่างน้อยก็ไม่ทำให้เราปวดใจในตอนเช้า แล้วเท่ากับเราอ่านเกมผิดเราก็มาดูใหม่ การลงทุนไม่มีอะไรแน่นอน stoploss เลยเป็นสิ่งสำคัญมากๆในการลงทุน เพราะการลงทุนคือการรักษาต้นทุนในยามเราตัดสินใจผิด

2. มาไม่ผ่านแนวต้านที่ตีเทรนใหม่ที่คิดว่ามันเล่นอยู่ หากเราตีถูกเมื่อวานจะรู้ว่า 1300+- ควรปิดหนีก่อน แต่ทีตีเมื่อวานตีผิดเลยไม่ได้ให้ออกตรงนี้ พอมันมาติดร่วงยาวเลย หรือใครเล่นตาม ก็คัททิ้งตามระเบียบ

3. เล่นสั้นไล่ซื้อตามไปอีก 1185+- คัททิ้ง 1175+- ดูสิมันจะกินอีกไหม

4. เป้าหมาย 1212+- ปิดทำกำไรก่อน แล้วรอดูว่ามันจะทะลุผ่านหรือร่วงอีก

5.เล่นปลอดภัยรอซื้อ 1150+- คัททิ้ง 1135+-

ปล. ตอนนี้น้องทองอาจเกิดไรขึ้นก็ได้ ไงใครเล่นทางไหนควรมีคัทลอสด้วยครับ ลงยาวหากขึ้นอาจขึ้นยาวเหมือนกัน ถ้าติดขายไม่คัทอาจโดนลากเหมือนกัน ตอนนี้ขาซื้ออาจเหนื่อยหน่อย แต่หากมีสตอปลอส ก็ให้มันกินคืนไปบ้าง ทีใครทีมัน

น้อง set50 พอให้ชื้นใจบ้าง

ปล. น้อง oil เหมือนเดิมเลยครับรอเป้าหมาย 99.5 เหรียญ