ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

อาจารย์คะน้ำมันตอนนี้ยังใช้กราฟเดิมมั๊ยคะ ตอนนี้มันพยายามขึ้นจังเลย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีเช้าวันศุกร์ค่ะอาจารย์จิ๋ว กิ๊บเก๋จะรบกวนปรึกษาอาจารย์นิสสค่ะว่า กิ๊บเก๋ตัว L ของ GF ไว้ที่ราคาประมาณ 1330 ควรคัททิ้งหรือถือรอก่อนดีค่ะ 1300 น่าจะรับอยู่มั้ยค่ะอาจารย์

น้องทอง 4 ชม. มาให้ดูก่อนสำหรับคนเล่นยาวและแท่ง

1. จุดให้ซื้อ 1185+-

2. จุดให้ปิดทำกำไรทั้งหมด 1340+- และใครที่ดอยทองแท่งให้คัททิ้งก่อนอย่างน้อย 50% วันนี้หากหลุด 1300 กระชากลงไปทองแท่งใครเครียดก็คัททิ้งให้หมดแล้วรอผ่านแดงบน ค่อยไล่ซื้อกลับใหม่ เพราะรอบนี้หากหลุดเขียวล่างอาจได้เก็บของถูกเพือดึงดอยให้ต่ำลงได้ครับ

3.ตอนนี้แหย่ขาออกมาแล้วหากกลับเข้าไม่ได้แถว 1310+- แล้วหลุด 1300 อาจมีร่วงลงแรงได้ ให้เสี่ยงขายตามไปเลย 1299+- คัททิ้ง 1310+-

4. เป้าหมาายแรกแถวแดงปะเส้นกลางเทรน 1200+- แต่หากหลุดตรงนี้อาจไปถึงแดงล่าง 1133 เลยทีเดียว

น้องทองเทรนย่อย

1. จุดให้ซื้อเล่นสั้น 1305+-

2. จุดให้ปิดทำกำไรครึ่งหนึ่งก่อน 1340+-

3. จุดให้ปิดทำกำไรทั้งหมด 1323+- หลุดเขียวปะแล้วก็ขึ้นไปไม่ผ่านเหลืองบนเลยร่วงต่อใครเล่นขายตามสบายไป

4. มาให้ปิดทำกำไร 1305+- ก่อนสำครับคนที่ขาย และมาให้ขาซื้อได้ซื้อตามที่บอก 1300-1305เสี่ยงซื้อเข้าไป แต่ตรงนี้สำคัญมากต้องคัททิ้ง 1292+- เหตุผลก็ที่บอกในกราฟ 4 ชม. เพราะถ้าหลุดเขียวล่างและเหลือง เมื่อไรอาจเปลี่ยนจากขาขึ้นไปเป็นขาลงอีกรอบ เป้าหมายแรก 1200 เลยที่เดียว ตรงนี้ทองแท่งเก็บกลับที่คัททิ้งไปก่อนครึ่งหนึ่ง และรอเก็บ 1133 ที่เหลือ

สวัสดีเช้าวันศุกร์ค่ะอาจารย์จิ๋ว กิ๊บเก๋จะรบกวนปรึกษาอาจารย์นิสสค่ะว่า กิ๊บเก๋ตัว L ของ GF ไว้ที่ราคาประมาณ 1330 ควรคัททิ้งหรือถือรอก่อนดีค่ะ 1300 น่าจะรับอยู่มั้ยค่ะอาจารย์

เมื่อวานจริงๆ 1320+- ควรคัททิ้งก่อน แต่ถ้ามาถึงตรงนี้แล้ว ก็มีให้เลือก 2 ทางครับ

1. รอดูหากหลุด 1300 น่าจะต้องคัททิ้งครับ เพราะไม่งั้นอาจร่วงยาวได้ หากไม่หลุด 1300 ก็น่าจะมีโอกาสไปต่อได้ แถวนี้อันตรายมากๆ ควรมีคัทลอสเวลาเล่น เพราะเป็นปลายเทรน 4 ชม หากผิดทางอาจโดนลากยาวได้ แต่หากถูกทางรวยได้เลย

2. แผนบุก เสี่ยงซื้อเพิ่มตรงนี้แหละ 1305+- แต่หากหลุด 1300 แล้วร่วงควรคัททิ้ง 1292+- ทั้งหมดไม่งั้นงานงอกแน่ๆ แต่หากรีบาว์ดได้ ขึ้นไปแถว 1320+- ปิดตัวที่ซื้อเพิ่มเช้านี้เอากำไรก่อนแล้วหากไป 1340+- คัททิ้งทั้งหมดก่อน หากผ่านได้ค่อยไล่ซื้อตามใหม่

น้อง set50

ดันทะลุขึ้นมาได้เลยไปต่อ แต่ไงก็ระวังให้ดีเมกาผมว่าใกล้แล้วที่บอก

น้อง oil

1 จุดให้ซื้อเล่นสั้น 104 เหรียญ ใครซื้อไปพอได้ค่าขนมบ้าง

2. จุดควรปิดทำกำไร 109 - 110 เอาค่าขนมก่อน

3. ไม่ต้องรีบรอเก็บ 92 เหรียญ

4. หากหุ้นเมการ่วง อาจได้ของถูกกันใหม่อีกรอบแถว 83 เหรียญ ตรงนี้ ที่เคยบอก ขายที่ขายทางมาซื้อกันใหม่อีกรอบ

ปล. หลายคนเห็นน้ำมันขึ้นเลยเกิดควรโลภ อยากซื้อตาม แต่หากดูกราฟผมมาตลอดจะเห็นได้ว่า จุดซื้อปลอดภัย 77 - 80 เหรียญที่ผมเคยบอกว่าแถวนี้ควรซื้อ จากจุดนั้นมาจุดนี้ น้องทองขึ้นมาถึง 30 เหรียญแล้ว จาก 77 ขึ้นมา 109 เหรียญเรียกว่าขึ้นมา 39% แล้ว ไม่ควรบ้าจี้ โซนนี้อาจดอยได้ และหุ้นเมกา วิ่งจนสุดซอยแล้ว ไม่น่าเกิน 15800 จุดได้ เตรียสึนามิกันได้เลย หากหุ้นเมการ่วงเชื่อว่า น้องออยจะตามมา ช่วงนี้หลับหูหลับตา อย่าไปดูมันปั่นตลาดเรียกแมงเม่าเลยครับ :047

ถูกแก้ไข โดย clubjew

อาจารย์คะน้ำมันตอนนี้ยังใช้กราฟเดิมมั๊ยคะ ตอนนี้มันพยายามขึ้นจังเลย

แถวนี้ติดทั้งแนวต้านเก่า ทั้งหุ้นเมกาวิ่งสุดซอย ผมมองว่า 110+- เป็นจุดอันตรายมาก ไม่ควรยุ่งกับมัน แต่หากผ่าน 110 ได้ ค่อยว่ากัน อาจไล่ซื้อ 112 คัท 109 ครับเพราะหากผ่าน 110 ได้อาจไปได้ถึง 124 เหมือนกันครับ แต่ดูจากหุ้นแล้ว ไม่กล้ายุ่งจริงๆครับเสียว :_cd :_cd

ถูกแก้ไข โดย clubjew

เมื่อวานจริงๆ 1320+- ควรคัททิ้งก่อน แต่ถ้ามาถึงตรงนี้แล้ว ก็มีให้เลือก 2 ทางครับ

1. รอดูหากหลุด 1300 น่าจะต้องคัททิ้งครับ เพราะไม่งั้นอาจร่วงยาวได้ หากไม่หลุด 1300 ก็น่าจะมีโอกาสไปต่อได้ แถวนี้อันตรายมากๆ ควรมีคัทลอสเวลาเล่น เพราะเป็นปลายเทรน 4 ชม หากผิดทางอาจโดนลากยาวได้ แต่หากถูกทางรวยได้เลย

2. แผนบุก เสี่ยงซื้อเพิ่มตรงนี้แหละ 1305+- แต่หากหลุด 1300 แล้วร่วงควรคัททิ้ง 1292+- ทั้งหมดไม่งั้นงานงอกแน่ๆ แต่หากรีบาว์ดได้ ขึ้นไปแถว 1320+- ปิดตัวที่ซื้อเพิ่มเช้านี้เอากำไรก่อนแล้วหากไป 1340+- คัททิ้งทั้งหมดก่อน หากผ่านได้ค่อยไล่ซื้อตามใหม่

ขอบคุณอาจารย์มากค่ะที่ให้แนวทาง รอดูสถานการณ์วันนี้ตอนทุ่มครึ่งก่อนค่ะ ถ้าตัวเลขออกมาสวยดูดี ก็ต้องคัทหนีก่อนค่ะ แล้วขายตามค่ะอาจารย์

ขอบคุณครับอาจารย์

อย่าหายนานอีกนะ

เด็ก ๆ คิดถึง ฮี่ ๆ