ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

น้องทอง... ปรับเทรนนิดหน่อย

1. เสี่ยงซื้อ 1355+- คัท 1345+-

2. เป้าหมายแรก 1375+- ปิดเอาค่าขนมก่อนครึ่งหนึ่ง แล้วหลุดฟ้าล่างปิดทั้งหมด

3. หากทะลุเหลืองบนได้ไม่ต้องปิดน่าจะมาได้ต่อถึง 1410+- มาตรงนี้ปิดทำกำไรทั้งหมดแล้วขายตามไปเลย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับ.....รบกวนถาม อาจารย์นิดนึงครับ มีโปรแกรมดูกราฟ set50 นอกเหนือจาก Millennium อีกไหมครับ คือกราฟ set50 นะครับ มันมักจะค้างบ่อยๆ บางทีทั้งวันเลย แต่ ทอง น้ำมัน เงินบาท ไม่เป็นไร

ขอบคุณครับ.....รบกวนถาม อาจารย์นิดนึงครับ มีโปรแกรมดูกราฟ set50 นอกเหนือจาก Millennium อีกไหมครับ คือกราฟ set50 นะครับ มันมักจะค้างบ่อยๆ บางทีทั้งวันเลย แต่ ทอง น้ำมัน เงินบาท ไม่เป็นไร

ผมก็ไม่มีเหมือนกันครับ หากใครมีก็บอกด้วยครับ เผื่อเอาไว้วิเคราะห์ยาม มิเลนเนียมใช่ไม่ได้

น้องทองมาแว้ว....

1. จุดให้ซื้อเล่นสั้น 1355+- ติดตามคาดเด่ะที่ฟ้าล่าง

2. จุดให้ปิดเอาค่าขนมก่อนครึ่งหนึ่ง 1375+- หากหลุดฟ้าล่างก็เสี่ยงขายตามไปเลยคัททิ้ง หากผ่าน high เก่าแถว 1386+- อาจต้องคัทยาวหน่อย

3. หายืนเหนือเหลืองบนและผ่าน 1385+- ได้น่าจะไปต่อได้แถว 1410+- มาตรงนี้ปิดทำกำไรที่ซื้อมาทั้งหมดแล้วเสี่ยงขายตามไปเลย 1410+- คัททิ้ง 1424+-

4. หากหลุดฟ้าล่างอาจปรับฐานใหม่แถวเขียวล่าง 1323+- ใครชอบเล่นปลอดภัยก็คงต้องรอให้ลงมารับใหม่แล้วกัน

ปล. เมื่อวานสอนนักเรียนรุ่น 83 ได้เงินทำบุญทั้งหมด 5200 บาท หักค่าสถานที่ 1000 บาทเหลือเงิน 4200 บาท วันนี้ผมจะไปปฏิบัติธรรม 3 วัน ที่วัดอัมพวัน จะนำเงินไปทำบุญ ทั้งหมดครับ ขอให้บุญนี้ส่งผลให้ทุกคนมีความสุขทั้งกายและใจ ประสบความสำเร็จทุกด้านครับ :Announce

set50

เมื่อวานให้ซื้อ 900+- ซ้ำหากใครที่ซื้อ 915+- แล้วออกไม่ทัน แล้วมันก็ลงมาติดตามคาดเด่ะ แล้ววิ่งกระชู๊ดเลยวันนี้คงได้กำไรกันไปเต็มๆ เป้าหมายเดิมก่อนที่บอก 935+- มาตรงนี้ปิดทำกำไรก่อนอย่างน้อยครึ่งหนึ่ง

ปล.กราฟไม่มีเพราะมันไม่วิ่ง ส่วนน้องออย ยังวิ่งวนอยู่รอต่อไป

น้องทองมาแว้ว....

1. จุดให้ซื้อเล่นสั้น 1355+- ติดตามคาดเด่ะที่ฟ้าล่าง

2. จุดให้ปิดเอาค่าขนมก่อนครึ่งหนึ่ง 1375+- หากหลุดฟ้าล่างก็เสี่ยงขายตามไปเลยคัททิ้ง หากผ่าน high เก่าแถว 1386+- อาจต้องคัทยาวหน่อย

3. หายืนเหนือเหลืองบนและผ่าน 1385+- ได้น่าจะไปต่อได้แถว 1410+- มาตรงนี้ปิดทำกำไรที่ซื้อมาทั้งหมดแล้วเสี่ยงขายตามไปเลย 1410+- คัททิ้ง 1424+-

4. หากหลุดฟ้าล่างอาจปรับฐานใหม่แถวเขียวล่าง 1323+- ใครชอบเล่นปลอดภัยก็คงต้องรอให้ลงมารับใหม่แล้วกัน

ปล. เมื่อวานสอนนักเรียนรุ่น 83 ได้เงินทำบุญทั้งหมด 5200 บาท หักค่าสถานที่ 1000 บาทเหลือเงิน 4200 บาท วันนี้ผมจะไปปฏิบัติธรรม 3 วัน ที่วัดอัมพวัน จะนำเงินไปทำบุญ ทั้งหมดครับ ขอให้บุญนี้ส่งผลให้ทุกคนมีความสุขทั้งกายและใจ ประสบความสำเร็จทุกด้านครับ :Announce

อาจารย์ค่ะ

อนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ

ไหนอาจารย์ไปทำบุญที่วันอันพวัน (ของหลวงพ่อจรัญใช่ไหมค่ะ)

รบกวนฝากอาจารย์ช่วยถามทีมงานที่วัดให้หน่อยซิค่ะ

1. ทางวัดมีบัญชีในกรุงเทพหรือเปล่าค่ะ

(เพราะเวลาได้กำไรจากการลงทุน จะโอนเงินไปทำบุญที่นั่นทุกครั้ง ต้องเสียค่าโอนสาขาต่างจังหวัดค่ะ)

2. หากต้องการใบอนุโมทนา (เก็บเอาไว้ดูภายหลังเพื่อให้เกิดกุศลบ่อยๆ)

ต้องติดต่อเจ้าหน้าที่ท่านใดค่ะ เคยโทรไปขอเลขที่บัญชี เจ้าหน้าที่ยังบอกตำบล หรืออำเภอผิดเลยค่ะ

หากไม่รบกวนเกินไป รบกวนด้วยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

พิมพ์ตกค่ะ

ไหนๆ อาจารย์ไปทำบุญที่วัดอัมพวัน

น้องทอง...

1. จุดให้ซื้อ 1355+-

2. จุดให้ปิดทำกำไรครึ่งหนึ่ง 1375+- แล้วมันก็ทะลุไปได้แล้วก็ไปต่อตามคาดเด่ะ

3. มาแถวนี้ปิดทำกำไรทั้งหมดก่อน แล้วขายตามไปเลยแถว 1412+- คัททิ้ง 1424+- เป้าหมายแรกที่ 1385+- ก่อน หลุดฟ้าล่างได้ขายตามเพิ่มไปอีก