ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะ อาจารย์จิ๋ว

วันนี้จารย์บ่นน้องทองได้น่ารักมว๊ากก คร้าาา

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้องทอง....

ในที่สุดก็เชื่อฟังสักที ที่บอกผิดก็คัททิ้งซะ แต่ถูกทางเมื่อไรเอามันให้ตาย.....

1. จุดให้เสี่ยงซื้อ 1185+- ในที่สุดก็รับอยู่สักที หลังจากโดนคัทมา 3 รอบ ที่บอกถูกทางเมื่อไร 50 เหรียญอย่างต่ำสบายๆ

2. ทะลุเทรนย่อยจนได้ 1212+- ไม่ต้องปิดทำกำไรไล่ซื้อเพิ่มเข้าไปอีกถูกทางไล่ซื้อเพิ่มผิดทางคัททิ้ง จุดหลุดเทรนไปจุดที่ดีที่สุดในการซื้อที่เคยสอนนักเรียนทุกรุ่นไป

3. เป้าหมายแรกตัวซื้อเพิ่ม 1252+- ปิดเอาค่าขนมตัวซื้อเพิ่มก่อน

4. เป้าหมายหลักรอบนี้ ตัว 1185+- กอดให้แน่รออกแถว 1360+- ได้เลย

ปล. พรุ่งนี้คงไม่ว่างเลยมาทำกราฟให้วันนี้เลยแล้วกัน พรุ่งนี้โชคดีหากย่อไม่กลับเข้าเทรน แถว 1207+- ตรงนี้คนไม่มีของซื้อตามได้

โอเค ภายใน 2 สัปดาห์ ผมจะทำตามที่อาจารย์วางเทรนด์ไว้

เก้...ไม่โกหก หากไม่ทำเดี๋ยวจะโกรธเก้

ขอบคุณครับ อ.จิ๊ว ยังสุดยอดเหมือนเดิม :gd

ขอโทดนะค่ะ คือ อยากจะเรียนสอบถามพี่ๆ เพื่อนๆว่า นอกจากที่นี่แล้วมีที่ไหนอีกบ้า งค่ะทีวิเคราะห์ เกี่ยวกับ set50รายวัน ดูเหมือนช่วงนี้อาจารยจิ่วจะไม่ค่อยว่าง รบกวน ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ

ขอโทดนะค่ะ คือ อยากจะเรียนสอบถามพี่ๆ เพื่อนๆว่า นอกจากที่นี่แล้วมีที่ไหนอีกบ้า งค่ะทีวิเคราะห์ เกี่ยวกับ set50รายวัน ดูเหมือนช่วงนี้อาจารยจิ่วจะไม่ค่อยว่าง รบกวน ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ

แวะมาห้องนี้ก็ได้ครับ http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/17-%E0%B8%AB%E0%B8%B8%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%97%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%9A%E0%B8%97%E0%B8%84%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%81%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%97%E0%B8%B8%E0%B8%99/page__st__31335

แวะมาห้องนี้ก็ได้ครับ http://www.thaigold....page__st__31335

บ้านหลังนี้ มีห้องดีๆเยอะเลยครับ ผมได้ความรู้มากมายก็จากบ้านหลังนี้แหละครับ

น้องทอง...

1. จุดให้ซื้อ 1180+- ที่บอกโดนได้โดนไป หากถึงคราวเอาคืน 50 เหรียญ up

2. น้องทองจุดให้ไล่ซื้อตาม 1212+- ทะลุเทรนลงได้ ซื้อเพิ่มเข้าไปอีก

3. จุดปิดเอาค่าขนมก่อนครึ่งหนึ่ง 1252+- แถวเส้นกลางเทรน ใครปิดตามที่บอกได้ค่าขนมสบายๆไป

4. สร้าง 3 เหลี่ยมชายธงและยืนเหนือ เส้นกลางเทรนแดงปะไม่ได้ สุดท้ายหลุดธงล่าง ควรปิดหนึเอาค่าขนมก่อน 1240+- หากใครขายไล่ตามไปก็คัททิ้ง 1250+- แล้วกันครับ

5. รอซื้อใหม่ 1150-1160 คัททิ้ง 1140+- ที่บอกทุกอย่างในการลงทุนเกิดได้หมด เพราะฉะนั้น stop loss ยังคงต้องมีเสมอครับ