ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

น้อง set50

กราฟยังไม่วิ่งเหมือนเดิม ใครซื้อ 900+- ที่แนะนำไปคงสบายตัว ขึ้นมาให้ทำกำไร 930+- ตามคาดเด่ะ แล้วก็ร่วงลงมาต่อ ไงเดียวกราฟวิ่งจะมาทำให้ครับ

ส่วนน้องออยไม่หลุด low เก่าเลยเด้งไปต่อ หากรอบนี้ผ่าน 109 อาจมีติดเครื่องได้ แต่หากร่วง รอบนี้น่าจะร่วงยาวสักที รอมานานแหละ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อาจารย์ครับ ทองแท่งชื้อได้อีกมั้ยครับ หรือควรรอเข้าแถววไหนดีครับ ขอบคุณครับ ผมไปนั่งกรรมฐานวันอัมพวันเหมือนกันแต่คงไม่ตรงกันเลยไม่เคยเจออาจารย์ครับ ผมชอบมาก ๆ ครับและคงจะไปเรื่อยๆ ที่มีโอกาสครับ

น้องทอง....

1. จุดให้ไล่ซื้อตามเล่นยาว กับคนที่คัททองแท่งแล้วให้ซื้อกลับเพราะทะลุเทรนลงได้ แถว 20400 บาท เลยวิ่งยาวเลย ส่วนพวกเล่น GS online หรือ GF ที่บอกให้เสี่ยงขายแถวเขียวบนที่ขึ้นมาติดแถว 1320+- ดูแล้วอาจไปได้ถึง 1345+- อาจต้องยอมคัทยาวหน่อยที่ 1340+-

2. มาตรงนี้ แนะนำปิดทำกำไรก่อนอย่างน้อย 50% ทั้งทองแท่ง และคนที่ไล่ซื้อตามมา

3. เสี่ยงขายแถว 1335+- หากผ่านได้ก็คัททิ้งแถว 1345+- แล้วกันครับ

4. เล่นปลอดภัยขาขาย รอขายตามเมื่อหลุดเหลืองล่างน่าจะปลอดภัยกว่า

ปล. 1 ที่ผมเคยบอกว่าข่าวรายวันไม่เคยสน สนแต่ข่าวใหญ่ๆที่มีผลต่อทองเช่น สงคราม ตอนนี้ข่าวสงครามซีเรีย ทำให้ทองและน้ำมันวิ่งหูดับตับไหม้เลย ไงใครเล่นขาขายต้องมีสตอปลอสน่ะครับเพราะตอนนี้ข่าวสงครามแรงมาก อาจดันทองไปต่อได้อีก

2 พรุ่งนี้ผมไปต่างจังหวัด 2 วันคงไม่ได้มาทำกราฟ ไงช่วงนี้ที่บอกข่าวแรงมาก ใครเล่นอะไรผิดทางควรคัททิ้งครับ เท่าที่ดีข่าวสงครามไม่รู้จะลากไปถึง 1480 - 1520 ที่ แนวรับใหญ่ที่จะเปลี่ยนเป็นแนวต้านหรือเปล่าไม่รู้

น้อง set50

ที่เคยบอกก่อนหน้านี้ว่า หุ้นเตรียมตัวดิ่ง เพราะหุ้นเมกาไม่ที่ไปแล้ว และแล้วมันก็ร่วงกระจายเมื่อหลุดเขียวล่าง low เก่า 900 ก็เอาไม่อยู่เลยร่วงต่อ ตอนนี้ที่เคยบอกมาแว้ว ว่าน้อง set50 อาจมาได้แถว โซน 850-870 แต่ไงก็ระวังด้วยน่ะครับ หากสถานะการ สงครามซีเรียยังรุนแรงอาจกระชากหลุดลงไปอีก

น้อง oil

1. ทะลุเหลืองบน 108 ไปได้วิ่งยาวเลย เขียวบนก็เอาไม่อยู่

2. ตอนนี้เจอข่าวสงคราม ที่รู้กันข่าวนี้ออกมาน้ำมันวิ่งทุกที เล่นอาจไปถึง 115 ในระยะสั้นได้เลย เล่นสั้นเสี่ยงขายตรงนี้พอได้คัท 116

3. หากความรุนแรงเพิ่มขึ้นอาจมาถึง 123 เหรียญได้เลย

:_10 แย่แล้!!!! วนู๋เข้าน้ำมัน 110 พอเข้าปุ๊บมันลดปั๊บ มันยังจะไป 115 อยู่มั้ยค่ะอาจารย์ :_10

น้องทอง...

1. จุดให้เสี่ยงขายไปเลย เพราะที่บอกติดทั้งเทรน 4 และ 1 ชม. น่าขายมากๆ แล้วมันก็ร่วงตามคาดเด่ะ และคนที่เล่นแท่งใครที่คัทไปตามที่แนะนำ สบายไป

2. จุดขายปลอดภัยที่บอกหลุดเหลืองล่างขายตามไปเลย 1420+- ใครขายเพิ่มตามสบายไป

3. หลุดฟ้าล่างแล้วน้องทองน่าจะจบขาขึ้นเทรน 4 ชม. เตรียมตัวลงต่อ ใครขายมาก็รอปิดทำกำไรหากทะลุชมพูบน แล้วไปรอขายใหม่แถวฟ้าล่าง

4. เป้าหมายการปรับฐานรอบนี้ อาจลงได้ถึง 1331+- เลย ทองแท่งใครที่คัททิ้งไปก็รอซื้อกลับแถวนี้แล้วกันครับ