ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

จะรอดมั้ยเนี้ยะ..ขอเด้งแรงๆด้วยเถ๊อะๆๆๆๆ !21

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มาดู 1223 ทำไมถึงแข็ง แต่ถ้าหลุดเมื่อไร ตัวใครตัวมัน

ขอบคุณอ.จิ๊วมากครับ :lol: :lol:

วันนี้ทดสอบเส้นเขียวไปแล้ว 2 รอบใช่ไม๊คับ อย่างนี้ถือว่ารับอยู่รึป่าวคับอาจารย์

้ถ้าผ่าน high เมื่อเช้าได้ถือว่า ไปต่อใช่ไม๊คับ

ลุ้น ๆๆๆ B) :D

มารอ อ.จิ๊ว กลับเข้าบ้าน :mellow: :huh: :blink: ตอนนี้ 1244 แล้วค่ะ ลุ้นคืนนี้ ราคาปิดเกิน 1245 ค่ะอาจารย์ :) :D

ดูเหมือนจะติดต่อที่ 1246 คืนนี้คงไม่ไปไหนแล้วมั้งอ่ะครับ em0009.gifem0009.gifem0009.gif

THANK YOU ขออภัยที่กดผิดหรือ มี Error ขึ้น เลยขึ้นหลายกระทู้นะครับ ผมคงงงๆยังไม่ชินกับเว็ปใหม่นะครับ

:rolleyes: :rolleyes:

ถูกแก้ไข โดย nutto

ราคาขึ้นไปอีกแล้ว วนเวียนไปมาชักจะงง งง:blink: :blink: :blink:

ติดแนวรับแข็งโป๊ก เด้งเลย

ผมบอกแล้ว กองทุนทำมาเป็นซื้อเพิ่มหลอกพวกเราเปล่าไม่รู้ 1313.13 ปล่อยเลขอาถรรพ์ออกมาให้ตกใจ เล่นซะตกใจกันไปเลย แต่ผมไม่ตกใจหลอก บอกแล้ว กองทุนน้อยหลอกผมไม่ได้หลอก เพราะมันหลอกผมมาเยอะแล้ว ให้ค่าขนมมันไปเยอะแล้ว เอาคืนมาซะดีๆ

1. เมื่อวานขึ้นไปติด 1246 ตามคาดแล้วร่วง ยิ่งหลุดเทรน sideway up ด้วยร่วงยาวงเเลย

2. ลงไปหาแนวรับแข็งแกร่งที่ 1223+- ที่ผมบอก เป็นแนวรับที่ติดมาหลายรอบแล้ว เลยทำให้มีแรงซื้อกลับอย่างมากมาย เพราะถ้าหลุดตรงนี้ ก็ ร่วงอย่างแรงอีกเหมือนกัน

3. ตอนนี้ เลยเด้งขึ้นไป สร้างเทรน เหลืองย่อย มุ่งหน้าสู่ แดงบนแถว 1241+- ตรงนี้ไม่ผ่านร่วงต่อ หรือหลุดเหลืองล่างก็ร่วงต่อเช่นกัน ถ้ารอบนี้ลงไปเขียล่างอีกรอบไม่รู้ว่าจะเป็นอย่างไร

4. เมื่อคืนใครที่ซื้อ 1224+- (เพราะคนที่ผมรู้จักกระหน่ำซื้อกันใหญ่เลยเมื่อคืนแต่ผมจะดูบอลแล้วเลยขี้เกียจไม่โลภ )ให้ออกเมื่อหลุดเหลืองล่างน่ะครับ แต่ถ้าผ่านแดงบน ก็ซื้อซ้ำไปเลยครับ ถูกทางซ้ำ ผิดทางหนี

คำแนะนำวันนี้

1 มา 1241 ไม่ผ่าน ขาย เป้า 1225+- สตอปลอส 1250

2. ผ่านซื้อ 1241 ให้ซื้อ เป้ายังคิดไม่ออก เพราะเป็นเทรนลงย่อยอยู่ ต้องให้สร้างเทรนก่อนถึงจะรู้ว่าออกตรงไหน แต่ก็สตอปลอส 1231+- แล้วกัน

3. ถ้าหลุดเหลืองล่างก่อนไป 1241 ก็ขาย สตอปลอส เมื่อผ่าน แดงบน จบ....

ปล. วันนี้วันไหว้ครูที่มหาลัย คงกลับมืดๆ แน่ๆเลย เพราะหลังไหว้ครูตอนเย็น พวกรุ่นพี่รุ่นน้องก็จะมี มิตติ้งกัน ขอให้ทุกคนโชคดี

เป็นไปตามคาดทุกอย่างเด่ะ !57

1. ที่บอกให้หลุดเหลืองล่างให้ขาย แล้วก็ร่วงมาทันที !uu แล้วก็ติดเขียวล่างด่านแข็งโป๊กที่ผมบอก แถว 1225+-

2. แต่ถ้าตีกราฟจะเห็นได้ว่าเทรนมันยกมาตรง 1228 พอดีเด่ะถึง 2 ครั้งไม่หลุด !_Rd ตรงนี้ต้องซื้อปิดทำกำไรแล้วซื้อซ้ำ ใครซื้อซ้ำ สบายไป

3. จะเห็นได้ว่าหลุดเทรน แดงบนอีกที่ผมบอก หลุดแดงบนให้ซื้อซ้ำได้เลย เท่ากับมี 2 ก้อนทั้งที

4. แต่ต้องออกก่อนเพราะติดต้านบนเดิมแล้วไม่ผ่าน หรืออย่างน้อยออกก่อน 1 ตัว สบายตูดไป

ปล. เมื่อวานไปไหว้ครูเสร็จ แล้วก็ไปมิตติ้งกับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ กว่าจะกลับเที่ยงคือ ไปดู อิตาลี โดน ซะน่าสงสารเชียว !Kk

post-725-044559800 1277424660_thumb.jpg

ถูกแก้ไข โดย clubjew