ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

อาจารย์ครับ ผมลองเขียน เทรนลองมาให้ดูครับ

ถ้าหลุด เขียว ล่าง 1241 มีแนวรับที่ ฟ้าล่าง ที่1230 หลุดฟ้าล่าง คงขายได้ เข้าเทรนน้ำตาลเดิม ขาลง

แนวต้านบนเขียว 1249 ตอนนี้ ยังอยู่ใน เทรนเขียวใช่มั้ยครับ อ.

การตีเส้นเทรน พอใช้ได้ไหมครับ เมื่อวานได้ค่าขนมแล้ว ออกตอน 1230 เหนื่อยจัง กว่าจะหาราคาออกได้ GF เนียะ

post-482-052163700 1277424714_thumb.gif

ถูกแก้ไข โดย tanasapkh

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รับน้องแถมมิทติ้ง มิเมานะคร้าบจารย์ !37 เดี๋ยวเสียสุขภาพ

แฟนคลับเป็นห่วงครับ แต่จำได้ว่าจารย์จิวไม่ดริ้งนี่หน่า...อิอิ :blush:

แสดงว่า เพิ่งเป็นแฟนครับผม ถ้าแฟนคลับผมจะรู้ว่าผมออกมิตติ้งประจำ !53 เพราะผมก็คนธรรมดา แต่ก็ไม่ให้ศีล 5 ขาดครับ กินแบบรู้สติ กินสนุกสนาน ไม่รบกวนคนอื่น ศีลเขาว่ามี 3 รับดับ 1 บกพร่อง 2 ขาด 3 ทะลุ ผมกินแค่ระดับหนึ่งครับ !uu สนุกสนาน แต่ใครกินถึงขั้น 2 หรือ 3 มัก ก่อคดี จนทำให้ผิดศีล อีก 4 ข้อที่เหลือได้ครับ แต่ผม กินเฉพาะเจอ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ครับ !30

ถูกแก้ไข โดย clubjew

อาจารย์ครับ ผมลองเขียน เทรนลองมาให้ดูครับ

ถ้าหลุด เขียว ล่าง 1241 มีแนวรับที่ ฟ้าล่าง ที่1230 หลุดฟ้าล่าง คงขายได้ เข้าเทรนน้ำตาลเดิม ขาลง

แนวต้านบนเขียว 1249 ตอนนี้ ยังอยู่ใน เทรนเขียวใช่มั้ยครับ อ.

การตีเส้นเทรน พอใช้ได้ไหมครับ เมื่อวานได้ค่าขนมแล้ว ออกตอน 1230 เหนื่อยจัง กว่าจะหาราคาออกได้ GF เนียะ

นักเรียนคนนี้ ใช่ได้ เริ่มเก่งแล้ว เรียนรุ่นไหนนี้ อย่าลืมเพื่อนๆ ในรุ่นด้วยน่ะครับ ช่วยๆ กัน เดียวพฤหัสหน้า ผมจะเปิดสอนรุ่นที่ 14 ใครสนใจ เตรียม โทรศัพท์ไว้ใกล้ตัว วันจันทร์ 9 โมงเช้าน่ะจ๊ะ มาบอกไว้ก่อน รอบที่แล้วเร็วมากๆ 10 นาที เต็มเลยรุ่นอาถรรพ์ !_10 รุ่นนี้รุ่น 14 จะมีใครบ้างน่ะ ขอคนที่เคยเรียนแล้ว อย่าเพิ่งสมัครซ้ำน่ะครับให้โอกาศคนอื่นบ้าง ไว้ เดียวถ้ารุ่นเก่าๆ อยากเรียนอาจเปิดคอร์สพิเศษ ให้แล้วกัน ตอนนี้ให้คนที่ยังไม่ได้เรียนได้รับความรู้ก่อนครับ

ปล. กฏของเวปห้ามสัมมนานอกสถานที่ แต่เฮียบอกอยู่ประโยคว่า ถ้าคุณอยู่มานานก็คงไม่มีใครว่าอะไร ผมคิดว่า ผมอยู่ที่นี้มานานพอ !17 แล้วก็เปิดสอนมาถึง 13 รุ่นแล้ว คงไม่มีปัญหาอะไร ถ้าเฮียไม่ให้เปิด ก็คงอดเหมือนกัน แต่ผมมั่นใจในสิ่งที่ผมทำ และฝ่าฟันอุปสรรคมามากพอ !10

น้องทองวันนี้ !54

ตอนนี้น้องทองเทสเขียวล่างบ่อยมากๆ ไม่ยอมหลุดสักที ไม่รู้ปั่นให้ขึ้นอยู่เหรือเปล่าระวังด้วยน่ะครับ ไม่ต้องดูไรมา เมื่อวานก่อนกองทุนซื้อ 5 ตันทองร่วงกระจาย แต่ตอนนี้้อยู่เฉยๆทองขึ้นมาเองได้ไงมันกำลังเล่นอะไรกันอยู่ แต่ที่รู้แน่ๆหลุดเขียวล่าง ใครไม่คัทลอสถ้าหลุดเขียวล่าง น่ากลัวมากๆ !_cd

1. ตอนนี้ทำ 3 เหลี่ยม ชายธงอยู่หลุดทางไหนไปทางนั้น !38

2. ถ้าผ่านธงบน มาแถว 1249+- แล้วไม่ผ่าน อาจร่วงได้ แต่ถ้าผ่านได้ ก็ไปได้ถึง 1255-1260 ได้เลย !57

3. ถ้าหลุดล่างมา อาจลงมาเทส 1230+- อีกรอบ จะเห็นได้้ว่าถ้าลงมารอบนี้จะเป็นการลงมารอบที่ 3 ซึ่งปกติแล้ว การลงมาเทสแนวรับหรือแนวต้านมักไม่เกิน 3 ครั้ง ถ้าครั้งนี้ลงอีกรอบแล้ว หลุด ให้ขายซ้ำไปเลย แต่ถ้าไม่หลุดก็ซื้อได้เช่นกัน แต่ที่สำคัญสุดคือสตอปลอส เพราะถ้าลงมารอบที่ 3 นี้ สามารถ ขึ้นหรือลงแรงได้เลย เทรนเขียวล่างนี้ เรียกว่า เป็นจุดเศษรฐีอีกจุดหนึ่งได้เลย !57 แต่ถ้าผิดทางแล้วไม่ัคัทลอส ก็เรียกว่าจุดยาจกไ้ด้เ่ช่นกัน !ahh

ปล. เดียววันนี้วันศุกร์ คงกลับดึกอีกวัน เพราะว่าจะพา ฟ.แฟนไป happy friday ไปกินข้าวดูหนัง แล้ววันเสาร์ เพื่อนแถวบัานชวนไป ล่องแพอีก วันอาทิตย์ก็มีนัดก๊วนตีกอล์ฟอีก คงกลับดึกๆ วันอาทิตย์เลย อาทิตย์นี้คงไม่ได้พาพ่อแม่ไปเที่ยวไหน อาทิตย์นี้คงเที่ยวของตัวเองอย่างเดียว !ee มีเงินแต่ไม่มีแรงจะมีไปทำไม อย่าลืมไปเที่ยวกันบ้างน่ะครับ ใช้ชีวิต ให้คุ้มค่าที่ได้เกิดมา หาความสุขให้ชีวิต แล้วก็ทำบุญไปด้วย สุขคูณสอง !30

ชอบรูปนี้จังเลยตลกดี !_18

post-725-094190700 1277426049_thumb.jpg

:D :D :) :D :D

ขอบคุณคุณจิ๊วมาให้แนวทางกันให้หายสั่น :D จะได้สู้ๆกับน้องทองต่อปาย คิกๆ

อยู่รุ่น 13 อาถรรพ์ ครับ

รุ่นที่เล่ายาว สอนรู้เรื่อง ไงครับ ผมอยุ่เชียงใหม่

เป็นไปตามคาดทุกอย่างเด่ะ !57

1. ที่บอกให้หลุดเหลืองล่างให้ขาย แล้วก็ร่วงมาทันที !uu แล้วก็ติดเขียวล่างด่านแข็งโป๊กที่ผมบอก แถว 1225+-

2. แต่ถ้าตีกราฟจะเห็นได้ว่าเทรนมันยกมาตรง 1228 พอดีเด่ะถึง 2 ครั้งไม่หลุด !_Rd ตรงนี้ต้องซื้อปิดทำกำไรแล้วซื้อซ้ำ ใครซื้อซ้ำ สบายไป

3. จะเห็นได้ว่าหลุดเทรน แดงบนอีกที่ผมบอก หลุดแดงบนให้ซื้อซ้ำได้เลย เท่ากับมี 2 ก้อนทั้งที

4. แต่ต้องออกก่อนเพราะติดต้านบนเดิมแล้วไม่ผ่าน หรืออย่างน้อยออกก่อน 1 ตัว สบายตูดไป

ปล. เมื่อวานไปไหว้ครูเสร็จ แล้วก็ไปมิตติ้งกับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ กว่าจะกลับเที่ยงคือ ไปดู อิตาลี โดน ซะน่าสงสารเชียว !Kk

ขอยกมาไว้หน้าเดียวกันน่ะงับ

post-725-085828700 1277427712_thumb.jpg

ผมจะเปิดสอนรุ่นที่ 14 ใครสนใจ เตรียม โทรศัพท์ไว้ใกล้ตัว วันจันทร์ 9 โมงเช้าน่ะจ๊ะ มาบอกไว้ก่อน รอบที่แล้วเร็วมากๆ 10 นาที เต็มเลยรุ่นอาถรรพ์ !_10 [/color]รุ่นนี้รุ่น 14 จะมีใครบ้างน่ะ ขอคนที่เคยเรียนแล้ว อย่าเพิ่งสมัครซ้ำน่ะครับให้โอกาศคนอื่นบ้าง ไว้ เดียวถ้ารุ่นเก่าๆ อยากเรียนอาจเปิดคอร์สพิเศษ ให้แล้วกัน ตอนนี้ให้คนที่ยังไม่ได้เรียนได้รับความรู้ก่อนครับ

-- รบกวนขอเบอร์โทรศัพท์และเวลาเรียนด้วยค่ะ ต้องขอโทษด้วยนะค่ะ ตามอ่านมาได้สัก 1-2 เดือนจะกลับไปเอาเบอร์โทรศัพท์ที่ web เก่าก็เข้าไม่ได้แล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ใครทำให้รูปกราฟมันใหญ่ โดยไม่ต้องกดไดไ้หมอ่ะบอกหน่อยครับ

ผมจะเปิดสอนรุ่นที่ 14 ใครสนใจ เตรียม โทรศัพท์ไว้ใกล้ตัว วันจันทร์ 9 โมงเช้าน่ะจ๊ะ มาบอกไว้ก่อน รอบที่แล้วเร็วมากๆ 10 นาที เต็มเลยรุ่นอาถรรพ์ !_10 [/color]รุ่นนี้รุ่น 14 จะมีใครบ้างน่ะ ขอคนที่เคยเรียนแล้ว อย่าเพิ่งสมัครซ้ำน่ะครับให้โอกาศคนอื่นบ้าง ไว้ เดียวถ้ารุ่นเก่าๆ อยากเรียนอาจเปิดคอร์สพิเศษ ให้แล้วกัน ตอนนี้ให้คนที่ยังไม่ได้เรียนได้รับความรู้ก่อนครับ

-- รบกวนขอเบอร์โทรศัพท์และเวลาเรียนด้วยค่ะ ต้องขอโทษด้วยนะค่ะ ตามอ่านมาได้สัก 1-2 เดือนจะกลับไปเอาเบอร์โทรศัพท์ที่ web เก่าก็เข้าไม่ได้แล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ต้องรอดู วันจันทร์ 9 โมงเช้าครับ ห้ามโทรก่อนเวลาที่กำหนด อิอิ

ปล. ไปแล้วครับ โชคดีทุกคน

!thk สําหรับคําวิเคราะห์เช้านี้ ว่าแต่1250-1260 มาจริงไหมน๊อ !38 !38 ...เที่ยวให้สนุกนะคะ ขอให้มีความสุขกับวันหยุดนี้มากๆๆค่ะเพิ่มพลังให้ตัวเอง แล้ววันจันทร์มาดูทองกันต่อค่ะ !thk