ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

น้องทองใกล้ถึงเส้นแนวรับตัวแม่ตัวจริงแล้ว... !54

1. ขึ้นมาติดเส้นชมพูบนตามคาดก่อนย่อลงไปต่อ แต่ว่ามาติดเส้นชมพูบนเวลากลางคืนเลยไปไม่ถึง 1380+- ที่ให้ไว้ เพราะที่เคยบอกไ้ว้เวลาผ่านไปเส้นมันก็จะกดลงมาด้วย เลยให้ดูที่เส้นเป็นหลักครับ ทำให้ติดแถว 1375 แล้วไม่สามารถผ่านขึ้นไปได้ร่วง...เลย...

2. ลงไปแถวแนวรับแถว 1352+- แต่มาแค่ 1355+- ต้องดูว่าจะย่อลงมาอีกไหม

3,4. รอหลุดชมพูบนซื้อตาม หรือรอซื้อตรงเส้นฟ้า ล่างแถว 1353+- สตอปลอส 1342+-

5. เป้าหมาย 1380+- ที่เส้นแดงบนหากผ่านแดงบนได้ก็รอต่อไปที่ฟ้ากลางเลยแถว 1395+-

ปล. เมื่อวานกลับถึงบ้านหกโมงเย็นกว่าๆ กะว่าจะไปนอนสักพักเดียวตื่น 2 ทุ่มที่ไหนได้หลับยาวเลย....เพราะเหนื่อยจากวันศุกร์ เสาร์ ไปงานแต่งงานรุ่นน้อง วันอาทิตย์ตีกอล์ฟ เมื่อคืนสลบทั้งคืน...ต้องขอโทษพี่จิตด้วยที่ทำให้รอ...

ตามกราฟ ถ้าโดนทุบแรงๆต่อ

แนวรับแรก เส้นฟ้าล่าง 1355

แนวรับสอง แดงล่าง 1345

แนวรับสาม ม่วงล่าง 1335

รอครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อ.จิ๊วคะ

น้องทองวิ่งเล่นแถว 1356-1364 ตลอดทั้งวัน ขึ้นลง 3 รอบแล้ว

จะตกตุ๊บมาให้ใจแป่ว หรือเปล่าคะ !_10 หรือจะรีบาวด์ เป็นจรวดสายฟ้า !_06 ขึ้นไปให้ตกใจเล่นคะ !87

ตอนนี้ขอถอนสินบนนะคะ ขอให้ขึ้นฉลุย ถึงจะทำบุญพระประทานนะคะ

ขอสิ่งศักดิ์สิทธิ์ คุณพระ คุณเจ้าช่วยลูกช้างด้วยเถิด โอมเพี้ยง เพี้ยง !21 !21 !21

อ.จิ๊วคะ

เข้ามาบอกแนวโน้มลูกศิษย์ตัวน้อย ๆ หน่อยนะคะ

น้องทองไม่ยอมไปทางไหนเลย เฮ้อ ทำอะไรก็ไม่ได้

เหนื่อยใจจริง ๆ ขอให้หลุดดอยนี้ได้โดยเร็วด้วยเถิด

ขอรบกวนอาจารย์ด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

นั่งดูบอลไทยเพลิน ตอนนี้นำแล้ว 1-0 อิอิ

เหมือนเมื่อเช้าทุกประการครับ ทำกราฟมาให้ดูเพิ่มเติมแล้วกันครับผม

1. ตอนนี้หลุดเทรนลงชมพูบนได้แล้ว และลงไปหาแนวรับตัวแม่ของจริงที่ 1253+- ตามที่บอกเด่ะเลย ตอนนี้ใครที่ซื้อแถวตรงนี้ไว้ก็สตอปลอส 1342+-

2,3. เป้าหมายยังคงเดิมครับ หลุดชมพูบน รอ 1380+- ครับ แต่ถ้าติดน้ำเงินบนที่มันสร้างขึ้นมาใหม่ ก็ออกก่อนแถว 1368+- ครับ

คำแนะนำ เหมือนเดิม เสี่ยงซื้อ 1353+- สตอปลอส 1342+- เป้าหมายแรก 1368+- เป้าหมายสอง 1380+-

post-725-017440100 1289914012.jpg

set50 ทำไว้เมื่อเช้า พอดีงานเข้าลืมเอาลง แต่ก็เหมือนที่บอกเมื่อวานว่า 714+- ไม่ผ่าน ร่วงต่อ แล้วมันก็มาได้แค่ 716 สูงสุดแล้วก็ร่วงกระจายตามคาด....

post-725-094398700 1289914562.jpg

น้องทองจ๋าลงไปรับ 1352x แล้ว ขึ้นไปโลดเลยนะ !023

จะได้ปิด L เสียที !033

set50 ทำไว้เมื่อเช้า พอดีงานเข้าลืมเอาลง แต่ก็เหมือนที่บอกเมื่อวานว่า 714+- ไม่ผ่าน ร่วงต่อ แล้วมันก็มาได้แค่ 716 สูงสุดแล้วก็ร่วงกระจายตามคาด....

จารย์ขาหนูดอย set ที่ 712 ค่ะ

มีอีกไม้เอาไงดีคะ ตอนนี้ คิดไรไม่ออกเลยย จุกค่าาาาา

จารย์ขาหนูดอย set ที่ 712 ค่ะ

มีอีกไม้เอาไงดีคะ ตอนนี้ คิดไรไม่ออกเลยย จุกค่าาาาา

set50 ตอนนี้ก็ติดแนวรับสำคัญเหมือนกันครับห้ามหลุดตรงนี้เด็ดขาดเลยครับ ต้องดูดาวโจนคืนนี้ก็พอจะรู้ครับว่าพรุ่งนี้จะรีบาว์ดหรือว่า จะลงต่อ เพราะตอนนี้ติดฟ้าล่างเส้นสำคัญอย่างแรงหลุดตรงนี้น่ากลัวมากๆครับ อาจต้องยอมคัททิ้ง เพราะว่า ถ้าหลุดฟ้าล่างแล้วกลับเข้าไม่ได้อาจร่วงต่อยาวๆ เพราะว่ามันปั่นมานาน พอคนตกใจก็จะแหขายตามๆ กันครับคนที่ไม่มีสตอปลอส ก็จะไม่รอดได้ครับ ต้องทำใจคัททิ้งหากหลุดฟ้าล่างครับ

ปล.จริงๆ วันนี้ตอนที่หลุด 707 ควรคัททิ้งครับแต่ผ่านไปแล้วต้องรอดูฟ้าล่างนี้แหละครับ ถ้ารับอยู่ก็เด้งขึ้นมาใหม่ครับ แต่ถ้าเด้งรอบนี้ไ่ม่ผ่าน 708+- ควรคัททิ้งก่อนครับ

ถูกแก้ไข โดย clubjew

น้องทองจ๋าลงไปรับ 1352x แล้ว ขึ้นไปโลดเลยนะ !023

จะได้ปิด L เสียที !033

โอม....เพี้ยง..... !_06 !_06 !_06

หลุด 1353 ไปเรียบร้อยไม่ได้มากิน 1360 ด้วย ยาวหละงานนี้

จารย์จิ๊วคับ ตอนนี้ทำ low แล้ว เป้าหมายเปลี่ยนไปไม๊คับ(ถ้ากรณีเด้งขึ้น)

ขอบคุนคับ