ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

:wub: :wub: ขอบคุณค่ะ ส่วนใครว่าจารย์อวบ ไม่จิ๊งไม่จิง กำลังสมส่วนภูมิฐานสุดๆ :lol: :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มาขอบคุณอ.จิ๊ว ด้วยค่ะ เมื่อวานนี้สนุกมากค่ะ อ.คุยเก่ง ส่วนลูกศิษย์คนนี้ตอนเรียนก็เข้าใจนะคะ พอกลับบ้านจะโม้ให้สามีฟัง ว่าอ.ให้หัดตีกราฟแบบนี้นะ แล้วอ่านค่า พอถึงตอนอ่านค่าเท่านั้นแหล่ะ ตอบแบบที่อาจารย์ตอบไม่ถูกค่ะ เลยบอกสามีว่าต้องฝึกตามอ.บอกต่อไปว่า เลื่อนกราฟไปที่อดีตแล้วหัดตีเส้น แล้วอ่านค่าจดไว้ แล้วค่อยเลื่อ scroll barไปทางขวา เพื่อดูว่าเราอ่านถูกหรือปล่าวค่ะ

ที่แน่ๆรอบหน้า จะชวนพี่ที่ทำงานไปด้วยค่ะ

ประทับใจอ.จิ๊วมากกกๆๆๆค่ะ

พรที่ อ.จิ๊วให้มานั้น ขอให้กลับมาหา อ.จิ๊วและครอบครัวอ.ทุกๆๆท่านด้วยนะคะ ดีใจที่รู้จักอ.จิ๊ว แบบตัวจริงเสียงจริงค่ะ

ขอบคุณคร้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาบ d5f02ecd.gifd5f02ecd.gifd5f02ecd.gif

จัดตามไปอีก 10 เหรียญ บวกของเก่าที่อาจาย์ให้ขายซ้ำอีก 10 เหรียญ

หนัก เลยงานนี้

:ph34r: help!! น้ำมันมันจะมีย่อลงอีกมั้ยคะ หรือนางต้องตัดใจตัดขาดทุนไปเลยอ่ะ มันพุ่งๆๆๆตลอดเลย เครียดมากๆเลย ช่วยด้วยยยค่าาาา :ph34r: :ph34r:

อ.จิ๊ว วันนี้ไม่เข้ามาโพสต์กราฟสวย ๆ ให้ดูเหรอคะ

สงสัยอ.จิ๊วจะไปเที่ยวต่างจังหวัดช่วง long weekend แน่ ๆ เลย

น้องน้อย ๆ รอ อ. จิ๊วอยู่นะคะ

อ.จิ๋ว หายไปหลายวัน ไม่รู้ปิดพอร์ทไปหรือ ยัง ก่อนจะไปเที่ยว

ตอนนี้ทองขึ้นจากที่ให้ไว้น่าดู S ตามไปโดนไปหลายอยู่เหมือนกัน แต่ก้คัทลอสไปละ

ตอนนี้รอ อ. กลับมาจากไปเที่ยว ใครยังไม่ได้คัทลอส ก็คัทไปก่อนดีกว่านะคับ

รออ.มาวิเคราะห์เพิ่มดีกว่า เกรงว่าจะโดนอีกสักฉึบสองฉึบ

Tonight ....1420 !!!

Waiting for tomorrow......

ถูกแก้ไข โดย @WuT

น้องทองใส่เกียร์หมา... !_06

จากการที่ได้สอนรุ่นที่ 26 วันพฤหัสบดีที่ผ่านมา ผมก็ยังบอกเลยว่าตอนนี้น้องทองเกิดได้ทุกรูปแบบต้องระวังเพราะตัวผมเองยังงงเลยว่ามันจะเล่นแบบไหน เพราะว่ามันยืนเหนือเส้นกลางเทรนก็สามารถไปน้ำเงินบนได้ แล้วก็ทำขา 3 เทรนเขียวก็สามารถย่อลงมาเส้นเขียวล่างให้เก็บได้ แล้วยังเกินเทรนชมพูอีกให้เล่นสั้น ช่วง 1380-1400 เลยบอกว่า งงเหมือนกัน แต่การมีสตอปลอสจะช่วยเราได้กรณีเราเลือกผิดทาง เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 2 ธค ผมยังบอกเลยว่ามันเล่นได้ทั้ง 3 ทา่งต้องระวัง.... !_00

1. จะกราฟเมื่อวันศุกร์ มันย่อลงมา 1385+- จะเห็นได้ว่าไม่หลุดเส้นกลางเทรนตรงนี้ใครปิดทำกำไรแล้วซื้อก็สบายหน่อย (เป็นการเืลือกเล่นขอที่ 3 ที่ให้ไว้วันพฤหัสบดีตอนสอนรุ่นที่ 26)

2. แล้วมันก็เ้ด้งขึ้นมาแถว ชมพูบน sideway จะเห็นได้ว่ามันไม่ได้ติด 1396+- ที่ให้ไว้เลย ไม่ควรขายอย่างยิ่ง และห้ามขายซ้ำเด็ดขาด... สิ่งที่ต้องทำคือ ใครที่ขายไว้ตั้งแต่อังคาร 1391+- ควรคัทลอสแถว 1401+- เพราะมันแหกเทรนชมพู !065 แล้วเปลี่ยนเป็นซื้อแทน... !19

3. ตอนนี้ติดเหลืองบน แล้วทำขาร่วมแล้ว และยังทำเทรนซ้อนเทรนด้วย ใครที่ไม่ได้ทำอะไรก็รอหลุดเทรนฟ้าย่อย ก็ขายตามไปเลย !87

4. ตอนนี้จุดเทรนน้ำเงินบน แนวสบัดหางของรอบที่แล้ว น่าจะมาได้สูงสุด 1340+- ตรงนี้น่าจะเป็นจุดปลอดภัยสุดในการขาย.... !57

คำแนะนำวันนี้ 1. ใครที่ติดขายอยู่ต้องคำนวณเงินของท่านดีๆ ว่าสามารถรอได้ถึง 1340+- ( อาจสบัดหางได้ถึง 1350+-)อย่างน้อยน้องทองก็คงจะย่อไปเทสเ้ส้นกลางเทรนแถว 1400 ให้ได้ออกแน่ๆ คงไม่ขึ้นอย่างเดียว... แต่จริงๆ แล้วถ้าคัทลอส ที่ผมบอกแถว 1401-1403 แล้วมาขายตรงนี้ จะทำให้เราประหยัดไป 20 เหรียญที่เดียว ผมเลยย้ำเสมอไม่ว่าสอนกี่รุ่นก็ตามว่า กฏเหล็กในการลงทุน 3 ข้อ ถ้ามีสตอปลอส ก็ข้ออื่นๆ ก็จะไม่เกินทันที... !uu

2. ใครที่ขาย 139x แล้วคัทลอส 1401+- ตามที่ผมบอกแต่ไม่กล้าซื้อแถว 1400 นั่งดูเมื่อวานมาทั้งวัน วันนี้ก็รอหลุดฟ้าล่าง แล้วขายตาม สตอปลอสเมื่อกลับเข้าเทรนฟ้าก็แล้วกันครับ !54

3. ใครหัวใจปอดๆ ชอบปลอดภัยก็รอขาย แถว 1440+- ตรงนี้คิดว่าน่าจะปลอดภัยสุดๆ แต่สตอปลอสเหนือ 1350+- ก็ดี เพราะการลงทุนอะไรก็เกิดขึ้นได้ !ahh

ปล. ต้องขอโทษทุกคนด้วยที่เมื่อวานไม่ได้มาวิเคราะห์ พอดีพาพ่อแม่แล้วก็ฟ.แฟน ไปไหว้ พระที่แดนมหามงคง ที่อ.ไทรโยค จ.กาญจนบุรี บ้านเกิดนี้แหละไม่เคยไป คิดว่ามันใกล้ๆ แล้วก็ขึ้นเขาไม่ไกล ปรากฏว่า ขึ้นเขาใช้เวลาชั่วโมงครึ่ง เพราะว่าพ่ออายุ 62 แล้ว แม่ก็ 60 แล้ว พักหลายรอบกว่าจะถึง ส่วนขาลง พักรอบเดียวยังใช้เวลา 45 นาทีเลย ขึ้นลง ขาสั้นดิ๊กๆ เลย แต่ข้างบนสวยมากๆ ขึ้นไปถึงแล้วหายเหนื่อยเลย...ไปขอพรให้พระท่านคุ้มครองทุกคนด้วยครับ.... !10 !10 !10 เลยทำให้กว่าจะกลับถึงกรุงเทพ 3 ทุ่ม สลบทันที !37

post-725-090487900 1291676735.jpg

ถูกแก้ไข โดย clubjew