ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

คุณ hunk-hunk ครับ กราฟยังผิดนิดหน่อยครับ...กราฟเราต้องยึดจากเทรนหลักก่อนครับจึงจะประเทรนเขาไปหาได้ แต่เท่าที่ผมดูมากหลายๆกราฟ คุณ hunk จะพยายามลากกราฟมาให้ติดกับปัจจุบันเลย ต้องฝึกจากกราฟ อื่นๆ ด้วยครับ จะเห็นภาพมากขึ้นครับ...เพราะว่ากราฟที่ลงสวนใหญ่ จะไม่เหมือนกราฟผม จะมีบ้างที่เหมือนกับผม กลัวเพื่อนๆ เข้ามาเดียวสับสน กับที่ผมลงและที่คุณ hunk ลงครับ อย่างกราฟ น้ำมัน จะหลุดเทรนลงได้ต้องผ่าน เทรนน้ำเงินบนในกราฟผม แถว 87.5 แต่ของคุณ hunk ลากลงมาติดตอนนี้เลย ถือว่าผิดในทฤษฏีผมครับ... !uu

ปล. แต่ผมก็อาจผิดได้ครับ...แต่เป้าหมายเดียวกันคือน้ำมันยังขึ้นอยู่....

ขอบคุณครับ อาจารย์

สงสัยจะลากไปหาธงของตัวเองเรื่อยเลย :) :)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้องออยเทรนเดย์

ถ้าทะลุชมพูบนได้ละก็..

ได้ใช้น้ำมันแพงกันแน่พวกเรา :D :D :D

แก้ไขกราฟใหม่ ตามคำชี้แนะของ อาจารย์post-3602-035597800 1318301859.gif

น้องทองเทรนย่อย 4 ชม. 1 ชม. และ 30 นาที...มาให้ดู

1. จุดนี้หากทำ triple top ไม่ผ่าน อาจมีร่วงแรงๆ ได้ !ahh แต่หากผ่านไป 1700 แล้วย่อกลับลงมาไม่หลุด 1680+- ก็อาจไปแรงได้

2. สาเหตุ ที่ควรปิดทำกำไรทั้งหมดก่อนเพราะว่าตรงนี้ เป็นจุดที่มีแนวตัว 3 ตัว ทั้งเทรนเขียว เทรนชมพู และเทรนเหลือง... ตรงนี้นักเรียนจะรู้ดี เรียกว่าจุด triple piont ควรปิดทำกำไร แล้วเปลี่ยนทางอย่างยิ่ง !ee เพราะเป็นจุดแข็งแรงจุดหนึ่งเลย แต่จุดนี้ก็มักมีการสบัดหาง...ไปหาเทรนหลักด้วยที่ผมบอกในกราฟเทรนใหญ่ เลยบอกว่าใครขาย 1680+- ตรงนี้ต้องถือยาวนิดหนึ่ง เพราะว่าเป้าหมายการรีบาว์ดอยู่ที่ 1700 มันเลยอาจสบัดหาไปตรงนี้ได้ และเท่ากับจุดนี้ 1700 ก็จะเป็นจุดขายปลอดภัย...ด้วย..

3. เป้าหมายแรก 1650+- ตรงนี้จะลงมาทำขา 4 เทรนชมพู แล้วขึ้น 5 ที่บอกดูยากสุดว่าจะขึ้นไปได้แค่ไหน ถ้าทำ 5 เต็มก็คงได้ 1700+- แต่หากหลุดตรงนี้ ใครที่ซื้อ 1650+- เพื่อเล่นสั้นต้องคัททิ้ง เพราะว่าจะหลุดเทรนขึ้นด้วย เท่ากับจบขารีบาวด์ที่จะขึ้นไปหาแดงบน...ร่วงครั้งนี้อาจเห็น 1500+- หรือต่ำกว่าได้เลย !_00

+1 ค่ะ !thk

ขอบคุณมากครับ อ.จิ๊ว

กราฟ SET50 ถ้าผ่านเทรนลงใหญ่ (ฟ้าบน) ได้ จะแสดงว่ามีโอกาสเปลี่ยนเป็นเทนรขาขึ้น ได้เลยใช่มั้ยครับ อาจารย์ :huh:

ขอบคุณอ.จิ้วค้า

ขอให้แคล้วคลาดจากนำ้ท่วมนะคะ

+1 ด้วยความเคารพค่ะ

ท่าน อ.จิ๋ว คะ

เราควรทำขายที่เท่าไหร่คะ ทำที่ 1680 ได้ไหมคะ รบกวนด้วยนะคะ !32 !32

เรียน อ.จิ๋ว

ผมสมัครเรียนไว้กับอาจารย์ อาทิตย์นี้น้ำน่าจะท่วม กทม. ผมอยู่ต่างจังหวัด ไม่ทราบว่ายังจะมีการเรียน ในวันพฤหัสบดี นี้อยู่หรือเปล่าครับ ในความเห็นของผมน่าจะรอให้พ้นวิกฤติน้ำท่วมก่อน ....ขอแสดงความนับถือครับ....

ปล.ผมเปิด L ไว้ที่ 1671 ควรจะปิดก่อน หรือรอทำกำไรดีครับ.. :wub:

ซู๊ดยอดเลยค่ะ อ.จิ๋ว ว่าแต่แนวโน้มทองจะดีดตัวขึ้นไปต่อได้ หรือ จะดิ่งไป 1500+ กันค่ะอ.จิ๋ว

สวัสดีค่ะ อ.ค่ะ ถ้า short set 50 ไว้ที่ 660 ควรจะปิดที่เท่าไหร่ดีค่ะ ตอนนี้มันขึ้นไปแล้วอ่ะค่ะ :wacko: