ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

อันนี้เป้นกราฟราย 4 ชั่วโมงครับก็ให้ดูภาพรวมคร่าวๆ ซึ่งน่าจะไปตามแนว trend สีฟ้านะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กราฟทองแท่ง ราย 30 นาที ตอนนี้ ทองกำลังจะไปตาม trend สีขาวครับ

ถูกแก้ไข โดย peng

ด้านบนเป็นกราฟทองแท่ง ราย 4 ชั่วโมงครับ ให้ดูภาพรวมครับ

ตอนนี้เป็นเทรนซ้อนเทรน หากกลับเข้าเทรนสีขาวไม่ได้ท่าทางจะร่วงยาว รอย่อแล้วซื้อตาม :wub:

ถูกแก้ไข โดย Goldsaveus

ตอนนี้เป็นเทรนซ้อนเทรน หากกลับเข้าเทรนสีขาวไม่ได้ท่าทางจะร่วงยาว รอย่อแล้วซื้อตาม :wub:

เทรนสีขาว คือเท่าไหร่คะ :o

มาอีกแล้วครับ

มาเล่าให้ฟังว่า ผมทำไงกับน้องทอง

1.ผมก็ซื้อไว้แถวๆนี้ เพราะมันพุ่งแรงดี น่าจะทะลุเขียวบนได้

2.ตอนนี้ก็เฝ้าระวัง อย่าให้มวลแท่งเทียนสีแดงๆ ฝ่าแนวกั้นแท่งเทียนแนวสีน้ำเงินเข้ามา

ถ้าเข้ามาได้ก็ปิด เก็บลำไยเข้ากระเป๋า

แล้วก็รอดูซิว่าจะลงไปถึงไหน แต่ไม่น่าจะกลับเข้าแนวชมพูได้

ถ้าเห็นเหนื่อยๆ ก็เริ่มหาจังหวะซื้อใหม่

แต่ถ้าเข้าแนวสีน้ำเงินไม่ได้ก็ปล่อยให้ลำไยพวงโตไปเรื่อยๆ B) B)

post-3602-083108600 1319710283.gif

และแล้วคันกั้นแท่งเทียนสีน้ำเงินก็ยังทำงานได้ดี มวลแท่งเทียนตีฝ่าลงมาไม่ได้

แล้วจะทำไงต่อ ก็สรุปออกมาได้แบบนี้ครับ

หลุดฟ้าล่างปิด เก็บลำไย ทะลุฟ้าบนซื้อซ้ำไปอีกชุด หึ หึ หึ B) B) post-3602-097368700 1319726281.gif

[quote name=(^_^).เฟิร์ส.(^_^)' date='27 ตุลาคม 2011 - 17:10' timestamp='1319710243' post='174608]

เทรนสีขาว คือเท่าไหร่คะ :o

เทรนสีขาว คือ ขอบเขตที่น้องทองจะเดินไปนะครับ(ในรูปราย 30 นาทีจะเห็นชัดครับว่าเป็นเทรนขอบเล็กที่สุดครับ หรือสีอาจจะอ่อนเหมือนสีเทาหน่อยนะครับ)

เส้นบนก็ถือเป็นแนวต้าน เส้นล่างก็เป็นแนวรับครับ ถ้าหลุดขึ้นหรือลง ก็ต้องดูเทรนที่ใหญ่กว่าครับก็จะเป็นตัวกำหนดแนวรับหรือต้านอันต่อไปครับ

ขอโทษด้วยนะครับที่มาตอบช้า ยุ่งเรื่องการเตรียมรับมือน้ำท่วมอยู่ครับพึ่งว่ามาดูน้องทอง และมาตอบนี่ละครับ

เป้าหมายต่อไป จะลุ้นให้ผ่าน 1756 ได้หรือเปล่าน๊อ :blush:

และแล้วคันกั้นแท่งเทียนสีน้ำเงินก็ยังทำงานได้ดี มวลแท่งเทียนตีฝ่าลงมาไม่ได้

แล้วจะทำไงต่อ ก็สรุปออกมาได้แบบนี้ครับ

หลุดฟ้าล่างปิด เก็บลำไย ทะลุฟ้าบนซื้อซ้ำไปอีกชุด หึ หึ หึ B) B) post-3602-097368700 1319726281.gif

ตอนนี้ยังไม่มีของจะเก็บตอนไหนดีครับ

ด้านบนเป็นกราทองแท่งราย 30 นาทีครับ จากกราฟเดิมน้องทองไม่เดินไปตามtrend สีขาวแล้วก็เลยลบออกจากกราฟ ตอนนี้น้องทองน่าจะเคลื่อนไปตาม trend สีเขียวแต่ ก็มี trend สีฟ้าเป็นตัวกำหนดแนวต้านอีกทีครับ(เพราะtrendฟ้าจะมีความสำคัญกว่าtrendเขียวครับ หรือมีขนาดใหญ่กว่าครับ)

ถูกแก้ไข โดย peng

อันนี้เป็นกราฟทองแท่งราย 4 ชั่วโมงให้ดูแนวtrend สีฟ้านะครับ (ดูในภาพรวม)