ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

:01 ขอบคุณ อ.จิ๋ว ขอรับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

set50 สงสัยจะหมดแรงไปต่อแล้ว ถือรอไปก่อนได้มั้ยครับ

ช่วงนี้ตลาดไหนๆ ก็ไม่น่าเข้า volatility สูงมากๆ ระดับ 1-3% ทั้งบวกและลบ โดนกันกระจาย เมื่อวานนี้ขึ้น กระชากให้ซื้อ พอลุยตามเข้าจริง วันนี้ทำท่าจะหนังคนละม้วน ช่วงนี้ไม่น่าถือสัญญาข้ามวัน มันชอบเปิดกระโดดทะลุจุด cut อย่าว่าแต่ข้ามวัน แค่ข้ามช่วง break กลางวัน ยังคนละเรื่องเลย ยากจริงๆ เมื่อวานพึ่งบวกมา 10+++ จุด วันนี้ทำท่าจะโดนเอาคืนอีกละ ดูจุด stop กันดีๆ นะคะ จริงๆ ที่นี่มีอาจารย์ดีคอยดูจุด stop ให้อยู่แล้ว ไม่น่าเป็นห่วงนะ คิคิคิ แอบเข้ามาอ่านค่ะ ยังไม่กล้าลุยด้านไหนเลย เพราะมันผันผวนไปหน่อย ถือข้ามวันไม่ได้ เล่นกันแรงอีกต่างหาก เฮ้อ..... :bye

ช่วงนี้ตลาดไหนๆ ก็ไม่น่าเข้า volatility สูงมากๆ ระดับ 1-3% ทั้งบวกและลบ โดนกันกระจาย เมื่อวานนี้ขึ้น กระชากให้ซื้อ พอลุยตามเข้าจริง วันนี้ทำท่าจะหนังคนละม้วน ช่วงนี้ไม่น่าถือสัญญาข้ามวัน มันชอบเปิดกระโดดทะลุจุด cut อย่าว่าแต่ข้ามวัน แค่ข้ามช่วง break กลางวัน ยังคนละเรื่องเลย ยากจริงๆ เมื่อวานพึ่งบวกมา 10+++ จุด วันนี้ทำท่าจะโดนเอาคืนอีกละ ดูจุด stop กันดีๆ นะคะ จริงๆ ที่นี่มีอาจารย์ดีคอยดูจุด stop ให้อยู่แล้ว ไม่น่าเป็นห่วงนะ คิคิคิ แอบเข้ามาอ่านค่ะ ยังไม่กล้าลุยด้านไหนเลย เพราะมันผันผวนไปหน่อย ถือข้ามวันไม่ได้ เล่นกันแรงอีกต่างหาก เฮ้อ..... :bye

สู้สู้นะค้าาาาาาาา

พี่กุ้งเข้ามาบ่อยๆนะคร้า ....^^

สวัสดีค่ะอาจารย์มารออ่จารย์ค่ะกำลังหัดตีเส้นค่ะจากลูกศิษเกิลแก้งค่ะ แต่เซ็ท50ตียากจังค่ะ ถามนิดค่ะ เราจะรู้ได้ไงค้ะว่าหลุดเทรนแล้ว เพราะบางที่อาจารย์ให้ทำกำไรเมื่อวิ่งมาชนเส้นนี้แล้วปิดแต่บางครั้งมันลงไป2-4และทำถ้าจะขึ้นไม่ขึ้นอาการน่าเป็นห่วงและสุดท้ายมันหลอกสำเหร็ดค่ะแต่บางครั้งมันด็หลุดจริงเราจะสังเกตุอย่างไงดีอาจารย์

ขอคุณล่วงหน้าค่ะ

อาจารย์งงไหมค้ะ

พี่กุ้งเข้ามาบ่อยๆนะคร้า ....^^

ช่วงนี้ยุ่งมากค่ะ เลยไม่ค่อยได้ post อะไร wave 4 ใหญ่ทั้งคู่ ทั้ง SET และ ทอง เล่นยากเหวี่ยงแรง 2-3% แค่ข้ามวัน เลยไม่เอาดีกว่า ไม่ชอบเสียวค่ะ คิคิคิ

ถ้าดูตามสถาณการณ์ SET โดน 2 เด้ง ทั้งศึกนอกบ้าน (เศรษฐกิจโลก) และศึกภายในบ้าน (เสื้อหลากสี) เฮ้อ.... ได้ไม่คุ้มเสียค่ะ อยู่ห่างๆ ตลาดซักพักจะดีกว่า (ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ เพราะชอบถือแบบสบายใจ และนานหน่อย ไม่ชอบเอาของกลับบ้านแล้วต้องมานั่งลุ้นว่าพรุ่งนี้ต้อง cut ราคาไหน) :17

ทองก็ wave 4 ใหญ่เหมือนกัน เหวี่ยงกันกระจาย ทั้งคนถือ Long และ short อันนี้ยิ่งยากกว่าเพราะทอง run 24 ชม ไม่ค่อยเปิดโอกาสให้เราได้ stop ใกล้ๆ ตื่นขึ้นมาก็แถวๆ เหวนรกไปแล้ว หรือถ้า short ก็นู่นแล้วถ้าจะปิดก็โดนยอดดอย ถ้าเข้าอาจต้องดูสัญญาณระดับ quarter น่าจะ work กว่า เพราะถือระดับวันหรือ week อาจจะโดนปั่นหัว เหนื่อยค่ะ ขอพักรบก่อน ให้เห็นแสงสว่างที่ปลายอุโมงค์ซักนิดค่อยตามก็ไม่สาย แล้วแต่คนชอบนะคะ มี อาจารย์ดีคอยแนะนำอยู่แล้ว ก็เข้าออกตามระบบที่ตัวเองใช้จะปลอดภัยพอควรค่ะ :bye

สวัสดีค่ะอาจารย์มารออ่จารย์ค่ะกำลังหัดตีเส้นค่ะจากลูกศิษเกิลแก้งค่ะ แต่เซ็ท50ตียากจังค่ะ ถามนิดค่ะ เราจะรู้ได้ไงค้ะว่าหลุดเทรนแล้ว เพราะบางที่อาจารย์ให้ทำกำไรเมื่อวิ่งมาชนเส้นนี้แล้วปิดแต่บางครั้งมันลงไป2-4และทำถ้าจะขึ้นไม่ขึ้นอาการน่าเป็นห่วงและสุดท้ายมันหลอกสำเหร็ดค่ะแต่บางครั้งมันด็หลุดจริงเราจะสังเกตุอย่างไงดีอาจารย์

ขอคุณล่วงหน้าค่ะ

อาจารย์งงไหมค้ะ

งง เหมือนกันเดียวดูกราววันนี้ดีกว่าครับ 555

น้องทอง 30 นาที.....

ที่บอกเมื่อวานเป็นวันที่ดูทองอยากวันหนึ่ง แต่ก็ที่บอกก่อนหน้านี้ว่าให้ดูเทรนใหญ่เป็นหลักก็คือเทรน week นั่นเอง ว่าตอนนี้มันกลับเข้าเทรน week ไม่ได้ แต่ถ้าเล่นสั้นตามที่ผมบอกเมื่อวานต้องมีสตอปลอส ไม่งั้นงานงอกแน่ๆ เดียวทำกราฟ week ให้ดูอีกทีครับ....

1. จุดให้เสี่ยงซื้อ 1618+- แล้วให้คัทลอส 1608 โดนจนได้เราหลังจากหลบมันมานาน.... :_02

2. ขึ้นไปได้แค่ 1628+- ติดเส้นกลางเทรนย่อย แล้วมันก็คือ ขา 5 กุดเทรนฟ้าด้วยมานั่งมอง ไม่น่าซื้อเลยตรง 1618 เพราะขา 4 ขึ้น 5 ดูยากที่สุด แต่ชอบเสี่ยงเลยโดนไปซะ 555

3. หลุดเทรนแล้วกลับเข้าเทรนฟ้า ไม่ได้ใครเฝ้าหน้าจอเห็นตรงนี้ไม่ดีแน่ๆ ควรปิดทำกำไรหรือคัททิ้งก่อนแถว 1621+- ถ้าเสี่ยงขายตามไปเลยตรงนี้สบายไป....

4. ดันหลุดแดงล่างเทรน 4 ชม. ลงมาอีก ไม่ติดเทรนแดงเลยที่ให้ซื้อเมื่อวาน 1690+- ไม่ควรซื้อเด็ดขาด...เพราะมันขึ้นไปไม่ผ่านเทรนแดงอีกต่างหากตอนนี้อาจร่วงต่อ...

5. เท่าที่ดูหากชอบเล่นซื้อ ก็รอซื้อแถว 1560+- คัททิ้ง 1550+- เทรนย่อยไปก่อน หรือใครชอบปลอดภัยสุดๆ ก็ไปรอแถว low เก่า 1530+- ครับผม....

ปล. เมื่อวานสอนนักเรียนรุ่น 60 ได้เงินทำบุญ 6700 บาท หักค่าสถานที่ 1000 บาทเหลือ 5700 บาท ร่วมกับรุ่น 59 อีก 4000 บาทตอนนี้มีเงินทำบุญร่วม 9700 บาทครับ เดียวจะนำไปทำบุญแล้วจะมาบอกอีกทีครับผม :Announce

ถูกแก้ไข โดย clubjew

ตามคาดดีที่ไม่เข้า ร่วงแรงมากๆครับ ขอบคุณอาจารย์จิ๊วมากๆครับ