ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

น้องทอง....

1. จุดให้เสี่ยงขาย 1690+- แล้วมันก็ร่วงตามคาดเด่ะ

2 ดันไม่หลุด low ย่อย แถว 1568+- หากทะลุแดงบนควรปิดทำกำไรเอาค่าขนมก่อน แม้เพียงน้อยนิด....แถว 1580+-

3. หากร่วงต่อ อาจร่วงไปเป้าหมาย 1540+- ตามเป้าหมายได้ เสี่ยงซื้อตรงนี้ คัททิ้ง 1530+- แต่แถวนี้หากให้ต้องการเล่นยาวพอได้ อาจรอซื้อซ้ำแถวเทรนเดย์ 1500+- หากร่วงต่อแล้วคัททิ้งทั้งหมด 1480-1490 หลุดแถวนี้ตัวใครตัวมันครับ

4. หากทะลุดแดงบนน่าจะเทสเขียวล่างแถว 1600+- อีกครั้งรอเสี่ยงขายตรงนี้แล้วกัน คัททิ้ง 1610+-

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้องออย เมื่อวานเซฟผิดต้องขอโทษด้วยครับ วันนี้จัดเต็มละเอียดยิบไป.....

เห็นพ่อว่าต้นทุนทองประมาณ 1200 USD เองหรือครับอาจารย์

ขอบคุณ ขอรับ อ.จิ๋ว มาแต่เช้ัาเชียวนะขอรับ :01

กราฟดูราคาน้ำมัน ใช้ของที่ไหนครับอาจารย์ว่าจะลองศึกษาดู ผมเปิดของ brent ,ไม่เหมือนของอาจารย์ครับ ศิษย์รุ่น 49

เห็นพ่อว่าต้นทุนทองประมาณ 1200 USD เองหรือครับอาจารย์

3 ปีที่แล้วเข้าว่าต้นทุนอยู่ที่ 800 เหรียญเอง แต่พอมันขึ้น พวกค่าแรงและเวลา ทำให้มองว่าอยู่ที่ 1200 เหรียญ แต่ที่ขึ้นมาทุกวันนี้มาจากการปั่นตลาดของนักลงทุนครับ ที่เคยบอกว่าทองรูปพรรณ ไม่มีคนซื้อใช้ มีแต่ซื้อทองแท่งเก็งกำไร หาเศรษฐกิจกลับมาฟื้น ทองอาจร่วงระนาวได้ แต่ทุกวันนี้คนก็ยังมองว่า เศรษฐกิจยังไม่ดี เป็นโอกาสของน้องทองที่จะขึ้นต่อ....แต่ผมมองกลับกันว่า การลงทุนอะไรก็เกิดขึ้นได้ stoploss ช่วยคุณได้ มองเล่นๆน่ะครับ ถ้าเรามองว่าเป็นโอกาสดีที่ทองจะขึ้นต่อเพราะเศรษฐกิจโลกไม่ดี แต่กองทุนใหญ่อาจมองว่า นี้แหละเป็นโอกาสเผาแม่งเมาให้ตายสนิทเมื่อคนทั่วไปมองว่าราคาต่ำแล้ว....

ปล. การลงทุนต้องยอมรับความเสี่ยงและป้องกันต้นทุนเพราะมันคือเงินที่ลำบากกว่าเราจะหามาได้ สรุปการลงทุนคือการรักษาต้นทุน หากต้นทุนหมดก็อดลงทุน สิ่งที่ช่วยได้คือ stoploss ครับ

กราฟดูราคาน้ำมัน ใช้ของที่ไหนครับอาจารย์ว่าจะลองศึกษาดู ผมเปิดของ brent ,ไม่เหมือนของอาจารย์ครับ ศิษย์รุ่น 49

ของ millennium นั่นแหละครับ....