ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

สวัดีค่ะอาจารย์จิ้ว คิดถึงมากๆเลยค่ะ

วันนี้ได้นำคำสอนที่ว่า ความสุขไม่ได้อยู่ที่ความสมปรารถนา...การรู้จักทำใจเมื่อไม่สมปรารถนา ต่างหากเป็นความสุข.

ไปใช้กับเด็กคนนึงทันเวลาที่เค้ากำลังจะแก้ปัญหา ด้วยการหนีปัญหา ได้ผลเลยค่ะอาจารย์ เค้าเปลี่ยนใจแล้ว

และสดชื่นขึ้นทันที ได้ทำความดีแต่เช้า มีความสุขจริงๆ :_087 :10

ขอขอบพระคุณอารย์จิ้วมากๆค่ะ และขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขแบคุณมากครับอาจารย์จิ๊ว ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ :01 :01 :01 :01 :01

ขอบคุณคะอ.จิ๊ว และขอนุโมทนาบุญด้วยคะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับอาจารย์จิ๊ว ขอบคุณอาจารย์จิ๊วมากๆครับ :01

ถูกแก้ไข โดย luasak

ขอบคุณ ขอรับ อ.จิ๋ว ขออนุโมทนาบุญด้วย ขอรับ :gd

ขอบคุณคะ

น้องทอง 1 ชม. ตามนี้เลยครับ

อาจารย์คะ น้องทอง ปรับฐานจบหรือยังคะ ทำไมอาจารย์บอกว่า 1700 ซื้อและเก็บยาวได้คะ

ขอบคุณค่ะอาจารย์ หายไปเจ็ดวัน นานเหมือนเจ็ดปีเลยค่ะ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะอ.จิ้วที่ชี้แนะ ข้าผู้น้อยนับถือๆ

น้องทอง 1 ชม.

1. จุดให้ซื้อสำหรับคนตกรถ 1704+- มาตามคาดเด่ะเมื่อวาน...ใครซื้้อไปวันนี้ลุ้นทะลุชมพูบนได้มีเฮ ส่วนใครที่ติดที่ผมให้ซื้อตั้งแต่ 1711+- ก็ถือต่อไป หากมันร่วงหลุด เขียวล่าง 1705+- ควรปิดทำกำไรก่อน เพราะอาจร่วงยาวต่อได้ ถ้าแม้ จะไม่ได้กำไรหรือขาดทุนนิดหน่อยก็ต้องยอม แล้วรอไปซื้อใหม่ แถวชมพูล่าง 1678+- โน้นเลย

2. เมื่อวาน 1717+- ยังไม่ยอมผ่านเลย sideway ต่อ คิดว่าวันนี้มันคงเลือกทางสักทีว่าจะทะลุชมพูบน หรือหลุดเขียวล่างแล้วไปหาชมพูล่างต่อ...

3. เป้าหมายแรก 1724+- เล่นสั้นปิดทำกำไรก่อนครึ่งหนึ่ง หากทะลุ 1724+- ได้ก็ลุ้นไปต่อ เป้าหมายมองไว้แถว 1750+- ขารีบาวด์รอบนี้....

ปล. มีคนถามว่าปรับฐานจบยัง ผมบอกว่าเลยว่า ไม่รู้ครับผมดูตามเทรนเท่านั้น แต่หากไม่ผ่าน 1750+- อาจเป็นแค่รีบาว์ด์ขึ้นขา 2 แล้วลงขา 3 ลงอีกที 1620+- ได้เลยครับ เพราะตอนนี้เทรนเดย์ใหญ่อยู่ที่ ช่วง 1530 - 1795 ครับ ใครที่ตามผมมาตลอด น่าจะเข้าใจว่าทำไม 1795+- ผมถึงบอกว่าตรงนี้คือจุดปลอดภัยในการขายน่ะครับ ถ้าไม่เข้าใจย้อนกลับไปดูเทรนเดย์ เมื่อวานครับ

ขอบคุณคะ

อาจารย์คะ น้องทอง ปรับฐานจบหรือยังคะ ทำไมอาจารย์บอกว่า 1700 ซื้อและเก็บยาวได้คะ

คำว่าสั้นผมคือ 10 - 20 เหรียญครับ กลางผมก็ประมาณ 20-50 เหรียญ ส่วนยาวผมก็ 50-100 เหรียญ ครับ ผมอาจเรียกผิดน่าจะเรียกเล่นกลางครับ เพราะมองเป็นแค่ขารีบาวด์ เพราะ 1795+- น่าจะจบขาขึ้นแล้วครับ เพราะมันมาจาก 1530 มา 1795+- วิ่งมาประมาณ 250 เหรีญ ตอนนี้คิดว่าเป็นขาลงแต่ไม่รู้ว่าจะลงแค่ไหนครับ ถ้าปรับ 1700+- ที่ผ่านมาจบ แล้วไปต่อ ก็อาจไปได้ถึง 1900+- ใหม่ครับ แต่หากปรับฐานไม่จบ ก็มองอีกที 1620+- ครับ