ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

น้องทอง....

โทษทีมาช้าหน่อย วันนี้วันพระ เพิ่งจัดผลไม้ ไหว้พระสวดมนต์เลยมาช้าครับ

1. จุดให้ซื้อเล่นสั้นน้องทอง 1660+- ก่อนสัก 30% มันขึ้นไปสั้นจริงๆ ทำเอาผมเลยได้ดอยมาด้วยเลย :32

2. มาหาจุดปลอดภัยให้ซื้อตามคาดเด่ะ 1630-1640 ที่บอกเมื่อวานมาติดที่เส้นแดงล่างเทรน 4 ชม และเทรนฟ้าล่างเทรน 30 นาทีที่ 1636+- ตามคาดเด่ะ เลยสอย 1636 เข้ากระเป๋ามาอีกหนึ่งชุด....ตามแผน หากหลุด 1620+- คัททิ้งทั้งหมด ใครเล่นตามผม ต้องยอมคัททิ้งตามผมด้วยน่ะครับ

3. อีก 20% ที่เหลือ หากผ่าน ฟ้าบนเทรน 30 นาที ไล่ซื้อตามไปอีก แสดงว่าเรามาถูกทาง ขึ้นก็ซื้อตามขึ้นไป ผิดทางคัททิ้งเท่านั้น ถูกทางซื้อตามให้มันตาย แต่หากผิดทางเราต้องตัดเนื้อร้ายตั้งแต่เนินๆ

4. เป้าหมายแรก 1680+- ที่ชมพูบนเทรน 1 ชม ก่อน ปิดเอาค่าขนมสักครึ่งหนึ่งก่อน

5. เป้าหมายหลัก 1720+- ที่เทรน 4 ชมแดงบน ปิดเอาค่าขนมทั้งมหด

ปล. 1 เมื่อวานสอนนักเรียนรุ่น 75 ได้เงินทำบุญทั้งหมด 2850 บาท หักค่าสถานที่ เหลือเงินทำบุญ 1850 บาท เดียวปีใหม่ผมไปเที่ยวแล้วจะเอาเงินส่วนนี้ไปทำบุญแล้วจะมาบอกอีกที่ว่าทำที่ไหนครับ

2. ผมมีแผนของผม ผมเล่นตามแผน ผิดก็ยอม ไม่ทนเมื่อผิดทางเพราะมันเหมือนโรคร้ายที่ไม่ได้รับการรักษา :047

อนุโมทนาบุญครับ.....

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้อง set50 ทำอะไรไม่ได้ ได้แต่รอหลุด 928+- น่าจะร่วงได้...ให้ที่ซื้อไว้ 938+- หากไม่หลุดฟ้าล่างอาจปิดเอาค่าขนมก่อน หากหลุดค่อยไล่ตามขายต่อไป

น้อง oil จงร่วงไปใหม่ 86 เหรียญเดียวนี้..... :gvme .ทนไม่ไหวขอปิดทำกำไรไปก่อนเมื่อวาน ถ้าไม่ลงไปให้เก็บ จะเขกกระบาลตัวเอง :uu

น้องทอง....

3. อีก 20% ที่เหลือ หากผ่าน ฟ้าบนเทรน 30 นาที ไล่ซื้อตามไปอีก แสดงว่าเรามาถูกทาง ขึ้นก็ซื้อตามขึ้นไป ผิดทางคัททิ้งเท่านั้น ถูกทางซื้อตามให้มันตาย แต่หากผิดทางเราต้องตัดเนื้อร้ายตั้งแต่เนินๆ

ฟ้าบนเทรน 30 นาทีราคาประมาณเท่าไหร่ตรับ

ฟ้าบนเทรน 30 นาทีราคาประมาณเท่าไหร่ตรับ

มันอยู่ที่ว่ามันจะขึ้นต่อไหนครับ หากขึ้นตอนนี้เลยซึ่งเป็นไปได้ยาก ก็น่าจะทะลุประมาณ 1558+- แต่ดูรูปการแล้วน่าจะค่อยๆ sideway ก่อนแล้วออกแถว 1552+- อันนี้ขึ้นอยู่กับเวลาวันมันออกตอนไหนซึ่งเป็นเรื่องที่ไม่สามารถตอบได้ต้องดูกราฟเอาครับ ออกตอนไหนก็ไล่ตามตอนนั้น แต่หากมันไม่ออกก็อ่อมเหมือนกันครับอาจร่วงต่อได้

ขอบคุณ ขอรับ อ.จิ๋ว :gd

ขอบคุณมากๆๆค่ะ อ จิ๋ว ทั้งวิเคราะห์กราฟราคาน้องทอง น้องset50 และน้องออย :gd

เมื่อวานสอนนักเรียนบอกว่า อย่าพยายามอยู่หน้าจอเพราะมันจะทำให้แผนของเราเปลี่ยน....ดันทำเองซะได้เซ็งจริงๆ :033 ตั้งซื้อ 1640+- ไว้ แต่อาบน้ำตอน 2 ทุ่มออกมาเห็นมันร่วงเลย ปิดที่ตั้งซื้อ กดซื้อหน้าจอทันทีได้ราคา 1649 มาอีกไม้ ตั้งสตอปลอสไว้ 1630 แล้วนอนเพราะไม่ชอมลุ้น เช้าตื่นมา เห็นมันลงมาอยากเขกกระบาลตัวเองดีที่มันไม่ไปกินสตอปลอส แต่มันลงมาทำ dubble bottom ที่ 1636 เลย สอยมาอีกไม้ ตอนนี้ติดอยู่ 3 ไม้ น้องทอง กรุณาขึ้นได้แล้ว.... :_06

ติดตามมานานครับ ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันนะครับ

มีคำถามอยากถาม อ.จิ๋ว เล่นซื้อขายทองที่ไหนเหรอครับ พอแนะนำได้ไหม เห็นว่าตั้ง stop loss ได้ด้วย แถมเล่นได้ 24 ชม.ด้วยหรือเปล่าครับ

ผมเล่นของ gtgoldonline ต้องเข้าซื้อขายด้วยตนเองครับ อยากได้แบบของจารย์ ที่มีตัวช่วยครับ

น้อง oil จงร่วงไปใหม่ 86 เหรียญเดียวนี้..... :gvme .ทนไม่ไหวขอปิดทำกำไรไปก่อนเมื่อวาน ถ้าไม่ลงไปให้เก็บ จะเขกกระบาลตัวเอง :uu

ถูกแก้ไข โดย Billionaire

ติดตามมานานครับ ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันนะครับ

มีคำถามอยากถาม อ.จิ๋ว เล่นซื้อขายทองที่ไหนเหรอครับ พอแนะนำได้ไหม เห็นว่าตั้ง stop loss ได้ด้วย แถมเล่นได้ 24 ชม.ด้วยหรือเปล่าครับ

ผมเล่นของ gtgoldonline ต้องเข้าซื้อขายด้วยตนเองครับ อยากได้แบบของจารย์ ที่มีตัวช่วยครับ

ของ gt ก็ตั้ง stop loss ได้นะคะ เข้าไปที่ตั้งราคา แล้วเลือก buy stop หรือ sell stop

ลองอ่านคู่มือดูนะคะ มีอธิบายอยู่จ้า

ของ gt ก็ตั้ง stop loss ได้นะคะ เข้าไปที่ตั้งราคา แล้วเลือก buy stop หรือ sell stop

ลองอ่านคู่มือดูนะคะ มีอธิบายอยู่จ้า

ของ gt รู้สึกจะไม่ใช่แบบซื้อขายทั่วไปครับ จะเป็นอีกกลุ่มนึงครับ แต่ที่ผมศึกษาตอนนั้นคือปีที่แล้วนะครับ แต่ปัจจุบันผมไม่มั่นใจ แต่ในหน้าซื้อขายผมก็ไม่เห็นมีนะครับ

ที่ผมเล่นเป็นตลาด GS ครับ เป็นของต่างประเทศ บอกทางนี้จะไม่เหมาะครับ ไง email มาคุยที่ clubjew@hotmail.com จะดีกว่าครับ