ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับอ.ซี ขอให้หายเร็วๆนะครับ

:32 ผมจิ๊วครับ นึกถึงท่าน ว.วชิระ เมธี เลย เมื่อเดือนก่อนผมได้มีโอกาสไปฟังท่านเทศน์มา สนุกมากๆ ท่านบอกเลยยกเลิกกิจนิมนต์ เพราะมีโยมขอให้ไปหาคุณแม่ก่อนท่านสิ้นใจเพราะคุณแม่ชอบท่าน ว. มาก ท่าน ว. ไปถึงโรงพยาบาล ถามเป็นไงบ้างจำอาตมาได้ไหม แม่โยมบอกจำได้สิ พระอาจารย์ สมปอง 555+ ท่าน ว. บอกนี้เราทิ้งกิจนิมนต์ ที่เขาจองมาเป็นปี เผื่อมาน่ะนี้ จำผิดคนซะงั้น แต่นี้แหละคือที่สอนจิตใจเรา ถ้าคนไม่ฝึกสติมาคงโกรธ แต่ท่าน ว. ฝึกมาเลยสามารถดับได้ไว เอามาเล่าอย่างฮาเลย

ปล. วันนั้นรู้สึกอิ่มบุญมาก ได้จัดยาไป 1 กล่อง แล้วพอดีวันนั้นท่าน ว. ไม่สบายพอดี แล้วกำลังจะบินไปอินเดียต่อพรุ่งนี้ ท่านรับชุดยาที่ผมจัดเองกับมือใส่แต่ของที่เราคิดว่าดีที่สุด ท่าน ว. หันไปบอกกับเด็กติดตามว่า ให้เก็บยาชุดนี้ให้ดี แล้วนำไปใช้ที่อินเดียพรุ่งนี้ด้วย คืนนั้นทั้งคืนดีใจมาก จนลืมกำหนดดีใจเลย ขนาดเพิ่งสอนหยกๆ

ถูกแก้ไข โดย clubjew

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้องทอง

1. จุดให้เก็บเล่นยาว กับพวกทองแท่งเก็บแถว 1230+-

2. ขึ้นมาได้แค่ 1245+- ติดเส้นกลางเทรนแล้วร่วงใครปิดทันพอได้ค่าขนมไปบ้าง ใครยังไม่ได้ปิดก็ถือต่อไป

3. ลงมาให้คนตกรถเก็บอีกรอบ แถว 1230+-

4. วันนี้ดูแถว 1242+- หากไม่ผ่านเส้นกลางเทรนอีกปิดทำกำไรครึ่งหนึ่งเอาค่าขนมก่อน หากผ่านได้โดยง่ายก็ถือต่อไป

5. หากไปที่เขียวปะแล้วติดก็ออกทำกำไรบ้าง หากผ่านน่าจะได้แถว 1255+- มาตรงนี้ปิดทำกำไรก่อน แล้วรอดูจังหวะหากทะลุขึ้นไปได้ค่อยไล่ซื้อตาม

ปล. 1 อาทิตย์ที่แล้วให้เล่นขายอย่างเดียวเพราะคิดว่าน่าจะลงปรับฐานแล้วก็ลงแสดงว่าเราเดาใจขาใหญ่ถูกเพราะลงมาติดที่เส้นเทรนพอดี อาทิตย์นี้มองว่าปรับฐานแล้วเลยเน้นให้เล่นซื้อก่อนขายจะปลอดภัยกว่า ยกเว้น หลุดเขียวล่างควรคัททิ้ง 1220+- เพราะเท่ากับผมมองผิด

2 พรุ่งนี้ ว่าจะเปิดสมัครนักเรียนรุ่น 90 หลังจากหยุดไปปีกว่า เช้าพรุ่งนี้จะเปิดให้สมัครกัน 10 โมงเช้า เตรียมโทรศัพท์ให้พร้อมน่ะครับ ไม่รู้จะเต็มภายใน 5 นาทีแบบเมื่อก่อนหรือเปล่า :Announce

น้อง set50

ใครที่ขายไว้ถือต่อไปหากไม่ผ่าน 1080 ผมยังมองว่าร่วงต่อ แต่หากผ่านได้ก็คัททิ้ง ส่วนใครไม่มีของวันนี้อาจเด้งขึ้นมาแถว 1070 ได้ ค่อยขายส่วนใครมีแล้วนิ่งๆไว้ รอตามเป้าหมาย

น้อง oil

ภาพรวมยังมองขึ้นอยู่ครับ แต่อาจลงปรับฐานบ้างตามปกติ หาก 48-49 เหรียญไม่มา ผ่านแดงบนซะก่อนก็ไล่เก็บได้ครับ

น้องทอง....

1. หลุดเทรนเขียวล่าง แสดงว่ามันเลิกเล่นแล้วใครที่ซื้อแถว 1230+- ควรคัททิ้งเมื่อหลุดเทรนตามแผน แต่หากใครยังไม่ได้คัทวันนี้อาจขึ้นเทสเส้นกลางเทรนแดง ควรคัททิ้งแล้วรอดูก่อน แต่หากวิ่งผ่านแดงปะได้ ก็อย่าเพิ่มคัท รอไปปิดทำกำไรแถวแดงบนได้เลย ส่วนทองแท่งลุ้นลงไปเก็บเพิ่มแถว 1195+- ที่ฟ้าล่างโน้นเลย

2. ยังคงเล่นเทรนแดงล่างอยู่ลงมาติดพอดีใครซื้อทันแถว 1218+- หรือเล่นสั้นหากเช้านี้ย่อลงมาก็เสี่ยงเก็บเล่นสั้นได้

3 เช้านี้ลุ้นขึ้นไปปิดทำกำไรแถว 1230+- อย่างน้อยครึ่งหนึ่งก่อนหากผ่านแดงปะได้ก็รอไปออกแดงบน

4. เล่นปลอดภัยรอเก็บ 1190-1195 คัททิ้ง 1080+- ตรงนี้ต้องคัทิ้งน่ะครับเพราะไม่มีเทรนใหญ่รับแล้วหากหลุดตรงนี้อาจไปเทส low เก่าได้เลย

ปล. วันนี้จะเปิดรับสมัครนักเรียนรุ่นที่ 90 เปิดรับสมัคร เวลา 10.00 น.วันนี้ สอนวันพฤหัสบดีที่ 19 กุมภาพันภ์ 2558 เวลา 10.00น. - 16.00น. ใครสนใจเรียนสมัครได้ที่น้องเมย์ 081-528-0655 :Announce

น้อง oil

1. ลงมารับคนตกรถตามคาดเด่ะแถว 48 เหรียญ ใครซื้อตามเมื่อคืนทันได้เฮกันไป

2. วันนี้รอลุ้นผ่านเส้นปะกลางเทรนออกทำกำไรก่อนที่แดงบน 50 เหรียญเอาค่าขนมก่อนหากผ่านได้ค่อยไล่ซื้อตามใหม่ หรือใครกลัวอดค่าขนมก็ออกก่อนตรงเส้นแดงตรงนี้ก่อนสักครึ่ง 49.5 แล้วค่อยไล่ตามเมื่อผ่านแดงบน

ขอบคุณครับ อาจารย์

ลงมา ดังทีบอก ... เทพจริง ๆ ^^

อาจารย์ นัดสอนวันตรุษจีน เลยหรอครับ

สมาชิกบางคน อาจติดภารกิจ นะครับ

ลืมคิดเลย 555 เอาเป็นคนที่ว่างแล้วกันครับ ตอนนี้ยังเหลือที่นั่งอีกนิดหน่อยครับ ใครว่างก็มาเรียนกันได้ครับ ใครไม่ว่างก็รอครับหน้าครับ

เต็มแล้วนะคะ ขอบคุณค่ะ ใครที่ยังไม่ได้รับอีเมล์ รบกวนโทรติดต่อมาอีกรอบนะคะ

:01 :01 :01 :01 :01 ดีใจที่อาจารย์กลับมาแล้วนะครับ