ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

:033 เนื่องจากเว๊ปที่ใช้ฝากรูปปิดตัวลง ทำให้รูปภาพหายหมดเลย ใครแนะนำมีเวปฝากเวปให้ที่ฝากแล้วรูปที่ลงรูปใหญ่ แบบเว๊ปเก่าบ้างแนะนำหน่อยครับ หาเจอแต่วางแล้วมันเล็กอ่ะครับ ถูกแก้ไข โดย clubjew

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้องทอง...

1. จุดให้ขาย 1225+- ใครขายไว้พอได้ค่าขนมบ้าง

2. มาให้ทำกำไรแถว 1208+- ตามที่บอกจากแนวต้านจะกลายเป็นแนวรับ ใครปิดทำกำไรทัน 1210 มาต่ำสุดคงได้ค่าขนมไปบ้างส่วนใครที่ติดขายไว้คัทตรงนี้คงเสียค่าน้ำนิดหน่อยไปตามระเบียบ ใครซื้อทันก็ยินดีด้วยครับ

3. มาให้ขายเช้านี้อีกรอบที่แนวต้านหลัก 1225+- ใครขายทัน ก็คัททิ้ง 1235+- เช่นเคย

4. เป้าหมายมองที่เดิมก่อน 1210+- หากหลุดได้ ก็ปล่อยไปแล้วเลื่อ SL ของกำไรมาที่ 1210+- แทน

ปล ไม่ฝากภาพเลยไม่ค่อยชัดน่ะครับ ไว้หาเว๊ปฝากสวยๆได้เดียวค่อยฝากใหม่

กดดูที่รูปก็ชัดดีน่ะครับ ไม่ฝากแหละทำแบบนี้แหละ เดียวภาพหายหมดจากอดีต

น้อง set50

1. จุดควรเก็บ 982 กับ 988 ใครที่ซื้อพอได้ค่าขนมไป

2. จุดทำกำไรครึ่งหนึ่งก่อนแถว 999 จุด ปิดเอาค่าขนมก่อนอย่างน้อยครึ่งหนึ่ง

3. จุดขึ้นมาให้ทำกำไรทั้งหมดหากมา 1006+- มาตรงนี้เสี่ยงขายตามไปเลย คัททิ้ง 1014+- หากไม่ผ่านมีร่วงต่อเป้าหมายปิดทำกำไรแรกแถว 999+- ก่อน

:033 เนื่องจากเว๊ปที่ใช้ฝากรูปปิดตัวลง ทำให้รูปภาพหายหมดเลย ใครแนะนำมีเวปฝากเวปให้ที่ฝากแล้วรูปที่ลงรูปใหญ่ แบบเว๊ปเก่าบ้างแนะนำหน่อยครับ หาเจอแต่วางแล้วมันเล็กอ่ะครับ

http://uppicweb.com/

ผมลองแล้วครับ ใช้ได้ดีครับ วิธีเดียวกับ เวปเก่าเลย

ถูกแก้ไข โดย Kenny_a

http://uppicweb.com/

ผมลองแล้วครับ ใช้ได้ดีครับ วิธีเดียวกับ เวปเก่าเลย

ขอบคุณมากๆครับ :01 :01 :01

น้องทอง....

ปรับเทรนใหม่หมดเนื่องจากตีมา 2-3 วันไม่เป็นอย่างที่คิดเลย คิดว่าน่าจะเล่นเทรนที่ปรับในวันนี้ ก่อนหน้านี้ผมมองขึ้นมาตลอดแต่ตอนนี้คิดว่าน่าจะปรับฐานถ้ายังมองผิดอีก ต้องคัททิ้งตามที่ผมให้ไว้น่ะครับ

1. จุดให้เสี่ยงขาย 1225+- ใครขายไว้ก็สตอปลอสที่เดิม 1235+- เมื่อวานขึ้นมาได้สูงสุด 1232 เสี่ยวโดนสตอปลอสแต่ก็ยังไม่โดนวันนี้ดูตามเทรนใหม่

2. หากวันนี้ไม่หลุด 1218+- ควรปิดทำกำไรก่อนสักครึ่งหนึ่งเอาค่าขนม

3. หากหลุดฟ้าปะได้ไม่ต้องปิดน่าจะร่วงได้สักที น่าจะปรับฐานได้ 1206+- มาตรงนี้ปิดทำกำไรที่ขายมาทั้งหมดแล้วเสี่ยงไล่ซื้อตามคัททิ้ง 1196+-

4. หากพอร์ตพอถือได้รอซื้อเพิ่ม 1185+- คัททิ้งทั้งหมด 1175+-

น้อง set50

1. จุดควรซื้อ 982 , 988 ใครซื้อตามที่แนะนำไปเมื่อวานคงได้กำไรค่าขนมไป

2. ขึ้นมาให้ทำกำไรตามเป้าหมายที่ชมพูบน 1006+- ตามคาดเด่ะ ใครปิดทำกำไรทั้งหมดสบายไป ส่วนใครเสี่ยงเล่นสั้นขายตามไป 1006 ก็คัททิ้ง 1015+- แล้วกันครับ

3. เป้าหมายแรก 996+- มาตรงนี้ปิดทำกำไรครึ่งหนึ่งก่อน แต่หากหลุดชมพูปะอาจมีร่วงต่อได้อีก