ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับ น้าเคน สำหรับข้อมูลประจำวัน

ชอบจริงๆ กับวลีที่ กล่าวว่า ที่ว่ามาผมเดา เดี๋ยวถ้ามีโอกาสไปงานที่พารากอนอีก จะเดินเข้าไป

ขอฟังเป็นน้ำเสียงคำพูดจาก ปากของน้าเคน มั่ง เปลี่ยนบรรยากาศจากการอ่าน ขอเป็นเสียงจริงๆ เสียหน่อยครับ

เป็นไปได้ จะอัดเสียงเข้ามือถือ ตั้งเป็น Ringtone เสียเลยครับ แฮ่ 555555

พูดเล่น แต่ทำจริงๆๆๆ นะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มางานหรือครับ ผมก็ไปวันนี้ อยากพบคุณเด็กขายของจัง

สวัสดีคับทุกท่าน

ยูโรปรับตัวขึ้นขณะตลาดคลายวิตกปัญหาหนี้ไอร์แลนด์ -- ยูโรมีแนวโน้มที่จะยังคงทรง

ตัวในสัปดาห์นี้หลังพุ่งขึ้นติดต่อกัน 3 วันเมื่อเทียบกับดอลลาร์เมื่อวันศุกร์ ขณะที่ความวิตกลดลง

เกี่ยวกับปัญหาหนี้สินของไอร์แลนด์ แม้ความกังวลเกี่ยวกับความเสี่ยงที่ปัญหาจะลุกลามไปยังประ

เทศอื่นๆนั้น อาจสกัดกั้นการปรับตัวขึ้นของยูโร ทั้งนี้ ดอลลาร์อยู่ที่ 83.450 เยน เทียบกับระดับ

ปิดวันพฤหัสบดีที่ 83.500 เยน ขณะที่ยูโรอยู่ที่ 1.3683 ดอลลาร์และ 114.19 เยน เทียบกับ

ระดับปิดวันพฤหัสบดีที่ 1.3644 ดอลลาร์และ 113.90 เยน

ข่าวจีนเพิ่มเพดานกันสำรองฉุดน้ำมันดิบปิดลบ -- ราคาน้ำมันดิบในตลาดล่วงหน้า NYMEX

ปิดร่วงลงเป็นวันที่ 5 ติดต่อกันในรอบ 6 วันในวันศุกร์ และปรับตัวลงเป็นสัปดาห์ที่ 2 ติดต่อกัน ขณะ

ที่จีนได้เพิ่มเพดานกันสำรองภาคธนาคารเพื่อต่อสู้กับเงินเฟ้อสูง ทั้งนี้ ราคาน้ำมันดิบส่งมอบเดือนธ.ค.

ครบกำหนดส่งมอบแล้ว และปิดลดลง 34 เซนต์ หรือ 0.42% มาที่ 81.51 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล

ทองขยับลงเล็กน้อย,ตลาดหวังวิกฤตหนี้ไอร์แลนด์คลี่คลาย -- ราคาทองที่ตลาดสหรัฐปิด

ลดลงเล็กน้อยในวันศุกร์ ขณะที่มาตรการลดความร้อนแรงของเศรษฐกิจจีนสร้างแรงกดดันต่อทอง

แต่ตลาดทรงตัว ขณะที่ยูโรดีดตัวขึ้นจากความเชื่อมั่นที่เพิ่มขึ้นว่า วิกฤตการณ์หนี้สินของไอร์แลนด์จะ

คลี่คลายลง

ขอบคุณข่าวจากรอยเตอร์ โดย เสาวณีย์ เอกปัญญาชัย แปล; กัลยาณี ชีวะพานิช เรียบเรียง

มาดูกราฟบ้าง

หลังจากที่ราคาหลุดเทรนลงย่อยสีชมพูออกมา ราคาก็วิ่งในกรอบไม่ไปไหนไกล

โดยออกมาในลักษณะของ sideway up โดยถ้านับขาแล้วตอนนี้น่าจะจบขา 1และ 2

ในกรอบย่อยสีเขียวและน่าจะกำลังเข้าทำขา 3 ต่อไป

แต่จากการที่มีข่าวที่มีผลทั้งทางบวกและลบต่อราคาทองมาพร้อมกัน ทำให้ดูแล้วขา 3 นี้อาจจะไปได้พุ่งปรี๊ดอย่างที่หวังไว้

โดยราคาน่าจะยังวิ่ง sideway up ไปซักระยะดูก่อนเพื่อดูว่าจะไปทางไหนต่อ

กรอบวันนี้มองไว้ที่ 1350 - 1360

หากทะลุ 1360 ไป 1365 1375

ถ้าหลุด 1350 ไป 1345 1335

ส่วนตัว - มองว่าราคาออกแนว sideway ใครมีกำไรออกก่อนจะดีกว่า ถ้าราคาไม่สามารถขึ้นไปแตะ 1365ได้ แนะนำคนมี L เปิด S spread ไว้ก็ดีคับ

ทองแท่ง

ใครมีของถือลุ้นต่อ

ใครยังไม่มีของก็รอก่อน

ยังไม่ต้องรีบซื้อ ไว้อีกซักวัน2วันดูทิศทางก่อนคราบ

โชคดีทุกท่าน

ที่ว่ามาผมเดา !ee

ขอบคุณน้าเคนมากค่ะ รอดูทิศทางค่ะ +1ให้กำลังใจน้าเคนค่ะ !thk !57 !21 !30