ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีคับทุกท่าน

มาดูข่าวกันนิด ไม่มีไรใหม่

ราคาทองที่ตลาดสหรัฐขึ้นไปทำสถิติสูงสุดใหม่เหนือ 1,440 ดอลลาร์/ออนซ์

ในวันพุธ โดยได้รับแรงหนุนจากปัจจัยหลายประการ ซึ่งรวมถึงเหตุการณ์ไม่สงบในลิเบีย,

การพุ่งขึ้นของราคาน้ำมัน และนโยบายการเงินแบบผ่อนคลาย ซึ่งกระตุ้นให้นักลงทุนเข้า

ซื้อสินทรัพย์ที่มีความปลอดภัยสูง

สัญญาทองส่งมอบเดือนเม.ย.เคลื่อนตัวในช่วง 1,428.2-1,441 ดอลลาร์

ราคาทองทะยานขึ้นมาแล้ว 10 % นับตั้งแต่ปลายเดือนม.ค. โดยความเป็นไปได้

ที่จะเกิดสงครามกลางเมืองเป็นเวลายาวนานในลิเบียกระตุ้นให้นักลงทุนเข้าซื้อทอง

ในฐานะเครื่องมือประกันความเสี่ยงจากภาวะไม่แน่นอน

ราคาทองสปอตขึ้นไปแตะจุดสูงสุดของวันที่ 1,440.10 ดอลลาร์ ซึ่งถือเป็น

การทำสถิติสูงสุดเป็นวันที่สองติดต่อกัน

สำหรับราคาโลหะมีค่าที่ตลาด COMEX ในวันพุธมีดังต่อไปนี้

ปิดที่ระดับ (ดอลลาร์/ออนซ์) เปลี่ยนแปลง (ดอลลาร์)

ทองเดือนเม.ย. 1,437.70 + 6.50

เงินเดือนพ.ค. 34.835 + 40.80 (เซนต์)

ส่วนราคาโลหะมีค่าที่ตลาด NYMEX ในวันพุธมีดังต่อไปนี้

ปิดที่ระดับ (ดอลลาร์/ออนซ์) เปลี่ยนแปลง (ดอลลาร์)

พลาตินั่มเดือนเม.ย. 1,859.30 + 14.20

พัลลาเดียมเดือนมิ.ย. 822.65 + 5.95 --จบ--

ขอบคุณข่าวจากรอยเตอร์ โดย จิตร โพธิ์แก้ว แปลและเรียบเรียง

มาดูกราฟต่อ

ราคาเมื่อคืนวิ่งขึ้นไปทดสอบแนวกรอบบน แต่ยังไม่สามารถผ่านแนวต้านจิตวิทยาที่ระดับ 1440 ได้

ทำให้เกิดแรงขายทำกำไรออกมาเป็นจำนวนมาก ทำให้ราคาณ ตอนนี้น่าจะลงมาทดสอบกรอบล่างของเทรนก่อน

โดยมีแนวรับที่ระดับ 1430 1425 โดดยในเบื้องต้นยังมองว่าไม่ควรหลุด 1425 ลงมา

มิฉะนั้น ราคาจะลงทดสอบแถวกรอบล่างที่ระดับ 1415

ราคาในช่วงนี้ยังเป็นที่ต้องจับตามองอยู่ ด้วยราคาที่ขึ้นมาสูงและยังไม่เคยย่อแรง ทำให้หลายคนยังไม่มั่นใจที่จะเข้าในเวลานี้

กรอบวันนี้เลยมองแคบๆไว้ที่ 1430 -1435

หากทะลุ 1435 ไป 1440 1445

ถ้าหลุด 1430 ไป 1425 1419 1415

ส่วนตัว - วันนี้ยังไม่ต้องทำอะไร ให้รอที่ระดับแนวรับ-ต้าน แต่ราคายังอยู่ในกรอบเทรนขาขึ้น ผมจึงยังให้น้ำหนักไปทางขาขึ้นมากกว่าคับ

ทองแท่ง

ถือรอลุ้นกันต่อไป

โชคดีทุกท่าน

ที่ว่ามาผมเดา !ee

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณน้าเคนสำหรับข่าวยามเช้าคะ ติดตาามต่อปาย.

ขอบคุณน้าเคนค่ะ

ยังไม่เคยได้บอกน้าเคนซักทีว่าชอบประโยคปิดท้าย

"ที่ว่ามาผมเดา"

แต่ถึงเดา ก็เป็นเดาระดับเซียน ตลอดเลยนะคะ

สวัสดีครับทุกท่านครับ ผมสมาชิกใหม่ครับ ติดตามกระทู้นี้ตลอดเลยเป็นประโยชน์มากครับและขอขอบคุณ น้าเคน (ขออนุญาตเรียกตามครับ) :blush: