ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับน้าเคน :_Rd

ราคาลงยังกั๊กตั้ง 250 ดูแล้วน่าจะลงต่อนะครับ :_cd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เหนื่อยจังคะ ซื้อเมื่อไรก็ติดดอย

ขอบคุณคะน้าเคน

เหนื่อยจังคะ ซื้อเมื่อไรก็ติดดอย

คิดว่าฝากแบงค์นะครับ คุณยาย ของผมก็ดอยเหมือนกัน ราคาสูงด้วย รอสักหน่อย ปีหน้า น่าจะมีข่าวดี ขึ้นมากกว่าเดิมครับ :031

สวัสดีครับทุกท่าน

สรุปข่าวเศรษฐกิจรอบโลก

ราคาพันธบัตรปิดบวก -- ราคาพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐปรับตัวขึ้นในวันพฤหัสบดีโดยได้แรง

หนุนจากความต้องการสินทรัพย์ปลอดภัยจากความวิตกที่ว่า วิกฤติหนี้ยุโรปอาจจะไม่ได้รับการแก้ไข

โดยไม่สร้างความเสียหายด้านหลักประกันอย่างมากต่อระบบการเงินโลก ทั้งนี้ ราคาพันธบัตรอายุ

10 ปีปิดบวก 07/32 มาที่ 100-29/32 โดยมีผลตอบแทน 1.899% และราคาพันธบัตรอายุ 30

ปีบวก 08/32 มาที่ 104-11/32 โดยมีผลตอบแทน 2.907%

คำสั่งซื้อชดเชยหนุนยูโร/ดอลล์ขยับขึ้น -- ยูโรขยับขึ้นเล็กน้อยเมื่อเทียบกับดอลลาร์

สหรัฐในวันพฤหัสบดี โดยฟื้นตัวขึ้นจากจุดต่ำสุดรอบ 15 เดือนในขณะที่เทรดเดอร์เข้าซื้อชดเชย

การทำชอร์ตเซล โดยมีแนวโน้มว่ายูโรอาจปรับตัวแบบนี้ต่อไปในช่วงหลายเดือนข้างหน้า ในขณะ

ที่นักลงทุนกังวลกับวิกฤติหนี้ยูโรโซน ทั้งนี้ ดอลลาร์อยู่ที่ 77.62 เยน ร่วงลงจากระดับปิดตลาด

วันพุธที่ 77.91 เยน ส่วนยูโรอยู่ที่ 1.2945 ดอลลาร์ ขยับขึ้นจาก 1.2935 ดอลลาร์ ส่วนยูโร

/เยนอยู่ที่ 100.49 เยน ร่วงลงจาก 100.78 เยน

กังวลอิหร่านหนุนน้ำมันดิบปิดปรับขึ้น 29 เซนต์ -- ราคาน้ำมันดิบในตลาดล่วงหน้า

NYMEX ปิดขยับขึ้นในวันพฤหัสบดี ในขณะที่นักลงทุนส่งคำสั่งซื้อชดเชยการทำชอร์ตเซลเข้ามา

ในตลาด โดยได้รับแรงกระตุ้นจากความขัดแย้งระหว่างอิหร่านกับชาติตะวันตก, การแข็งค่า

ของยูโร และการพุ่งขึ้นของตลาดหุ้น หลังจากราคาน้ำมันได้รับแรงกดดันในช่วงเช้าจากตัวเลข

สต็อกน้ำมันดิบที่พุ่งสูงขึ้นในสหรัฐ ทั้งนี้ ราคาน้ำมันดิบส่งมอบเดือนก.พ.ปรับขึ้น 29 เซนต์ หรือ

0.29% มาปิดตลาดที่ 99.65 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล

คำสั่งขายกลุ่มกองทุนกดราคาทองร่วงลง -- ราคาทองสปอตที่ตลาดสหรัฐร่วงลง

เป็นวันที่ 4 ติดต่อกันในวันพฤหัสบดี และลงไปแตะจุดต่ำสุดในรอบเกือบ 6 เดือน โดยได้รับ

แรงกดดันจากการที่กลุ่มกองทุนระบายสถานะการลงทุนออกมาในช่วงสิ้นปี ซึ่งส่งผลให้ตลาด

ทองเข้าใกล้ภาวะหมี ทั้งนี้ ราคาทองส่งมอบเดือนก.พ.ที่ตลาด COMEX ปิดดิ่งลง 23.20

ดอลลาร์ ที่ 1,540.90 ดอลลาร์/ออนซ์ และราคาโลหะเงินส่งมอบเดือนมี.ค.ปิดบวก 8.10

เซนต์ ที่ 27.315 ดอลลาร์/ออนซ์ ส่วนที่ตลาด NYMEX ราคาพลาตินั่มส่งมอบเดือนม.ค.ปิด

ดิ่งลง 24.30 ดอลลาร์ ที่ 1,363.40 ดอลลาร์/ออนซ์ และราคาพัลลาเดียมส่งมอบเดือน

มี.ค.ปิดดิ่งลง 23.40 ดอลลาร์ ที่ 623.75 ดอลลาร์/ออนซ์--จบ--

ขอบคุณข่าวจากรอยเตอร์ โดย เสาวณีย์ เอกปัญญาชัย แปลและเรียบเรียง

ที่ว่ามาผมเดา :_ee

สวัสดีปีใหม่ทุกคนนะครับ ขอให้มีความสุขสมหวังในทุกๆสิ่งนะครับ

เมื่อคืนดูกราฟแล้วขนลุก บรื๋อว์

ขอบคุณครับน้าเคน ในโอกาสวันปีใหม่นี้ขออำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายคุ้มครองให้น้าเคนมีความสุขความเจริญ ไม่เจ็บไม่ไข้ สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยยิ่งๆขึ้นไปนะครับ สวัสดีปีใหม่ครับ

หวัดดีน้าเคน.. :gd

ขอบคุณครับน้าเคนและสวัสดีปีใหม่ล่วงหน้าเลยนะครับ

สวัสดีค่ะน้าเคน ปีใหม่นี้ถ้ามีแพลนเดินทางก็ขอให้เดินทางโดยปลอดภัย ดูแลรักษาสุขภาพด้วยนะคะ แล้วพบกันปีใหม่ค่ะ