ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคร้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาบ d5f02ecd.gifd5f02ecd.gifd5f02ecd.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

!031 ตามอ่าน ยังไม่ค่อยเข้าใจ !38 แต่ก็มาเป็นกำลังใจให้น้าเคน !32

ขอบคุณครับ น้าเคน สำหรับข้อมูลในค่ำคืนที่ผ่านมา แต่สำหรับค่ำคืนนี้

ตัวเลขจ้างงาน Non-Farm ออกมาแย่ หุ้นตก ราคาทองเลยพุ่งขึ้นเกิน 1,400 ไม่รู้ว่าจะไปหยุดที่จุดไหน

คงไม่ย้อนเปลี่ยนทิศนะครับ โดจิ เป็นไงนิ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ขอบคุณครับ น้าเคน สำหรับข้อมูลในค่ำคืนที่ผ่านมา แต่สำหรับค่ำคืนนี้

ตัวเลขจ้างงาน Non-Farm ออกมาแย่ หุ้นตก ราคาทองเลยพุ่งขึ้นเกิน 1,400 ไม่รู้ว่าจะไปหยุดที่จุดไหน

คงไม่ย้อนเปลี่ยนทิศนะครับ โดจิ เป็นไงนิ

ตัวเลขนอนฟาร์มออกมาแย่ แสดงว่าเขาไปนอนนอกฟาร์มกันเหรอครับ70bff581.gif แซวเล่นน๊า

:lol: :lol: :lol: เช้านี้อากาศสดใสจัง เพราะราคาทองที่รอคอย

ขอให้พระองค์มีความสุขเกษมสำราญ ทรงพระเจริญ

รักพ่อมากที่สุดเลยครับ ขอให้คุณพ่อทุกๆ ท่าน ร่ำรวยเงินทอง

ขอให้พระองค์มีความสุขเกษมสำราญ ทรงพระเจริญ

รักพ่อมากที่สุดเลยครับ ขอให้คุณพ่อทุกๆ ท่าน ร่ำรวยเงินทอง

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ มีพระเกษมสำราญ มีพระพลานามัยแข็งแรงสมบูรณ์

มีพระชนม์ยิ่งยืนนาน เป็นมิ่งขวัญของปวงชนชาวไทย ตลอดกาลนาน..

สวัสดีคับทุกท่าน

ราคาทองที่ตลาดสหรัฐปิดสูงขึ้นในวันจันทร์ ในขณะที่โลหะเงินปรับตัวขึ้น

เหนือ 30 ดอลลาร์/ออนซ์เป็นครั้งแรกนับตั้งแต่ปี 1980 จากคาดการณ์ที่ว่า เจ้า

หน้าที่สหรัฐจะขยายการผ่อนคลายทางการเงินและจากความวิตกที่ยังคงอยู่เกี่ยวกับ

หนี้สินในเขตยูโรโซน

สัญญาทองส่งมอบเดือนก.พ.เคลื่อนตัวในช่วง 1,409.80-1,429.40 ดอลลาร์

ซึ่งเป็นระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์ ในขณะที่ข้อมูลในขั้นต้นของรอยเตอร์แสดงว่า

ปริมาณการซื้อขาย 140,000 สัญญา ซึ่งต่ำกว่าระดับเฉลี่ยรอบ 30 วันอยู่กว่า 40%

ในขณะที่เจ้าหน้าที่ซื้อขายและกองทุนบางรายปิดบัญชีก่อนสิ้นปีแล้ว

หลังปิดตลาด สัญญาทองส่งมอบเดือนก.พ.ปรับตัวขึ้นสู่ระดับสูงสุดเป็นประวัติ

การณ์ในปริมาณการซื้อขายที่เบาบาง

ทองได้ประโยชน์ในฐานะเครื่องมือประกันความเสี่ยงเงินเฟ้อ หลังจากที่นาย

เบน เบอร์นันเก้ ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) กล่าวเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาว่า

เฟดอาจจะซื้อพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐที่เฟดมีพันธกรณีในการซื้อในวงเงินกว่า 6 แสนล้าน

ดอลลาร์

ขอบคุณข่าวจากรอยเตอร์ โดย สุนีย์พร เหลือทรัพย์ แปลและเรียบเรียง

มาดูกราฟซักหน่อย

ราคาพุ่งทะยานทะลุแนวต้านสีฟ้าไปแบบไม่เหลียวหลังกลับมามอง

จนตอนนี้ราคายืนเหนือระดับ 1400ได้อย่างมั่นคงและยืนเหนือระดับ 1410ได้ในเช้าวันนี้

แต่จากสัญญาณของอินดี้หลายตัวที่บ่งชี้ว่าราคาได้เข้าเขต Overbought แล้ว

ทำให้มองว่าจากนี้ราคาจะขึ้นได้ก็ต่อเมื่อมีการพักราคา หรือย่อลงก่อนที่จะไปต่อ

กรอบวันนี้มองไว้ที่ 1415-1420

หากทะลุ 1420 ไป 1425 1430

ถ้าหลุด 1415 ไป 1410 1405

ส่วนตัว - ยังมองว่าราคาน่าจะขึ้นต่อได้ไม่มาก และจะย่อตัวลงในเวลาค่ำ แต่ไม่แนะนำให้ S นะคับ เทรนยังเป็นขาขึ้น อย่าเล่นสวนเทรน ไม่งั้นอาจนอนสลบได้ รอย่อแถว 1410 แล้วเปิด Lไปคับ

ทองแท่ง

ยังลุ้นกันต่อไป คาดว่าราคาน่าจะย่อบ้าง

ใครอยากเก็บกำไรก็แบ่งปล่อยไปบางส่วนก็ไม่เลวคับ

แล้วเหลืออีกส่วนไว้ลุ้น 1450 ต่อปาย

โชคดีทุกท่าน

ที่ว่ามาผมเดา !ee

ขอบคุณค่ะ

ว่าแต่ว่าวันนี้จะไปวื้อท่องแท่งเก็บไว้วะหน่อยยังทันไหมค่ะหรือรอก่อนดีค่ะ