ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

วันนี้เล่น 4 ไม้ได้ 2 เสีย 2 เสียเพราะคัท ไม้ที่ได้ก็มาน้อยเพราะใจร้อนขี้เกียจรอ แต่ก็ได้บทเรียนเพิ่มมาอีกแล้ว

พี่เกี้ยมอี๋ไว้ลองแบบนี้ ดีมั๊ยคับ

เล่นไม้นึงแบบคีย์สด เข้าสดปิดสด

กับอีกไม้แบบตั้งทิ้ง ไม่ต้องสนจัย ปล่อยเค้าเลือกแมทเทคหรือกินคัท

บางจุดที่เข้าแบบไม่ชัวร์ ไม่เน้น บอยจาตั้งสตอป.ใกล้ แบบวัดดวงเล็กน้อย

โดนกินไม่ต้องมาก แต่ก้อต้องไม่ขยับหนีเวลามาใกล้ กินก้อให้กินไปเรย เพราะแนววัดดวง

แต่ 2-3 คืนนี้ ใช้งานออเดอร์ บาย/เซล สตอป หนักเรยคับ คงเพราะมีเบอนันเก้

ซัคเซสดีคับ ยิ่งเราเห็นเค้าโชว์จรวดบ่อยๆ ดักทิ้งเรย

งัยต้องมีออเดอร์ บายสตอปอยู่ตลอดเวลา เผลอไม่ได้จิงๆ

จุดบายสตอปที่ทำกำไรได้บ่อยมากวันศุกร์ รู้สึกจาเป็น บายสตอป 89.8

จุดเดียว แต่ซัคเซส 2-3 ครั้ง ในวันเดียวกัน

ถ้าใช้ บาย/เซล ลิมิท ถูกทางกำไร ผิดทางขาดทุน

แต่ออเดอร์สตอป. ถูกทางเกาะไปกำไร ออเดอร์ที่ผิดทาง ไม่แมท

เซฟเสียคัทไปได้เยอะคับ สำหรับคืนแบบนั้น จนกว่าตลาดจาต่างออกไป

ตั้งกระหนาบราคามันไว้บนล่าง

แต่ลิมิทก้อเล่นนะคับ เวลาเน้นๆ

อันนี้ตั้งตอป.ไกลออกมาหน่อยกว่า เพราะคิดจากินเค้าให้ได้

ลิมิทเราเป็นคนเลือกฝั่ง แต่สตอป. ปล่อยให้ตลาดเป็นคนเลือก

ขอแค่แมทสตอป.ออเดอร์แร้ว ไปต่อแร้วกัน อย่าหยุด ชนแร้วอย่าถอยๆ กลับมา

บอยนั่งเชียมา 2-3 คืนแร้วคับ ทางไหนก้อไป ขอไปแบบแรงๆ

กลยุทธ์ คู่ เทคนิค

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

S แท่งไว้ 18780 มีโอกาสได้ปิดรึป่าวคะพรุ่งนื้

คุณ Ariesa (อริสา เนาะ) โชคดีนะคับ

เมื่อคืนไม่ยอมลงเรย แร้วก้อตามคาดที่เห็นบ่อยๆ

คืนแบบนั้น ตกดึกเมกาลากมาแปะคาต้าน ให้เอเชียเล่นต่อ

เสียวก้อแต่ออสซี่ขี้ตกจัย บอยเป็นกำลังจัยให้นะคับ ขอให้ลงมารับคุณอริสา

Happy Birthday ค่ะ น้องญ่า และคุณฺ Boy มีความสุข สุขภาพแข็งแรง เฮง ๆ รวย นะคะ

ขอบคุณพี่ แรทตี้คับ

พี่ด้วยนะคับ ทุกคำอวยพรให้ญ่ากับบอย ขอให้ไปเกิดกับพี่ด้วยคับ เฮงๆ รวยๆ คับ

ขอบคุณครับ พี่บอย ่ขอให้ร่ำรวยนะครับ

ขอบคุณ น้องมุกคับ

เค้าบอกว่า เข้ามาลงทุนแร้ว เทรดงัยก้อได้ แต่ห้ามขาดทุน

เค้าบอกว่า เข้ามาลงทุนแร้ว ทำงัยก้อได้ ให้รักษาเงินต้น ให้อยู่กับเรานานที่สุด

สำคัญมากกว่า ความรู้ เงินทุน เครื่องมือ วิชาการเทรดที่สุดยอด

ก้อคือ การมีสติ ไม่เผลอ ไม่ประมาท รู้ว่าควรทำรัยในเวลาไหน และสุดท้าย กำไรสูงสุดไม่ใช่คำตอบที่ถูกต้องเสมอไป (คุณจีระนันท์ ธนกุลธารินท์)

เรารวยไปด้วยกันนะคับ น้องมุก

พักดูหนังก่อน

ตั้งจัยไว้จาเจาะเข้าไปให้ได้ถึงโพสพี่เกี้ยมอี๋ วันพุธที่ 17 เป็นอย่างน้อย

ยังไปไม่ถึงที่ตั้งจัยไว้เรย

กู๊ดไนท์คับ กุ๊ๆๆ ทั่น บั๊บบายจ้า

รัก หลง ก้อ อืมม.. ใช่นะคับ ตั้งนานแร้วคับ แฮ่ :32

แต่เรื่องยอม น้องญ่ามักเป็นฝ่ายยอมบอยมากกว่าคับพี่แพท

แบบบอยจัยร้อน น้องญ่าจัยดี ไม่เคยว่าบอยเรย ขนาดบอยรู้ตัวทำผิด

จนบอยต้องถามญ่าตอนจบเรื่อง ว่า ทำมัยตอนนั้นตัวเองไม่ว่าเค้ามั่งอ่ะ

ยังไม่เคยเห็นญ่าโกดใครซักคน ซักครั้งเรยนะคับ

รอดูว่าใครจาเป็นผู้โชคร้ายคนนั้น ที่ถูกญ่าโกด

ดีจัยกับเสี่ยบอยแล้วค่ะที่เจอ คนจัยเย็น เพราะส่วนมากผู้หญิงจะใจร้อน ใจน้อย ขี้งอล

เสี่ยบอยก้อต้องปรับเมื่อรู้ตัวว่าใจร้อนนะคะ เพราะบ้านพี่โดยเฉพาะผู้ชายใจร้อนมาก น่าจะเป็นสาเหตุหนึ่งที่พออายุมากจึงป่วยเป็นความดันสูงกัน

พี่เกี้ยมอี๋ไว้ลองแบบนี้ ดีมั๊ยคับ

เล่นไม้นึงแบบคีย์สด เข้าสดปิดสด

กับอีกไม้แบบตั้งทิ้ง ไม่ต้องสนจัย ปล่อยเค้าเลือกแมทเทคหรือกินคัท

บางจุดที่เข้าแบบไม่ชัวร์ ไม่เน้น บอยจาตั้งสตอป.ใกล้ แบบวัดดวงเล็กน้อย

โดนกินไม่ต้องมาก แต่ก้อต้องไม่ขยับหนีเวลามาใกล้ กินก้อให้กินไปเรย เพราะแนววัดดวง

แต่ 2-3 คืนนี้ ใช้งานออเดอร์ บาย/เซล สตอป หนักเรยคับ คงเพราะมีเบอนันเก้

ซัคเซสดีคับ ยิ่งเราเห็นเค้าโชว์จรวดบ่อยๆ ดักทิ้งเรย

งัยต้องมีออเดอร์ บายสตอปอยู่ตลอดเวลา เผลอไม่ได้จิงๆ

จุดบายสตอปที่ทำกำไรได้บ่อยมากวันศุกร์ รู้สึกจาเป็น บายสตอป 89.8

จุดเดียว แต่ซัคเซส 2-3 ครั้ง ในวันเดียวกัน

ถ้าใช้ บาย/เซล ลิมิท ถูกทางกำไร ผิดทางขาดทุน

แต่ออเดอร์สตอป. ถูกทางเกาะไปกำไร ออเดอร์ที่ผิดทาง ไม่แมท

เซฟเสียคัทไปได้เยอะคับ สำหรับคืนแบบนั้น จนกว่าตลาดจาต่างออกไป

ตั้งกระหนาบราคามันไว้บนล่าง

แต่ลิมิทก้อเล่นนะคับ เวลาเน้นๆ

อันนี้ตั้งตอป.ไกลออกมาหน่อยกว่า เพราะคิดจากินเค้าให้ได้

ลิมิทเราเป็นคนเลือกฝั่ง แต่สตอป. ปล่อยให้ตลาดเป็นคนเลือก

ขอแค่แมทสตอป.ออเดอร์แร้ว ไปต่อแร้วกัน อย่าหยุด ชนแร้วอย่าถอยๆ กลับมา

บอยนั่งเชียมา 2-3 คืนแร้วคับ ทางไหนก้อไป ขอไปแบบแรงๆ

กลยุทธ์ คู่ เทคนิค

ขอบคุณมากจะเสี่ย เข้าใจการตั้ง สตอป แล้วส่วนมากจะกดสดซั่งเวลาเหวี่ยงมักไม่ติดหรือติดก็สูงเสร็จแล้วมันก็ลงมากินเราเพราะกว่าจะติด

มันดันไปถึงจุดสูงสุด

จะเปลี่ยนจาก ลิมิตเป็นสตอปบ้างละวันศุกร์ก็ตั้ง ลิมิตที่95 คัท97 ไอ้เวรมันดีดทีเดียวมา97.5 แล้วมา 95 มันตั้งฬจมากินคัทเราโดยเฉพาะ

สุขสันต์วันหยุดนะคะ ขอให้มีความสุข สมปรารถนากันนะคะ

น้องบอยตอบโพสเก่งจัง น่ารักมากเลย มิน่าน้องญ่ารักมาก ทนน้องบอยได้ 555

มะวันศุกร์ เอสไว้ก็โดนกินสตอปลอสแต่เช้าเลย มะรู้ฝีมือจีนหราออสซ่ี ฮึ ทำกันได้ :19

พอตกเย็นลงมาให้ช้ำใจ :065

มะวานเลยมะกล้าทำไร กลัวเช้าพี่เอเชียทำพิษอีก

น้องบอย บาย/เซลสตอป บาย/เซล ลิมิต เวลาตั้งควรตั้งห่างจากแนวรับ/ต้านยังไงคะ

พี่รู้สึกว่ายังต้ังราคาไม่ค่อยเหมาะกะรับต้านเลย ราคาเลยขาดๆเกินๆอยู่ค่ะ เช่นเอสแล้ว มามะถึงราคา Tp ก็ดีดกลับ

กลายเป็นโดนกิน SL แทน :17

รบกวนน้องบอยอีกแล้ว พี่สงสัยต้องโอนเป็นร้อยเนอะ ถามเยอะ อิอิ

ให้ความสำคัญ 1321

สำคัญยังไงคะ น้องบอย

พี่ว่าจะเอส จดๆ จ้องๆ อยู่

ตรงไหนปลอดภัยคะ วานบอก จุ๊บๆ

สำคัญยังไงคะ น้องบอย

พี่ว่าจะเอส จดๆ จ้องๆ อยู่

ตรงไหนปลอดภัยคะ วานบอก จุ๊บๆ

ดอด คราวนี้น่าจะร่วงแล้วนะคะ // เป็นลังจัยให้ขาเอสสสส ไม่รู้จานดอดจาว่าป่าว แอบก๊อปมา ร่วงไม่ร่วงอย่าว่ากันนะคับ นะคับๆๆๆๆๆ แฮ่

... แฮ่ อันนี้โดนว่าเรย (แก้ไข) ...

ดอด คราวนี้น่าจะร่วงแล้วนะคะ // เป็นลังจัยให้ขาเอสสสส ไม่รู้จานดอดจาว่าป่าว แอบก๊อปมา ร่วงไม่ร่วงอย่าว่ากันนะคับ นะคับๆๆๆๆๆ แฮ่

ร่วงเยอะมั้ยจ้ะ จะได้รอถูกที่ ขอบคุณค่ะ คุณด๊อด น้องบอย น้องญ่า

ดีดไม่เลิกแบบนี้ บายสตอปลูกเดียว