ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

โกลเบฯ..15 / 27 ไซเวดีดไม่เกิน 27 จนกว่าจะประกาศตัวเลข

มีโอกาสลงทดสอบ 1200

....

ออสฯ...ยังไม่มอง 20 เป็นฐานแน่น ให้มอง 60 มากกว่า ถ้าผ่านไม่ได้ ก็ยังอยู่ฝั่งชอต

ถ้าหลุด 15 ก็จะไป 1185

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ส่วนตัว โปรดใช้วิจารฯ ..เล่นสั้นในวัน เปลี่ยนแปลงจากเมื่อวานนิดหน่อยค่ะ

1225 1230 1234 ยืนไม่ได้ตรงไหน เปิด S

ตัดขาดทุน เมื่อทะลุผ่าน 1241-42 และยืนได้ เพราะอาจจะไปเทส 1250-54-58 ค่ะ :unsure:

ส่วนรับ ก้อจะมี Low สุดท้ายเมื่อวานคือ 1215 หลุดก้อไปเจอกัน 1207-08 1197 1182 ค่ะ

จะเปิด L ก้อต้องระวังนะคะ ใกล้สินปีแล้ว ตั้งจุดขาดทุนไว้ด้วย ไปทางไหนก้อจะได้วัดใจ

กันไปเลยค่ะ ^_^

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ขอบคุณวิเคราะห์ คุณดอดด้วยค่ะ :D

เก็บมาฝาก เผื่อใครยังไม่ทราบค่ะ :D

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

ส่วนตัว โปรดใช้วิจารฯ ..เล่นสั้นในวัน เปลี่ยนแปลงจากเมื่อวานนิดหน่อยค่ะ

1225 1230 1234 ยืนไม่ได้ตรงไหน เปิด S

ตัดขาดทุน เมื่อทะลุผ่าน 1241-42 และยืนได้ เพราะอาจจะไปเทส 1250-54-58 ค่ะ :unsure:

ส่วนรับ ก้อจะมี Low สุดท้ายเมื่อวานคือ 1215 หลุดก้อไปเจอกัน 1207-08 1197 1182 ค่ะ

จะเปิด L ก้อต้องระวังนะคะ ใกล้สินปีแล้ว ตั้งจุดขาดทุนไว้ด้วย ไปทางไหนก้อจะได้วัดใจ

กันไปเลยค่ะ ^_^

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ขอบคุณวิเคราะห์ คุณดอดด้วยค่ะ :D

ขอบคุณวิฯด้วยค่ะคุณญ่า

วิฯที่คุณญ่าเอามาแปะ บ่ใช่จากดอดเน้อ เด๋วคนอ่านจะเข้าใจผิด

ดอดบ่มีวิฯกะเค้าอ่ะค่ะ ถ้าให้เดาๆพอได้

ถูกแก้ไข โดย dod

ขอบคุณวิฯด้วยค่ะคุณญ่า

วิฯที่คุณญ่าเอามาแปะ บ่ใช่จากดอดเน้อ เด๋วคนอ่านจะเข้าใจผิด

ดอดบ่มีวิฯกะเค้าอ่ะค่ะ ถ้าให้เดาๆพอได้

อิอิ ก้ออยากให้เกา เอ๊ย เดา แหละค่ะ

อยากฟังกรูเดา กรูเกา บ้างรัยแบบนี้ค่ะ จะได้เอาความคิดเห็นมายำๆ

ใส่พริก บีบมะนาว ออกมาเป็นกำไร อ่ะเนาะ แฮ่ๆ น้ำปลาไม่ต้อง

เพราะเสี่ยมีเยอะอยู่แล้วเนาะ :P

เอิ๊กกกๆๆ :lol:

โกลเบฯ..15 / 27 ไซเวดีดไม่เกิน 27 จนกว่าจะประกาศตัวเลข

มีโอกาสลงทดสอบ 1200

ขอบคุณคับ จานดอด

วิเคราะห์โกลเบฯ+ออส.ที่จานดอดโพสไว้ทุกเช้า

มาจากการฟังแร้วสรุปประเด็นสำคัญออกมา ไม่ได้อ่านจากกระดาษ

รายงานสถานการณ์ตั้งแต่เช้า (นำเสนอ จานดอดและคุณครูญ่า... จีบซะหรอก)

โอเวอร์ฮีท+ทริค2+หมี ทำให้ราคาไหลลงมาตลอดช่วงเช้า

ลงไม่แรง แต่ไม่ยอมหยุด น่ากัวกว่ากระแทกโครมทีเดียวซะอีก

ทริค1 รายนาทีก้อแร้ว ราย5 15 ก้อแร้ว หยุดไม่อยู่ยังคงซึมลงๆ

จนราย30 เริ่มทริค1 ถึงเป็นจุดเริ่มต้นของการเด้งกลับบ้าง (กลายเป็นตอนนี้เล่นแอลต้องแม่น เหมือนแต่ก่อนที่เป็นขาขึ้นเล่นเอสต้องแม่นเป๊ะ+ไว เพราะจิงก่อนแอลต้องเล็งมากกว่าแค่ทริค1 ราย30 ที่บอก)

ราคาดีดไปได้ 1223 ก้อทริค2 รายนาที+5 ต้องย่อ แต่เสี่ยบอยยังไม่เอส

เพราะราย15 30 สโต.ยังต่ำพร้อมดีดต่อ มองแค่ย่อรายเล็กย่อเสดเด้งตามรายใหญ่

รอเอสอย่างน้อยก้อต้องทริค2 ราย30 ขึ้นไป ราว 24-26 เป็นอย่างน้อย

แต่เทรนด์ลง ย่อแค่รายเล็กก้อลงยาวเหมือนกัน ถ้าเอสก้อพอได้

ย่อสุดตอนนี้ดีดแรงขึ้นมาละ ราย4 พยามตัดขึ้น ผลุบๆโผล่ๆ

เริ่มต้นพิมตอน 10 โมงเช้านะคับ ติดงานกลับมาพิมใหม่จนเสดตอนเกือบบ่ายโมง เรยสั้นๆ พอ มันเปลี่ยนไป+เฉลยให้หมดแร้ว

ปลายสัปดาห์ตัวเลขสำคัญเต็มไปหมด เอดีพี ภาคการผลิต จ๊อปเลสเคลม นัน-ฟาร์ม อัตราว่างงาน

ถ้าตัวเลขออกมาหนุน ทองก้อคงดีดลดช่วงติดลบได้บ้าง

แต่ไม่อยากจาคิดเรย ถ้าตัวเลขออกมาทำร้าย ทองจาลงไปถึงไหน

ขอบคุณฮกกับวิฯ ของคุณดอด คุณญ่า เสี่ยบอยด้วยนะค่ะ

หมู่เฮามารอ ร๊อ รอ ทุกวันจ้า

เทๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ตรูตกรถอีกตามเคย เห้อ

งานยุ่งนี่คับ แร้วไม่ค่อยชอบตั้งราคาทิ้ง

อดจนชาชิน หัวอกเดียวกับพี่เกี้ยมอี๋ใช่มั๊ยคับ แง๊ๆ

เมื่อวานพี่โต.ไม่เทก่อนจาก วันนี้เล่นซะ

เห็นด้วยกับวิ.โกเบฯ ผ่าน 27 ยาก

ก้อสภาพแบบนี้ แถมรอตัวเลข เป็นเราจาซื้อหรือขายล่ะ แถวใกล้ๆ นั๊น

ยังไหลต่อมิหยุดเรยวุ๊ยย คงต้องรอดูใกล้ๆ บ่ายสามอีกที

จาเด้งหรือพี่จีนจาซ้ำ ลองดูอินดี้กันนะคับ

เสี่ยบอยไม่ต้องดูแร้ว กำลัง 7j9XP.gif7j9XP.gif7j9XP.gif

แหม๋ อยู่ทางนั้นกรี๊สกร๊าสกันใหญ่เรยนะ จานกับคุณครู 555+

เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

บอยไม่ค่อยชอบตั้งราคาทิ้งเอาไว้นะคับ (จิงจานกับคุณครูก้อไม่ชอบเหมือนกัน)

อย่างเช่นก่อนลงมานี่ ส่วนใหญ่ตั้งรอแอลกันแถว 40 ต้นๆ ถูกมั๊ยคับ

มันต้องตรงนั้น ตั้งได้ดีนะคับ ไม่ใช่ตั้งไม่ดี

แต่ตอนมันย่อลงหา 40 ต้นๆ มันไม่ได้มามือเปล่า มันมาพร้อมเดดครอสราย4 เป็นอาทิ

ถ้าแบบตั้งทิ้ง ก้อต้องแมท แร้วไปลุ้นเอาอย่าลงถึงจุดสตอป. ให้เด้งกลับเพื่อทำกำไร

แต่ถ้าแบบไม่ตั้ง เห็นเดดครอสราย4 ก้อคงไม่เสี่ยง อย่างน้อยลงไปรอแอล 38-33 ต่ำลงไป

บอกไม่ได้นะคับ ว่าแบบไหนดีกว่ากัน มันแร้วแต่จังหวะ ใครถนัดแบบไหนก้อจัดไปคับ ได้หมด

ลงไม่หยุดเรยเว๊ยยยย แห่ะๆ (หัวเราะแห้งๆ)

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

....

ออสฯ...ยังไม่มอง 20 เป็นฐานแน่น ให้มอง 60 มากกว่า ถ้าผ่านไม่ได้ ก็ยังอยู่ฝั่งชอต

ถ้าหลุด 15 ก็จะไป 1185

ชาเอสลุ้น ให้หลุด 15 กันค่ะ

ขาแอลก็ลุ้นให้ดีด ยืน 20 นะคะ