ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

พี่วิแคะข่าวไม่เป็นเลยค่ะ ช่วงนี้ไปหัดเทรดค่าเงินค่ะ

หัดหาตัวแบบเห็นช่องทางก็เข้าเทรด แต่หมูตลอดค่ะ ความกลัวมันสูง ไม่กล้ารันลำไยค่ะ

เพราะกลัวดูผิดด้วย

วันนี้เอสยูเจ ไป2 รอบค่ะ สู้ๆ

ยินดีด้วยค่ะ พี่อลัน สู้ๆๆ แล้ว รวย มั้งเนาะ แฮ่ๆ :P

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:Hi สวัสดีค่ะ....คุณบอย คุณญ่า คุณดอด..มาเปิดห้องรอแล้วค่ะ

รัสเซีย, EU, ยูเครน เล็งหารือปัญหาจัดส่งก๊าซ

วันพุธ, 30 เมษายน 2557 09:36 | printButton.png | emailButton.png

นายอเล็กซานเดอร์ โนวัค รัฐมนตรีว่าการกระทรวงพลังงานของรัสเซีย และนายกุนเธอร์ โอททินเจอร์ กรรมาธิการพลังงานแห่งสหภาพยุโรป (EU) เห็นชอบให้จัดการประชุม 3 ฝ่ายในเรื่องก๊าซธรรมชาติที่รัสเซียจัดหาให้ยูเครนในต้นเดือนพฤษภาคม

เจ้า หน้าที่ทั้ง 2 คนได้สนทนาผ่านทางโทรศัพท์และยินดีให้จัดการประชุมขึ้นในวันที่ 2 พฤษภาคม ที่กรุงวอร์ซอของโปแลนด์ หน่วยงานของยูเครนได้ยืนยันที่จะเข้าร่วมประชุม เพื่อแก้ไขปัญหาวิกฤตหนี้ในการจัดซื้อก๊าซจากรัสเซียของยูเครน

ทั้ง นี้การประชุมที่มีแผนจัดขึ้นเมื่อวันพฤหัสบดีที่ผ่านมาในเมืองบราติสลาวาของ สาธารณรัฐสโลวาเกีย ซึ่งเป็นการเจรจาระหว่างยูเครน รัสเซีย และคณะกรรมาธิการยุโรป (EC) ในเรื่องปัญหาก๊าซนั้น ต้องถูกยกเลิกไป หลังจากที่ผู้แทนของรัสเซีย และ EC ถอนตัว

รัฐมนตรีว่าการกระทรวงการ พัฒนาเศรษฐกิจของรัสเซียเปิดเผยเมื่อช่วงต้นเดือนเมษายนว่า การหักบัญชีอัตโนมัติของยูเครนให้แก่บริษัท ก๊าซพรอม ซึ่งเป็นบริษัทก๊าซผูกขาดของรัสเซีย มีมูลค่ากว่า 2.2 พันล้านดอลลาร์สหรัฐ และยังเพิ่มสูงขึ้นเรื่อยๆ

ทั้งนี้ เมื่อช่วงต้นเดือนที่ผ่านมา นายปูตินได้ออกมาเตือนบรรดาผู้นำ EU ว่า ความมั่นคงทางพลังงานของยุโรปตกอยู่ในความเสี่ยง เนื่องจากปัญหาหนี้จากก๊าซของยูเครนที่เพิ่มสูงขึ้นเรื่อยๆ นายโฮเซ มานูเอล บาร์โรโซ ประธาน EC รับมือด้วยการจัดให้มีการประชุมความมั่นคงทางพลังงานร่วมกับรัสเซีย และยูเครน นอกจากนี้เขายังเรียกร้องให้รัสเซียจัดส่งก๊าซให้ยูเครนต่อไป

ตลาดหุ้นเอเชียเพิ่มขึ้นเช้านี้

วันพุธ, 30 เมษายน 2557 09:25 | printButton.png | emailButton.png

ตลาดหุ้นเอเชียปรับตัวเพิ่มขึ้นในช่วงเช้า วันนี้ ขณะที่นักลงทุนจับตาดูธนาคารกลางญี่ปุ่น (บีโอเจ) แถลงผลการประชุม นโยบายการเงินในวันนี้ และคณะกรรมการกำหนดนโยบายการเงินของธนาคารกลาง สหรัฐ (FOMC) แถลงมติอัตราดอกเบี้ยในเช้าวันพรุ่งนี้ตามเวลาไทย

The Bank of Japan decision is likely to come out within the next hour or two, and the policy board is generally expected to hold fire on any new easing moves as it assesses the impact from this month’s hike in the national sales tax.

But not everyone is convinced the central bank will stand pat. Société Générale says: “We expect the Bank of Japan, depending on whether it revises down its bullish outlook, to announce additional quantitative and qualitative easing measures.”

Then again, SocGen was calling for a 1.3% drop in March industrial production, but the data ended up printing a 0.3% gain.

Also due out are the BOJ’s economic forecasts, though here too, economists see little in the way of changes from the projections issued in January, or so says Kyodo News.

The Kyodo report said the only major change would be a cut in for economic growth in the fiscal year that ended last month, with the central bank trimming it to “below 2.5%” from 2,7% previously.

ดอด โกลเบฯ มองกำลังจะเป็นขาขึ้นนะคะ ลงให้สะสมแอล

ดอด เค้าบอกว่าลง60-77 ให้สะสมค่ะ

ดอด มองว่าไม่หลุด 1230 ปีนี้

ดอด ย่อรอบนี้ก็น่าซื้อนะคะ

ดอด เพราะทุกข่าวรับรู้หมดแล้ว

ดอด กว่าจะขึ้นดอกเบี้ยก็น่าจะปลายปี

ขคค. อันนี้เค้ามอง แบบภาพกว้าง

สวัสดีคับ จานดอด คุณศา เจ๊อลัน

ดูพอร์ทดุ๊กดิ๊กมั๊ยคับ 555+

ดอด ตลาดยุโรปเริ่มทะยอยขาย รอผลประชุมเฟดคืนนี้

ดอด คาดว่า หลายๆตลาดจะโดนเทขายก่อน ด้วยความไม่มั่นใจ

ดอด พรุ่งนี้ จีน ยุโรป ปิด

ดอด จีนปิดถึงวัน ศ เลย (เลเบอร์ เดย์ - เสี่ยบอย)

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

ดอด โกลเบฯ มองกำลังจะเป็นขาขึ้นนะคะ ลงให้สะสมแอล

ดอด เค้าบอกว่าลง60-77 ให้สะสมค่ะ

ดอด มองว่าไม่หลุด 1230 ปีนี้

ดอด ย่อรอบนี้ก็น่าซื้อนะคะ

ดอด เพราะทุกข่าวรับรู้หมดแล้ว

ดอด กว่าจะขึ้นดอกเบี้ยก็น่าจะปลายปี

ขคค. อันนี้เค้ามอง แบบภาพกว้าง

สวัสดีคับ จานดอด คุณศา เจ๊อลัน

ดูพอร์ทดุ๊กดิ๊กมั๊ยคับ 555+

ขอบคุณ 6 คุณบอย...วิคุณดอดค่ะ ดูพอร์ทดุ๊กดิ๊กมั๊ยคับ 555+ (อยากเห็นค่ะ..555++) :lol: :lol: :lol:

หวัดดีค่ะ เพื่อนๆ ทุกคน :D

กราฟมั่วๆ ของญ่า ตามเดิมค่ะ รับใหญ่ๆ หน่อย ก้อ 1329 1309 1306 รับ 1285 1261 1230

หลุด 1285 อาจจะลงมาเทส 1261 ยืน 1285 ได้ อาจจะขึ้นไปเทส 1306 1309 ค่ะ

รับ-ต้านเล็กๆ แทรกอยู่ในรายใหญ่ๆ ยืน 1290-1298 ไม่ได้ อาจจะ ลงมาเทส 1285-86

ถ้าเอาไม่อยู่ คงมาเทส ที่เดิมค่ะ 1277 1268 ค่ะ หลุดก้อคงไปเจอกันที่ 1261 หลุดอีกก้อ

1230 & ตัวใครตัวมันค่ะ แฮ่ๆ ^_^

แต่ถ้าดีดไปเทส 1306 แล้วยืนได้ ไม่หลุด 1300 คงไปเจอกันที่ 1309 1329 สู้ๆๆ ค่ะ :D

มุมมองคืนนี้ : ราคาทองคำมีแนวโน้มเคลื่อนไหวผัน

ผวน โดยในข่วงดึกของคืนนี้จะมีการเปิดเผยผลการประชุม

ธนาคากลางสหรัฐ (เฟด) ซึ่งจะมีอิทธิพลต่อราคาสินค้าโภค

ภัณฑ์เป็นอย่างมาก โดยเฉพาะต่อราคาทองคำ ส่วนราคา

น้ำมันมีแนวโน้มแกว่งตัวในกรอบ 107-110 เหรียญ

ราคาทองคำ : ปรับตัวต่ำ กว่าเส้นค่าเฉลี่ยทุกค่า

ส่งผลให้แนวโน้มระยะสั้นดูไม่ค่อยดีเท่าไหร่ เว้นเสียแต่ว่าจะ

พลิกกลับขึ้นมายืนเหนือ 1300 เหรียญได้

ราคาน้ำมันดิบ : แกว่งตัวในกรอบ 107-110 เหรียญ

ขณะที่ทิศทางยังคงไม่มีความชัดเจนมากนัก

ขอบคุณวิเคราะห์ รอบค่ำ ค่ะ :D

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

จากหลายๆ ที่นะคะ .. ใช้วิจารณญาณด้วยค่ะ :D

ขอบคุณจานดอดอ น้องญ่า น้องบอยมากๆค่ะ :01

ฝึกจิตให้นิ่งเวลาเทรด มันยากเนอะ แพนิคตลอด เฮ้อออออ

แวะมาทักทาย วันหยุดค่ะ ^_^ ใครเล่น จีเอสอยู่ ต้าน

1285 1287 นะคะ ยืนไม่ได้ คงลงต่อค่ะ

บอกต้านไม่บอกรับ รับก้อ 1277 1268 1260 ค่ะ

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.