ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

สุดเซ็งแกป exness อีกแล้ว แกปบ้าบออะไรตั้งสิบเหรียญ ลองคุยกับเจ้าหน้าที่ดูไม่รู้คราวนี้จะได้หรือเปล่า

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แชทคุยกัน ตอบมาเป็นโรบอทเลย

หวัดดีค่ะ คุณหนุ่มจันท์ ลองเมลล์ไปค่ะ อธิบายภาษาไทยก้อได้ค่ะ ง่ายดี

แต่ถ้าจะแชท เราระบุ จะคุยภาษาไทย

บอกเค้าค่ะ เดี๋ยวเค้าตามให้ รอแปบนึง เวลาทำงานของเมืองไทยนะคะ

หวัดดีค่ะ คุณหนุ่มจันท์ ลองเมลล์ไปค่ะ อธิบายภาษาไทยก้อได้ค่ะ ง่ายดี

แต่ถ้าจะแชท เราระบุ จะคุยภาษาไทย

บอกเค้าค่ะ เดี๋ยวเค้าตามให้ รอแปบนึง เวลาทำงานของเมืองไทยนะคะ

คุยกับคนไทยแหละครับคุณญ่า แต่ก็อ้างแกปตลอด เบื่อเจงๆ

คุยกับคนไทยแหละครับคุณญ่า แต่ก็อ้างแกปตลอด เบื่อเจงๆ

ต้องทำใจหน่อยนะคะ จะเกิดเวลาประกาศแรงๆ แบบนี้ทุกทีเนาะ

ญ่าเคยคุยจน เบื่อส่งเมลล์ เลยค่ะ แล้วก้อส่งข้อกำหนด อะไร

มาให้ก้อไม่รู้ อ่านแล้วก้อ ง๊ง งง

เวลาประกาศแรงๆ เลยพยายามทำตัวให้ว่าง ไม่งั้นก้อต้อง กดสดเอา

ไม่ตั้งอะไรทั้งนั้นแล้วค่ะ เข็ด :_02

สุดเซ็งแกป exness อีกแล้ว แกปบ้าบออะไรตั้งสิบเหรียญ ลองคุยกับเจ้าหน้าที่ดูไม่รู้คราวนี้จะได้หรือเปล่า

เสียจัยกับคุณหนุ่มด้วยนะคับ ทำมัยเยอะจัง

คุยกับเค้าก้อเท่านั้นคับ จิงอย่างว่านะคับ ตอบมาเป็นโรบอท

เหมือนเป็นคำตอบสำเร็จรูปที่เตรียมเอาไว้แร้ว ใครร้องเรียนมาก้อตอบแบบเดียวกันหมด

บอยด่าเรยนะคับ นานมาแร้ว

ด่าจนเค้าเสียเซ้วลืมบทบาทของตัวเองไปสิ้น เหมือนไม่ใช่มืออาชีพ ก้อสมควร

หงอทำมัย หงอให้ก้อไม่เคลม ด่าซะเรย

อีเว้นท์พวกนี้ อย่าไปตั้งรัยไว้เรยคับ

นอกจากต้องการเสี่ยง เพราะได้ ได้เยอะนะ

ใกล้เวลาประกาศ ออเดอร์ที่ตั้งอันไหนล่อแหลม แคนทิ้งให้หมด

แม้แต่ sl tp ของออเดอร์ค้าง ยังเอาออกก่อนเด๋วแถม รอสดเอา

เค้าตั้ง sl ก้อเพื่อจำกัดขาดทุน แต่มันไม่จำกัดให้ในคืนแรง แถมตลอด

แร้วจาไปคาทำมัยให้แสบ

สตอปออเดอร์ยังเล่นลำบากเรย เจอแบบนี้

เพราะนอกจากเล็งเทคนิค ยังต้องเสี่ยงกับแกปบ๊อง

ตอนนี้เพิ่มเล่นค่าเงินซึ่งมีตัวเลือกเยอะ 130 กว่าคู่ ต่างจากแต่ก่อน เล่นทองตัวเดียว

คืนแบบนั้นเรยไม่ทำรัยเรยนะคับ นั่งรอ

ประกาศตูม ต้องมีตัวร่วง มีตัวดีดแรง

นั่งรอซัก 10-20 นาที ราคาหายแพนิค ตัวร่วงไม่สนจัย

ตามไปดูตัวดีด จับเอส จับเอส

สำนักข่าว Daily Mail อังกฤษ ออกสัมภาษณ์คนอายุเกิน 60 ปีว่า ในช่วงชีวิตที่ผ่านมา

รู้สึกเสียใจ เสียดาย อะไรมากที่สุด และ หากย้อนเวลากลับได้จะทำตัวใหม่ ให้ต่างจาก

เดิม

คำตอบมากที่สุดมี 7 คำตอบ เรียงตามลำดับ ที่มีคนตอบมากที่สุดดังนี้

1. ถ้าย้อนเวลากลับได้ จะเชื่อฟังพ่อแม่มากกว่านี้ เพราะพ่อแม่รู้จักเราดี และ

หวังดีต่อเรา แม้เมื่อเราโตแล้ว สิ่งที่พ่อแม่พูดก็มีค่าควรฟัง

2. จะทำสิ่งที่อยากทำ เพราะ เสียดายเวลา และ โอกาสมาก ที่ตอนมีกำลังวังชา

กลับไม่กล้าทำ เพราะกลัวล้มเหลว พออายุ 60 แล้วถึงตระหนักว่า ความล้มเหลว

หนักที่สุดของมนุษย์คือการไม่ทำ

3. การเดินทาง คนอายุเกิน 60 ทั้งหมดพูดเหมือนกันว่า ตอนที่ไปไหนได้คล่อง

ดันไม่ไป ไม่มีเวลาบ้าง ไม่มีเงินบ้าง แล้วแต่จะอ้างกัน มาวันนี้มีเงิน มีเวลา

แต่จะไปไหนๆ ก็ไม่สะดวกเหมือนก่อนแล้ว ยิ่งแก่ยิ่งไปยาก ใครที่ยังไหว

จึงควรไปเที่ยวเสีย คนที่ยังหนุ่มสาวก็ควรไป เพราะจะคล่องตัว และ ทำ

กิจกรรมต่างๆได้ดีกว่าตอนแก่เยอะเลย

4. จะพูดคำว่ารักให้มากขึ้น ไม่ว่าจะบอกรักพ่อแม่ ปู่ย่าตายาย ป้าน้าอาลุง

หลานเหลน โดยเฉพาะลูกและสามี ภรรยา บางที่เรานึกเองว่าเราทำอะไรให้

ตั้งเยอะ น่าจะรู้แล้วว่ารัก แต่ที่จริงถ้าเราไม่เอ่ยคำว่ารัก ก็เหมือนกับ หัวใจ

ไม่ยอมเปิด และ คนรอบข้างเขาจะขาดความมั่นใจ โดยเฉพาะลูกที่พ่อแม่

ไม่เคยบอกว่ารัก จะขาดความมั่นใจมากๆ

5. จะเป็นตัวของตัวเอง มากกว่าที่เคยเป็น ตอนหนุ่มสาว และ ตอนทำงาน บางที

ต้องทำเป็นชอบอะไรตามสมัย ให้เหมือนคนอื่น บางทีไม่กล้าแปลกแยก พอแก่แล้ว

ถึงเข้าใจได้ว่า คนเราไม่สามารถ เหมือนคนอื่น และ เหมือนตัวเองได้พร้อมกัน และ

เมื่อมองย้อนอดีต จะเห็นชัดเจนว่า คนเงินเดือนสูง และ ประสบความสำเร็จนั้น

มักจะเป็น คนที่ไม่พยายามทำตัวให้เหมือนคนอื่น

6. เปลี่ยนงาน หากงานที่ทำ มันบั่นทอนจิตใจ มันหนักไป ถูกเอาเปรียบมากไป

หรือมีปัญหาอื่น คนวัยเกิน60บอกว่า นึกไม่ออกว่า ทำไมไม่หางานใหม่ ไปทนทำ

อยู่ทำไม

7. ถ้าย้อนเวลากลับได้ คนวัยเกษียณบอกว่า จะกังวลกับเรื่องต่างๆ ให้น้อยลง

เพราะที่ผ่านมา มัวไปกังวลเรื่องบ้าบอคอแตกมากมาย โดยไม่เกิดผลอะไรเลย

กังวลแล้วทุกเรื่อง ก็จบลงได้โดยที่ ความกังวลไม่ได้ทำให้จบลงดี หรือ เลว

กว่าเดิม เพลียสมองกับเรื่องกังวลเปล่าๆ

ใคร60 แล้ว หรือใกล้ 60 ลองพิจารณาดูว่า ท่านคิดเหมือนเขาไหม และท่าน

ที่ยังพอจะเปลี่ยนแปลงอะไรได้ ก็ลองพิจารณาดูว่า จะเปลี่ยนแปลงอะไร

------------------------------------------

อยากทำอะไรก้อทำ มีเงิน ก้อออกไปใช้บ้าง เมื่อร่างกายยังไหว

อย่าให้สายเกินไป แล้วมาบ่นว่า รู้งี้ รู้งี้ ........ นะคะ ^_^

http://www.youtube.com/watch?v=ixrTJXSTr4I

น่าสนจัยตรงช่วงท้ายคลิป

เค้าพูดถึงการเกิดเรื่องกับเรือขนาดใหญ่ เค้าพูดเดือนมีค.

เรือเซวอลอับปางเดือนเมย. (16 เมย. มั๊งเนาะ)

สวัสดีครับเสี่ย

วันนี้หลับหูหลับตาเอสมาตั้งแต่เช้า เลยได้มานิดหน่อยครับ

ท่าทางน้องเชอร์รี่จะขาดความอบอุ่นนะครับ ตาเศร้าเชียว

เสี่ยต้องกอด ต้องหอมน้องเค้าบ่อยๆนะครับ แฮ่ๆๆ

ยินดีย้อนหลังกับเอสคุณพเนจรด้วยนะคับ

ทำจัยกอดไม่ค่อยลงอ่ะคับ แค่เห็นก้อคันแทนแร้วคับ อิอิ

รอคุณศามารับไปอยู่ด้วยคับ คุณศาจองไว้ 1 ตัว

คุณพเนจรรับซักตัวมั๊ยคับ ยังมีอีก 6 ตัวคับ เอาไปหอมเช้าหอมเย็นเร้ยย 55+

จ้ากกกกก ขอโทษค่ะจานดอด อลันพิมพ์ผิด

จานดอดอาจยังไม่เห็นนะคับเจ๊ 555

ช่วงนี้พอดีจานงานยุ่งๆคับ เห็นคงขำกร๊ากก

ขอบคุณน้องญ่า น้องบอยมากค่ะ

เห็นพอร์ตดุ้กดิ้กแล้ว ตาร้อน สู้ๆๆๆๆๆๆค่ะ

เจ๊ด้วยนะคับ สู้ๆรวยๆคับ

บอยให้ญ่าเทรดให้น้องเชอ.มั่งแร้วคับ เพิ่งสมัครพอร์ทใหม่เมื่อวาน

ทำกำไรน้อยกว่าพอร์ทดุ๊กดิ๊ก มีงอล

อ้อ พี่ลืมบอกญ่า บอกตรงนี้ละกันนะ

พอร์ทน้องเชอ. เทรดแต่ฟอเร็กซ์นะ โลหะทุกตัวไม่เทรดจ้า

น้องญ่าเก่งจังค่ะ เห็นด้วยค่ะ น่าจะขึ้นสูงก่า 1.502 เพื่อทำคลื่น5 ค่ะ

ขค.เจ๊อลันคับ ช่วงหลังญ่าพูดแร้วมาตลอดคับ

ก่อนหน้านั้นก้อมีบอกให้เอสยูโรทุกตัว คู่ไหนสูง เจอหมดคับ

ปอนเยนบอกเป็นรายวัน ดอลด้วยคับ

น้องญ่า พี่ออกไปทำการบ้านก่อนนะ ยังไม่ได้เล็งรัยเรย

เรื่อง the wolverine สนุก ญ่าดูสิ

เยอะตัวเกิน ลืมเลยค่ะ ตัวนี้ แหะๆ :P

ทองก้อมี ทองออส อยู่ตัวเดียว

แล้วค้างเอสฟิวเจอร์ไว้ ไม้นึงเอง ไม่เยอะค่ะ ^_^

ที่เก็บไว้ไม่ใช่เดาถูกนะคะ แต่ขอราคาเค้าอีก 20 บาท

เค้าไม่ยอมให้ค่ะ เลยไม่แมท เมื่อวานค่ะ :P

เรยแมทเยอะกว่าที่ขอ อิอิ

ยดดจ.

:Hi สวัสดีค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด...

วันนี้จะไปถึงไหนคุณบอยอย่าลืมมา 6 นะคะ

รอแนวกับกราฟคุณญ่าด้วยค่ะ.... :lol: :lol: :lol:

เสียจัยกับคุณหนุ่มด้วยนะคับ ทำมัยเยอะจัง

คุยกับเค้าก้อเท่านั้นคับ จิงอย่างว่านะคับ ตอบมาเป็นโรบอท

เหมือนเป็นคำตอบสำเร็จรูปที่เตรียมเอาไว้แร้ว ใครร้องเรียนมาก้อตอบแบบเดียวกันหมด

บอยด่าเรยนะคับ นานมาแร้ว

ด่าจนเค้าเสียเซ้วลืมบทบาทของตัวเองไปสิ้น เหมือนไม่ใช่มืออาชีพ ก้อสมควร

หงอทำมัย หงอให้ก้อไม่เคลม ด่าซะเรย

อีเว้นท์พวกนี้ อย่าไปตั้งรัยไว้เรยคับ

นอกจากต้องการเสี่ยง เพราะได้ ได้เยอะนะ

ใกล้เวลาประกาศ ออเดอร์ที่ตั้งอันไหนล่อแหลม แคนทิ้งให้หมด

แม้แต่ sl tp ของออเดอร์ค้าง ยังเอาออกก่อนเด๋วแถม รอสดเอา

เค้าตั้ง sl ก้อเพื่อจำกัดขาดทุน แต่มันไม่จำกัดให้ในคืนแรง แถมตลอด

แร้วจาไปคาทำมัยให้แสบ

สตอปออเดอร์ยังเล่นลำบากเรย เจอแบบนี้

เพราะนอกจากเล็งเทคนิค ยังต้องเสี่ยงกับแกปบ๊อง

ตอนนี้เพิ่มเล่นค่าเงินซึ่งมีตัวเลือกเยอะ 130 กว่าคู่ ต่างจากแต่ก่อน เล่นทองตัวเดียว

คืนแบบนั้นเรยไม่ทำรัยเรยนะคับ นั่งรอ

ประกาศตูม ต้องมีตัวร่วง มีตัวดีดแรง

นั่งรอซัก 10-20 นาที ราคาหายแพนิค ตัวร่วงไม่สนจัย

ตามไปดูตัวดีด จับเอส จับเอส

จำได้ว่าตอนเข้ามาใหม่ๆ มันไม่เป็นแบบนี้ ช่วงสักปีที่แล้วอ่ะครับ ก็ยังเล่นกันได้

จริงๆถ้าราคามันเลยไปไม่แมท ผมก็อยากให้มันไม่ต้องแมทหรอก นี่มันค้างจนราคาลงจนดีดกลับมาอีกยังกดไม่ลงเลยครับ สรุปเหตุการณ์ปกติติดลบไปสิบจุด ช้ำเลยครับ

กรีสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส

วันนี้เค้ารวยเอสเซ็ท50