ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

ดัชนีขยับมาใกล้ 1500 จุดที่ 1493.14 จุด (+9.90 จุด) ภายใต้การนำของ PTT และ

ADVANC ซึ่งถูกคาดว่ามาจาก Window Dressing ส่งท้ายงบไตรมาส 2/57 แบบว่า

ลุยกันถึงวันสุดท้ายเลย ขณะที่หุ้นกลุ่มแบงก์กลับเคลื่อนไหวในกรอบแคบๆ ซะงั้น

และตลาดยังคงเจอแรงขายดักรออยู่ด้านบน ดัชนีจึงจำใจถอยกลับลงมา แต่ก็ไม่ได้

กระทบภาพรวมของดัชนีที่กำลังมีแนวโน้มขึ้นหา 1500 จุดเสียหาย พร้อมทั้งปล่อยให้

หุ้นตัวเล็กสร้างสีสันไป ซึ่งวันนี้ RASA กลายเป็นดาวเด่น ราคาพุ่งทะยานฉุดไม่อยู่

รวมถึง PDI, APCO และ CRANE ที่จู่ๆ ก็มา

SET Index ปิด 1487.89 จุด +4.65 จุด (+0.31%) มูลค่าการซื้อขาย 14,721 ลบ.

วันสุดท้าย ของไตรมาส 2/57 กำลังจะผ่านไป พร้อมกับดัชนีที่ปรับตัวสูงขึ้นเป็นเดือนที่ 5

ติดต่อกัน สูงขึ้นทั้ง MoM และ YoY ซึ่งว่ากันตามจริงเลยถือว่าดัชนีมาแบบหักปากกา

เซียนในช่วงต้นปีกันเลย แถมตอนนี้ก็ยังมีความหวังที่จะเห็นดัชนีปรับตัวสูงขึ้นได้ด้วย

เพราะเชื่อว่าจะมีการปรับเป้าหมายดัชนีตามออกมาด้วย

ส่วนในระยะสั้นช่วงนี้ ต้องระวังความผันผวน หลังหมด Window Dressing แล้ว จึงคง

มองไปที่หุ้น Domestic play เช่นเดิมไว้ก่อน โดยคาดว่าดัชนีจะเดินหน้าถึงระดับ 1500

จุดได้ ส่วนบ่ายนี้ คาดว่าดัชนีจะยังคงรักษา Momentum บวกจากเช้าไว้ได้ และยังแอบ

หวังที่จะเห็นดัชนีเข้าทดสอบ 1500 จุด หากหุ้น big cap โดยเฉพาะหุ้นแบงก์ฟื้นตัวขึ้น

มาได้

กลยุทธ์ เก็งกำไรในหุ้นเล็กถึงกลาง

มุมวิเคราะห์เทคนิค

- ADVANC (ปิด 222 บาท +1 บาท) ราคาเริ่มปักหลักต้านการไหลลง และเริ่มที่จะสร้าง

โอกาสเด้งตัวขึ้น เช่นเดียวกับ RSI ที่มีทิศทางเป็นบวก แนะ ซื้อเก็งกำไร

แนวรับ 220 / 212 บาท แนวต้าน 230 / 243 บาท

- HMPRO (ปิด 9.60 บาท +0.20 บาท) ราคาได้ Breakout แนวต้าน 9.45 บาท

สำเร็จ จึงคาดถึงแรงส่งขึ้นต่อเนื่อง ที่จะผลักดันให้ราคาเดินหน้าต่อไป

แนะ ซื้อเก็งกำไร แนวรับ 9.45 / 9.10 บาท แนวต้าน 9.90 / 10.60 บาท

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ขอบคุณวิเคราะห์ ค่ะ ^_^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ความเห็น ส่วนตัว ถ้าหลุด 1300 ก้อให้มารอดูที่ 1285 ค่ะ

ส่วนใคร คันมือ อยากเสี่ยงเข้า 1307-10 ก้อให้ตั้ง SL ไว้ ที่ 1305-1300 นะคะ

เพราะ ถ้าหลุด 1300 แล้วกลับขึ้นไม่ได้ คงลงไปเทส 1285 1277 1261 ค่ะ :P

ขจ. น้องญ่าจ้า

พี่รอเอสพวกเทียบเยนอยู่ รับเอสเทียบเยน ทุึกคู่

คู่ไหนดีดมาถึงเส้นชัยก่อน จับเอสก่อน

แต่อินดี้ยังต่ำมากๆ จากการย่อก่อนหน้า

สวัสดีวันสีชมพูค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan

สวัสดีค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan...

สวัสดีค่ะ..คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan..คิดถึงนะคะ (หายไปไหนคะ...แวะมาบ้างน๊าาา)......

ถูกแก้ไข โดย Ariesa

สวัสดีค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan...

สวัสดีค่ะทุกคน

คืนนี้เชียร์บอลกันมั๊ยคะ

เสี่ยกะคุณญ่าหายไปไหนไม่รู้ค่ะ เห็นว่าติดธุระ

สวัสดีค่ะทุกคน

คืนนี้เชียร์บอลกันมั๊ยคะ

เสี่ยกะคุณญ่าหายไปไหนไม่รู้ค่ะ เห็นว่าติดธุระ

แว๊กจาน เชียสิคับ ไม่เชียได้ยังงัยเนาะ ทีมรักลงแข่ง

เยอรมัน-แอลจีเรีย เสี่ยเอาเยอรมันก้อแร้วกัน (.....เพ่ๆ ผิดคู่ คืนนี้เยอรมัน-ฝรั่งเศส คู่นั้นเค้าเตะกันไปแร้ว แง่วว..)

อ้าวเหรอ จำผิด 55+ พอดียังมันส์ไม่หายคู่เยอรมันเตะแอลจีเรีย สุดมันส์

ซดกันสนุกทุกนาที วิ่งเข้าหาบอลกันตลอด

นี่ยังนั่งดูย้อนหลังอยู่เรย ครึ่งแรกอยู่ ซี๊ดด

ส่วนคู่คืนนี้ เยอรมัน-ฝรั่งเศส

มองว่าหรั่งเศสทีมนี้น่ากัวนะคับ แต่ก้อขอลุ้นเยอร

จานดอดต่อมาสิคับ 55555+

แร้วคู่อาเจนฯ-สวิต เมื่อไหร่จ่ายซักทีล่ะคับ

เค้าเตะผ่านไปหลายวันแร้วนะ 5555+

เป็นคนออกตัวด้วยนะ ลูกละ 10 เหรียญ

พอบอลแพ้มาบอกให้ต่อ เพราะทีมตัวเองอ่อนกว่า ก่อนเตะดันไม่พูด

เรยต่อครึ่งลูก จ่ายมา 5 เหรียญเร็วๆคับ เด๋วตามทวงถึงจุฬาฯเรย 55+

คืนนี้ อยู่ดูด้วยกันให้จบ ทั้ง 2 คู่นะจาน

ดูคนเดียวไม่สนุก ดูหลายคนสนุกกว่า ดูไปวิเคาะไป

เด๋วน้องญ่าเข้ามาคับ เสี่ยดูย้อนหลังคู่เยอร-แอลต่อก่อนน๊า ซี๊ดๆ

:10คุณดอด คุณบอย หายไปไหนกันมาคะ...คิดถึงอะ มาห้องคนเดียวทุกวันหงาวววววว มั้กค่ะ... :_09 ถูกแก้ไข โดย Ariesa

สวัสดีวันสีชมพูค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan

สวัสดีค่ะ..คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan..คิดถึงนะคะ (หายไปไหนคะ...แวะมาบ้างน๊าาา)......

อรุณสวัสดิ์คับ คุณศา ต๊ะเอ๋ๆ อิอิ YoVmk.gif

คุณศาก้ออยู่หรั่งเศสกับจานดอด น้องญ่า แร้วกันนะคับ (พวกชอบหล่อๆ 55+)

เสี่ยบอยเยอรมันคับ (ไม่สนหล่อ สนทีมเวิร์ค)

กะตีรวม 3 เด้งเรยคับ ถ้าเยอรมันชนะ 555+

สะบายดดียามเช้าทุกๆท่าน

สวัสดีคับ คุณ meng166 ขอบคุณคับ

อรุณสวัสดิ์คับ คุณศา ต๊ะเอ๋ๆ อิอิ YoVmk.gif

คุณศาก้ออยู่หรั่งเศสกับจานดอด น้องญ่า แร้วกันนะคับ (พวกชอบหล่อๆ 55+)

เสี่ยบอยเยอรมันคับ (ไม่สนหล่อ สนทีมเวิร์ค)

กะตีรวม 3 เด้งเรยคับ ถ้าเยอรมันชนะ 555+

เห็นมะ ขืนใจเค้าตลอด

55555+++จริงด้วยค่ะ...คุณดอด หนับหนุนยกมือเห็นชอบด้วย

(ม่ายถามเล้ยอะ..ว่าเค้าชอบใคร..อิ อิ) :lol: :P :P

555 จานอ่ะ บังคับก้อพอมั๊งคับ

บังคับให้เลือกทีม แหม๋.. ขืนจัยให้เลือกทีม มานฟังน่ากั๊ว 555555+ เสี่ยเสียลุค