ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

คนสวยวันเกิดแล้ว นั่งฟังคำเมือง อวยพรวันเกิด แต่ฟังแล้วแปลไม่ออก เลยมะได้แปะให้ อิอิ เอาแบบจริงจากใจละกัน ฟังแบบนี้ คุ้นหูที่ซู้ด มีความสุขทุกวันจ้า

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้องญ่า สุขสันต์วันเกิดจ้า vIjVsb.gif มีความสุขมากๆนะ เทรดทุกอย่างขอให้ญ่ามีแต่รอยยิ้ม vIjVsb.gif

จ๊ะเอ๋...วันเกิดใครเอ่ย.....ขอมาอวยพรแต่เช้าก่อนใคร อิ อิ...มีความสุขมาก ๆนะคะ

แย่งเค้า เค้าอยากเป็นคนแรก ทางนู้นจานดอดก้อแย่งคนแรก 55

ทำมัยคุณศาทราบวันคับ ย้อนดูปีก่อนใช่มั๊ยคับ

ยูออส ยูแคด ยูปอน เทรดมันส์อ่ะญ่า

ดีดมาสูงๆ จับเอสให้หมด

ปอนแคดด้วย ออสแคดด้วย คู่นี้เจ้าเปี๊ยกเจอกับเจ้าเปี๊ยก ใครดีใครอยู่

วันศุกร์ดอลฟรังดีดซะแรง เล่นซะ 0.9 พี่ยังไม่ได้จับเอสเรย เสียวมัน

ทำมัยพี่เทรดเก่งแบบนี้ ก้อไม่รู้ ญ่ารู้บอกพี่ด้วยนะ

สุขสันต์วันเกิดครับคุณญ่า มีความสุขมากๆ เฮงๆรวยๆครับ

กรี๊สสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส คุณพเนจรหวัดดีคับ

คุณพเนจรติดธุระกิจการงาน ไม่ค่อยได้ออนบ่อยๆ

ยังอุตส่าออนเข้ามา HBD ให้น้องญ่า บอยขอขอบคุณแทนน้องญ่าด้วยนะคับ

คุณพเนจรงานยุ่งๆ แร้วยังเทรดอยู่รึป่าวคับ บอยมีรัยให้อ่าน

เพื่อนบอยอีกบ้านนึงรู้สึกท้อเทรด คุยระบายมาคับ

- มีเรื่องขอระบายนิดนึงค่ะ อาทิตย์นี้น้องทองแรงมาก พี่โดนล้างพอร์ท 2 รอบ ใน 1 สัปดาห์ ท้อแท้มาก

พี่อย่าท้อนะคับ เราไม่ต้องท้อคับ อดทนคับ เทรดล้มเหลวเกิดขึ้นกับทุกคน

ใหม่ๆบอยก้อล้มลุกคลุกคลานไม่แพ้พี่หรือคนอื่นๆ

กว่าจาค้นพบแนวทางที่เหมาะกับตัวเอง กว่าสามารถยืนหยัดสู้กับมันได้ แทบอยากเลิกเทรดไปเป็นร้อยตลบ

- ต้นสัปดาห์เล่น L ทองดันลง เมื่อวานเข้าหน้า S มีข่าวยิงเครื่องบิน ทองพุ่ง โดนล้างพอร์ทอีกรอบ ต๊อแต๊มากเรยค่ะ

ตอนช่วงพี่เล่นแอล มันเป็นช่วงทองต้องลงพอดีมั๊งคับ

เห็นรายวีคไม่ดีเรยสำหรับเล่นแอล

บอยเล่าของบอยนิสนึงคับเรื่องเทรดทอง

ตั้งแต่ที่ดีดขึ้นไป 44 จนลงมา 38 30 20 บอยไม่ได้มองทองเรยคับ เพราะมัวจ้องแต่ค่าเงิน

ช่วงจังหวะนี้ของทอง บอยเรยไม่ค่อยทราบอาการของทองมากนัก เพราะแทบไม่ได้เล็งกราฟเทคนิค

สำหรับทองบอยเพิ่งมาเริ่มต้นไม้แรกด้วยเอสที่ 11.6 เองคับ ลงมาตั้งเยอะแร้วถึงเริ่มต้นเล่น

หลังจากลงไปที่ 1292 แร้ว ตรงนี้มันแนวรับ ตามกราฟมันน่ามีเด้งบ้างแร้ว

ที่สำคัญ ราย4 มันกระทิงตัวใหญ่ แตะเส้นใหญ่ ด้วย พี่ลองดูกราฟนะคับ

ก้อคาดเดาว่า ทองน่าเด้งได้จากตรงนี้ ถ้ารันเอสอยู่ก้อควรปิดออกมาก่อน หรือไม่ปิดก้อต้องเฝ้า ต้องเทล

บอยก้อมีโพสหน้าห้องว่า การลงถูกแตะเบรคที่ราย4 น่ามีเด้งได้บ้าง

เราทราบได้ว่า มีเด้งนะคับ แต่เด้งได้มากแค่ไหน แรงแค่ไหน ต้องคอยตามดูเค้าเป็นช่วงๆคับ

ปรากฎว่าก้อเด้งได้ตามเทคนิค แต่ไม่แรง ลักษณะเป็นไซด์เวย์อัพ ค่อยๆไต่ ช่วงนี้ทองใช้เวลาไป 1 คืน กับอีก 1 วัน

เพราะมันราย4 ใช้เวลามากกว่าอยู่แร้ว ถ้าไม่มีข่าวบวกกระตุ้น

ตอนดีดมาชนเส้น10 และเส้น5 แตะเส้น10 พยามจาตัดขึ้น ตรงนี้แหละคับ อันตราย

ไม่ผ่านก้อเทอีกรอบ (ประมาณ 1300)

เอาเป็นว่าผ่านได้ในที่สุด ลากเส้น5 ตัดขึ้น เป็นขาขึ้นเล็กๆ ลากพาราคาขึ้นเทสบีบี กลาง

จนข่าวยิงเครื่องมาเลย์เข้า ทองกระชากแรงเรย

ตอนทองกระชาก บอยไม่เอสขวางทางเรยนะคับ

จุดที่ก่อนหน้ามีเล็งไว้ว่าน่าเอส เช่น 08 12* 15 ก้อไม่เอส เพราะดีดมาแปลกๆ

อาการแบบนี้เราทราบได้ว่า เกิดแพนิคแร้ว ต้องมีข่าวใหญ่รัยเกิดแน่ๆ

นาทีนั้นบางทีเราคนไทยทราบไม่ทันฝรั่ง ว่ามันเกิดรัยกันขึ้นทำให้ทองดีดแรง ทราบแต่ว่าต้องมีซัมธิง รอง

ก้อปล่อยให้เค้าดีดให้สุด จนหมดแรงก่อน+เริ่มหายแพนิคก่อน เราค่อยเข้าเสี่ยงทำ (พลาดก้อแค่ตกรถ แต่ไม่เหว)

คล้ายกับคืนประกาศนันฟาม ก้ออยู่เฉยๆ รอตลาดนิ่งค่อยลงมือ

ถ้าราคาเทก้อตามลงไปหาจังหวะแอล ถ้าดีดก้อตามขึ้นไปหาจุดเอสลากคอกลับลงมือ

รอเล่นจังหวะสองแทน ลดความเสี่ยงได้มาก

แต่มีอยู่จุดนึง บอยเล็งว่าน่าเอสมากๆ คือ เอส 1318 คับ จุดนี้อยากเอสมากๆ

ตอนดีดชน 1318 บอยไม่ทันเอส มันย่อจิงๆ ก้อยังนั่งนึกเสียดาย ว่าคงตกรถแร้ว

แต่ไม่ไล่ตามเอส ไม่ได้ก้อไม่เอา เพราะมีค่าเงินอีกเยอะแยะให้เล่น ไม่มีการง้อราคา

เค้าย่อไม่นานก้อดีดกลับ ทีนี้บอยเอสแร้วคับ เอสที่ 1322.1 (เค้าทำไฮที่ 1323.7)

เพราะแนวต้านฟิโบตามกราฟน้องญ่า = 1324 ราย1หมีตัวเป้ง ราย4ทำทริค2 รายเดย์ชนบีบีกลางแร้ว มันสุดเพียงพอเสี่ยงแร้ว

ซึ่งมันก้อลงนะคับ เอสไม้นี้ปิดไปที่ 1316 (จานดอดเม้นท์ไว้ว่า มันน่ามีลงย้ำถึง 10 ก้อลงจิง แต่ลงในวันรุ่งขึ้น)

พอปิดเสดแร้ว ก้อเดาว่า ออสเตรเลียตอนตี5 น่ามีกระชากอีกรอบ เพราะทราบนิสัยกระต่ายตื่นตูมของเค้า

ก้อตั้งเอสเอาไว้ดักออส. ตั้งไว้ 1326 กันราคาสไลด์เรยมา

กัวว่าเกิดมาไม่ถึง เรยตั้งเอส 1323 ดักหน้าไว้อีกไม้คับ แร้วก้อปิดคอมนอน

เช้ามา เอส 1323 แมท (ออส.ทำไฮ 1324.4 เล่นสุดฟิโบญ่าเรย) ตอนเปิดคอมราคาลงมา 1319 แร้ว

นับเป็นเช้าที่สวยงามจิงๆ เปิดคอมมา ทองก้อแมท(กัวไม่แมท)และกำลังเป็นต่อ ค่าเงินก้อแมทเทคเรียบร้อย 2 ไม้ กดปิดเอง 1 ไม้

นึกถึงเช้านั้นแร้วนั่งยิ้มคนเดียวได้เรย

บอยเล่าเผื่อว่าให้พี่ได้เห็นภาพนะคับ ว่าคนอื่นเทรดยังงัย เหมือนหรือแตกต่างตรงไหน แร้วค่อยปรับค่อยจูนกันนะคับ

อดทนและสู้นะคับ เรื่องต๊อแต๊ลืมมันทิ้งไป เราต้องสู้คับ

บอยก้อมีพลาดไม่ใช่ว่าเทรดเป๊ะๆทุกรอบ

ตอนย่อ 1292 ขนาดว่าเห็นสัญญาณขึ้นแร้ว ก้อยังไม่กล้าแอลนะคับ

ก่อนทองดีดแรงจากเคสสอยเครื่องมาเลย์ จานดอดก้อยังชวนให้ buy stop 1305

แต่บอยไม่เอาคับ เหตุผลคือ ผ่าน 05 ก้อไปติด 08 (หรือ 12 ลืมคับว่าคืนนั้นพูดจุดไหนกับจานดอด)

พอทองดีดเป็นกระทิงเสพใบกระท่อมผสมลิโพยาทัมจัย จานดอดเข้ามาหัวร่อกร๊ากเรย ตรู(จานดอด) รวยคนเดียว 555+

- พี่ลำบากหน่อย ไม่ได้เฝ้าพอร์ทค่ะ เพราะเลี้ยงลูกน้อย ช่วงที่ทองเหวี่ยงๆ จะเป็นเวลาดูแลลูกน้อย ป้อนข้าว จับอาบน้ำ กล่อมนอน ดึกๆเปิดพอร์ทมาลมแทบใส่

ข้างบนตอบซะยาว ชักหมดแรงคับ อันนี้ตอบสั้นๆนะคับ แฮ่

เป็นปัญหาจิงๆคับ การไม่มีเวลาดู คล้ายกับบอยเวลาติดงาน บางทีครึ่งวัน

พี่อาจเล่นเป็นรอบใหญ่ขึ้นแทนรอบเล็กๆนะคับ ถ้าไม่มีเวลา

ใช้ความกว้างของรอบคัฟเวอร์การดีดดิ้นของราคา

อย่างถ้าเล่นตามราย4 เดย์ หรืออาจเลยไปดูวีค เราดูน้อยลงได้คับ

บางทีเข้าแร้วตั้งทุกอย่างไว้ แร้วก้อลืมไปเรย ว่างค่อยกลับมาดูเพราะเล่นรอบใหญ่ขึ้น

หรือ ก้ออาจซัก 1 ชม. 4 ชม.แวะมามองทีก้อได้คับ ตอนราย1 ราย4 เปลี่ยนแท่ง

- โชคดีที่เป็นพอร์ทจิ๋ว เลยเป็นเงินไม่เยอะ แต่เสียเซลฟ์มาก เฮ้อๆๆ

ถูกต้องแร้วนะคับ เล่นจิ๋วๆก่อน

อย่าเพิ่งเยอะล็อต อย่าเพิ่งเยอะไม้ อย่าเข้าติดกัน

เตรียมความพร้อมไปเรื่อยๆ เราพร้อมเต็มที่เมื่อไหร่ เจอเราแน่

แต่ห้ามต๊อแต๊ซะก่อนนะคับ บอยล้มเหลวมาไม่น้อย

บางไม้ก้อทำแสบแบบชนิดพาเคียดเรย ว่า ทำมัยตรูซ__วยอย่างงี้ว๊า

เห็นมั๊ยคับมันเกิดกับใครก้อได้ เราไม่ซ__วยหรอกคับ ของแบบนี้มันทีใครทีมัน

ตลาดมันก้อดำเนินไปตามครรลองของมัน มันก้อไม่ได้คิดมาจ้องกินแต่เราเนาะ

- ไว้มีอะไรจะขอรบกวนอีกนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

เด๋วบอยขอนับก่อน ว่ากี่คำถามแร้ว

บอยคิดตังส์นะคับ ไม่ฟรีนะคับ ก่อนหน้านี้ก้อหลายคำถามอยู่นา

เห็นพี่บอกขอบคุณมากๆ บอยตกจัยนะ เรยต้องรีบบอกไว้ก่อน 5555

รวยๆๆ คับพี่

คนสวยวันเกิดแล้ว นั่งฟังคำเมือง อวยพรวันเกิด แต่ฟังแล้วแปลไม่ออก เลยมะได้แปะให้ อิอิ เอาแบบจริงจากใจละกัน ฟังแบบนี้ คุ้นหูที่ซู้ด มีความสุขทุกวันจ้า

http://youtu.be/abBtIzRHSd8

อันนี้ใช่มั๊ยคับเจ้าป้า 55+

http://www.youtube.com/watch?v=2i1ELpRRH4c

น้องญ่าหลับไปแร้วคับเจ้าป้า เพลียจัดจากงานวันเกิด บ่นหนักๆหัว

พรุ่งนี้คงเข้ามาขอบคุณเจ้าป้าคับ

อ้อ มีเพื่อนถามมาหลายท่านนะ (2 ท่าน 555+)

ว่าญ่ากับจานดอด มีเปิดสอนรึป่าว

ท่านนึงสนจัยเรื่องเทรด set50 เพราะจานดอดมีการปรับเทคนิคและค่าของอินดี้ แตกต่างไปจากเทรดทอง (ทำมัยเค้ารู้)

อีกท่านสนจัยศึกษาเรื่องเทคนิคกราฟทั่วไป ต้องการติดอาวุธสู้ตลาดบ้าง

จานดอด น้องญ่า เปิดสอนป่าวคับตอบมาสิ เสี่ยจาสมัครด้วย 55555555555+

สวัสดีค่ะ จานดอด น้องญ่า น้องบอย คุณสา

รวยๆเฮงๆกันนะคะ

สวัสดีคับ เจ๊อลัน กึ๊ดเติงหาเจ๊ตลอดเน่อเจ้า

ต่างไม่ค่อยมีเวลาเนาะคับ เทรดแต่ทอง พอว่างจากงานยังมีเวลาเข้ามา

พอไปเทรดฟอเร็กด้วย หมดเวลาเรย

ไหนจาดูคู่ที่บวกแร้ว เล็งรัน ไหนจาดูคู่น่าเอส เล็งเข้าเอส

บอยคัดออกมาได้ 40 คู่ จาก 100 กว่าคู่นะคับ คัดเฉพาะที่เด็ดๆ 55+

พักกันดีกว่า ฝันดีนะคับเจ๊ รวยๆๆเฮงๆๆวินๆๆคับ

HBD นู๋ญ่า ย้อนหลังนะคะ

ขอให้มีความสุขมากๆ สุขภาพแข็งแรง สมหวังดั่งใจทุกประการนะคะ

(คิดถึงน้องๆทุกคนเสมอค่ะ)

HBD นะคะน้องญ่า ขอให้มีความสุขทั้งกายและใจนะคะ

คิดถึงจานดอด น้องบอย น้องญ่าเสมอค่ะ

โดยเฉพาะเวลาเทรด จะคิดถึงที่น้องบอย น้องญ่า จานดอด แนะนำไว้ เท่าที่จำได้นะ แบบความจำพี่ไม่ค่อยดี ขี้ลืม

จนบางครั้งงงๆ ดูตัวนั้น ลืมตัวนี้

แต่หลักๆก็เน้นนบคลื่นค่ะ แต่เทรดมะเก่งสักที ความปอด มันสูงเหมือนเดิม

ช่วงหลังลองไปเทรดหุ้นมาค่ะ เลยยุ่งๆ กะการหาตัวที่พอจะมีพื้นที่ให้กำไรบ้าง เหมือนเดิมค่ะ ลำไยก็เผ่นค่ะ ปอด

ตอนนี้ปอดว่างแล้วกลัวค่ะ

รบกวนน้องบอยสอนวิธีดูบีบีสโตหน่อยซิคะ

พี่เพิ่งได้มาค่ะ เพราะของน้องญ่าใช้กะไอแพดมะได้

จานดอด เปิดคอร์สหราคะ ขอสมัครด้วยคนนะคะ นะคะ อ้อนจานดอดหน่อย เผื่อจานดอดสงสาร

หุ้นจานดอด ไม่ใช้อาร์3 หราคะ พอจะแนะนำได้มั้ยคะ ว่าใช้ตัวไหนบ้างคะ แต่กราฟหุ้นอลัน ใส่อินดี้ได้แค่3 ตัวค่ะ

ถ้าได้เด็ดๆจากจานดอด คงดีไม่น้อย ขอบคุณค่ะ

สวัสดีคับ เจ๊อลัน กึ๊ดเติงหาเจ๊ตลอดเน่อเจ้า

ต่างไม่ค่อยมีเวลาเนาะคับ เทรดแต่ทอง พอว่างจากงานยังมีเวลาเข้ามา

พอไปเทรดฟอเร็กด้วย หมดเวลาเรย

ไหนจาดูคู่ที่บวกแร้ว เล็งรัน ไหนจาดูคู่น่าเอส เล็งเข้าเอส

บอยคัดออกมาได้ 40 คู่ จาก 100 กว่าคู่นะคับ คัดเฉพาะที่เด็ดๆ 55+

พักกันดีกว่า ฝันดีนะคับเจ๊ รวยๆๆเฮงๆๆวินๆๆคับ

เสี่ยบอยมีคัดเด็ดๆไว้ 40 คู่เลยเหรอครับ :gd :gd :gd

เอาไว้ฝากแผ่นไป write มาเก็บไว้ดูมั่งจิครับ

อ๋อ...ไม่ใช่หนังเหรอครับ โทษทีครับผมเข้าใจผิด

ถูกแก้ไข โดย หนุ่มจันท์

ยูออส ยูแคด ยูปอน เทรดมันส์อ่ะญ่า

ดีดมาสูงๆ จับเอสให้หมด

ปอนแคดด้วย ออสแคดด้วย คู่นี้เจ้าเปี๊ยกเจอกับเจ้าเปี๊ยก ใครดีใครอยู่

วันศุกร์ดอลฟรังดีดซะแรง เล่นซะ 0.9 พี่ยังไม่ได้จับเอสเรย เสียวมัน

ทำมัยพี่เทรดเก่งแบบนี้ ก้อไม่รู้ ญ่ารู้บอกพี่ด้วยนะ

อ้วก.........555 คำเดียวสั้นๆ .ให้พี่บอย อิอิ

...........................................

ขอบคุณ คุณพเนจร เจ้าป้า พี่บอย พี่อลัน พี่พวง คุณสา ที่มาอวยพรให้ญ่านะคะ

รักและคิดถึงทุกๆๆๆคนเสมอค่ะ :P

เพียงแต่ญ่าวุ่น มว๊ากก หลายทางบางทีไม่ทันค่ะ

แต่จะหนักไปทางค่าเงิน ซะมากกว่าค่ะ แฮ่ๆ ^_^

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

อ้อ มีเพื่อนถามมาหลายท่านนะ (2 ท่าน 555+)

ว่าญ่ากับจานดอด มีเปิดสอนรึป่าว

ท่านนึงสนจัยเรื่องเทรด set50 เพราะจานดอดมีการปรับเทคนิคและค่าของอินดี้ แตกต่างไปจากเทรดทอง (ทำมัยเค้ารู้)

อีกท่านสนจัยศึกษาเรื่องเทคนิคกราฟทั่วไป ต้องการติดอาวุธสู้ตลาดบ้าง

จานดอด น้องญ่า เปิดสอนป่าวคับตอบมาสิ เสี่ยจาสมัครด้วย 55555555555+

ไม่กล้าสอนใครค่ะ ยังเทรดไม่เก่งเลย สงสัยต้องโยนให้จาดดอดค่ะ 55+

กราฟก้อไม่มีรัยมากนะคะ เหมือนที่พวกเราเคยใช้กันค่ะ

เพียงแต่ ค่าเงิน ต้องหัดสังเกตุดูด้วยตัวเองค่ะ เพราะจะมี

ประกาศข่าวต่างๆ มาเกี่ยวข้องเยอะไปหมดค่ะ

แต่ถ้าทุนหนาหน่อย แล้วเล่นไม่เยอะ จะเอสก้อเข้าที่

อินดี้สูงสู๊งง จะแอลก้อเข้าที่อินดี้ต่ำๆ หรือตามทริค

ที่จานดอด เคยให้ไว้ เป็นอันใช้ได้ค่ะ กำไรชัวร์ๆ ฟันธงค่ะ :P

เนาะพี่บอยเนาะ โยนๆ 555+ :gd

น้องหญ้า เปิดคอร์ดเลย ผมเตรียมสมัตรเรียนด้วย

กราฟ ผมยังโง่่ อยู่ไม่น้อย ครับ